เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..พิธีใหญ่ๆ (เมืองนนท์) พระผง และเหรียญ ลพ.เกษม เขมโก ออกวัดพลับพลา ปี 17..  (อ่าน 3191 ครั้ง)
chainont
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:44:56 pm »

..วันนี้ ขอลงโชว์ พระสายเหนือ เมืองลำปาง แต่ออกที่บ้านผมเอง คือ เมืองนนทบุรี เมื่อ ปี 17 ..

..พระวัดพลับพลา นนทบุรี ปี 17 พิธีใหญ่ๆ พระเกจิอาจารย์ ร่วมปลุกเสกมากมาย และมีพระเครื่องออกมาหลายแบบ หลายพิมพ์ด้วยนะครับ..แต่วันนี้ ขอลงโชว์ เฉพาะพระเครื่อง ที่ออกมาในรูปแบบ ของ ลพ.เกษม เขมโก เท่าที่พอจะมีสะสมไว้นะครับ..

..รายการแรก พระผงรูปเหมือน ของ ลพ.เกษม เขมโก ลำปาง เนื้อผงเก่าๆ จัดๆ และบางองค์จะเห็นเส้นเกศาชัดๆ ..เช่น องค์ที่ไม่ได้เลี่ยม มีเห็นเกศาด้วยครับ..(พิจารณาดีๆ จะเห็นนะครับ)..เชิญชมกันได้ มีมา 2 องค์ครับ..

chainont
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:50:55 pm »

..รายการที่สอง..

..เหรียญรูปเหมือน ลพ.เกษม เขมโก ออกวัดพลับพลา นนทบุรี ปี 17 พิมพ์เล็ก กะไหล่ทองสวยๆ พร้อมเลี่ยมกันน้ำ มีโค้ด พิมพ์นี้ เค้าว่า หายากๆ กว่า เหรียญพิมพ์ใหญ่นะครับ..

chainont
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:19:08 pm »

..เหรียญ พิมพ์ใหญ่ๆ ทั้งกะไหล่ทอง และทองแดงครับ..
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 02:48:08 am »

ชอบพระผงรูปเหมือน ลพ.เกษม เขมโก มากๆครับ ดูเข้มขลังแถมมีเกศาด้วย สุดยอดครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:35:22 am »

หลวงพ่อท่านทิ้งตำแหน่งทางสงฆ์ไปอยู่สุสาน  นั่นคือละกิเลส ไม่อยากได้ ไม่อยากมี ไม่อยากเป็นอะไรอีกแล้ว  ท่านเห็นตัวหนังสือท่านจะเก็บขึ้นไว้ที่สูง  ท่านไม่ใช้สื่อทางโลก ไม่ว่าจะเป็นหนังสือพิมพ์ วิทยุ TV หรือ โทรศัพท์  วันๆไม่ไปไหนเกรงว่าจะเบียดเบียนสัตว์ โดยเฉพาะขึ้นรถสัตว์โดนมากครับ  เวลาส่วนมากทำแต่กรรมฐาน  ผมเชื่อว่าท่านเป็นอรหันต์ครับ  ท่านอธิษฐานจิตดั่งสายฟ้าฟาด  เราจะเห็นว่าท่านปลุกเสกใช้เวลาไม่นานนักครับ  พระที่ท่านปลุกเสกแล้ว ใช้ได้สบายใจจริงครับ

chainont
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:44:36 am »

ชอบพระผงรูปเหมือน ลพ.เกษม เขมโก มากๆครับ ดูเข้มขลังแถมมีเกศาด้วย สุดยอดครับ

...ขอบคุณครับ...
chainont
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:45:21 am »

หลวงพ่อท่านทิ้งตำแหน่งทางสงฆ์ไปอยู่สุสาน  นั่นคือละกิเลส ไม่อยากได้ ไม่อยากมี ไม่อยากเป็นอะไรอีกแล้ว  ท่านเห็นตัวหนังสือท่านจะเก็บขึ้นไว้ที่สูง  ท่านไม่ใช้สื่อทางโลก ไม่ว่าจะเป็นหนังสือพิมพ์ วิทยุ TV หรือ โทรศัพท์  วันๆไม่ไปไหนเกรงว่าจะเบียดเบียนสัตว์ โดยเฉพาะขึ้นรถสัตว์โดนมากครับ  เวลาส่วนมากทำแต่กรรมฐาน  ผมเชื่อว่าท่านเป็นอรหันต์ครับ  ท่านอธิษฐานจิตดั่งสายฟ้าฟาด  เราจะเห็นว่าท่านปลุกเสกใช้เวลาไม่นานนักครับ  พระที่ท่านปลุกเสกแล้ว ใช้ได้สบายใจจริงครับ

...ขอบคุณครับ...
chainont
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:56:21 am »

..สวัสดีครับ ทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านและชมภาพ ในกระทู้นี้นะครับ..

..ผมมีเรื่องจริงๆ ที่จะขอเล่าให้ฟังนิดนึง ที่เกี่ยวกับ ลพ.เกษม และ ลป.เย็น ครับ..จริงๆ ก็ไม่เคยเล่า หรือ บอกให้ใครฟังมาก่อนนะครับ..

..คือว่า ผมมีคนรู้จัก เป็นรุ่นพี่ ท่านหนึ่ง และเค้าเป็นอาจารย์ ที่มหาลัย แห่งหนึ่งน่ะครับ..เค้าเล่าว่า บ้านพี่เค้า ทั้งบ้าน นับถือ ลป.เย็น มากๆ เพราะท่านใจดี ยิ้มแย้มตลอด พี่เค้าและครอบครัว วันนี้ ก็คิดว่าจะไปกราบ ลป.เย็น ที่ชัยนาท ขับจาก กทม. นะครับ..

..ก่อนออกจากบ้าน คุณแม่ ของพี่ท่านนี้ เค้าก็จะหาพระมาห้อย บูชาติดตัว (เค้าคงมีพระเยอะ)..เค้าก็เลือกๆ ดูว่าจะห้อยพระองค์ไหนดี เค้าบอกว่า แม่เค้าคิดว่าจะห้อยพระ ที่นับนับถือ คือพระของ ลพ.เกษม เขมโก ดีมั๊ย หรือว่าจะห้อย พระของ ลป.เย็น ดีมั๊ย เพราะกำลังจะไปกราบ ลป.เย็น พี่ท่านนี้ ก็บอกแม่เค้าว่า แม่ ห้อย ลพ.เกษม ดีกว่านะ เพราะ ลพ.เกษม ท่านก็เก่งๆ และเก่งมากๆ ด้วย (ตอนนั้น ลพ.เกษม ท่านน่าจะมรณะภาพไปแล้วครับ)..

..พี่เค้าคงคิดว่า ยังงัยที่บ้าน ก็จะไปกราบ ลป.เย็น กันแล้ว ท่านก็ยังอยู่ให้กราบ แต่ห้อยพระของ ลพ.เกษม เพื่อระลึกถึงท่านน่ะครับ..

..ตงลงแม่ของเค้า ก็ห้อยพระ ลพ.เกษม ไปกราบ ลป.เย็น วัดสระเปรียญกันครับ..

..จุดไครแม็ค ก็มาถึง เมื่อทุกๆ ไปที่วัดสระเปรียญ ชัยนาท พอเข้าไปกราบ ลป.เย็น (กราบเสร็จทุกคนแล้ว)...ลป.เย็น ท่านก็ทักคำแรก เลยนะครับ ว่า..
chainont
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:37:41 am »

..ลป.เย็น ท่านบอกกับ คุณแม่ ของพี่เค้าว่า ใช่จ๊ะ ลพ.เกษม ท่านดีนะ ท่านเก่ง เก่งกว่าฉันอีก ให้บูชาพระเครื่องของท่านเถอะจ๊ะ..

..(จำได้ มาประมาณนี้ครับ)..

..แล้วทุกๆ คนในครอบครัว ก็แปลกใจว่า ทำไม ลป.เย็น ถึงพูดเรื่องนี้ คนอื่นๆ ไม่รู้เรื่อง แต่คุณแม่ และพี่เค้า สองคนที่รู้ว่า ลป.เย็น ท่านพูดมา หมายถึงอะไรน่ะครับ..ก็น่าอึ้งนะครับ..

..ลองอ่าน และพิจารณากันนะครับ..
joker
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:24:39 pm »

หลวงพ่อเกษม  ท่านมนต์ไม่นานครับ   
Ya samsen
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:25:07 pm »

ชอบด้วยคนพี่
หน้า: [1]
  พิมพ์