เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลของ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์  (อ่าน 4697 ครั้ง)
A-Kruwara
Jr. Member
**

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:08:19 pm »

หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์ ท่านเป็นเจ้าของตำรับ ตะกรุดโทนคู่ชีวิต ประสบการณ์สูงทางด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ ...ท่านเก่งเรื่องตะกรุดมาก ขนาดหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับศิษย์เอกหลวงปู่ทิม และหลวงพ่อออด วัดอับสรสวรรค์ เจ้าของตำรับ"ฝังตะกรุดทองวิ่งได้ " ยังไปขอเีรียนวิชาลงตะกรุดกับหลวงพ่อมหาอาคมเลยครับ

1.เหรียญคู่ชีวิต กะไหล่เงินลงยา หลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์
2.เหรียญรุ่นแรก เนื้อตะกั่ว หลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์
3.กริ่งรุ่นแรก เนื้อเงิน ก้นอุดผงพุทธคุณ หลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์
4.พระหล่อซุ้มร่มโพธิ์ หลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์ (ด้านหลังจารอักขระ)

อิทธิฤทธิ์แพ้บุญญฤทธิ์ บุญญฤทธิ์แพ้กฏแห่งกรรม ...กรรมจึงเป็นผู้กำหนดชะตาชีวิตของสัตว์โลก ดังพุทธภาษิตที่ว่า "สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"
A-Kruwara
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:11:53 pm »

ตะกรุดลายพิเศษและลายธงชาติ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิตร จ.เพชรบูรณ์ . ... ขนาดตะกรุดลูกย่อยๆตะกรุดยุคกลางและยุคปลาย ของหลวงพ่อ ยังสามารถต้านความแรงของกระสุนปืนขนาด .38 ได้อย่างไม่มีแม้แต่รอยบุบให้เห็นแม้แต่น้อย แสดงว่าตะกรุดของท่านด้านคงกระพัน สูงมากๆครับ ทั้ง 2 ดอกที่โชว์มีประสบการณ์จริงๆ ไม่ได้เอามาลงเพื่อสร้างกระแสแต่อย่างใด เพียงแต่อยากพี่ๆทุกท่านรู้ว่า หลวงพ่อมหาอาคม ท่านก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ...

อิทธิฤทธิ์แพ้บุญญฤทธิ์ บุญญฤทธิ์แพ้กฏแห่งกรรม ...กรรมจึงเป็นผู้กำหนดชะตาชีวิตของสัตว์โลก ดังพุทธภาษิตที่ว่า "สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:51:50 pm »

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆครับ.........
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 07:39:59 pm »

เยี่ยมครับ ท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อทบหรือปล่าวครับ 
A-Kruwara
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:13:19 am »

ขอบคุณพี่ขุนทัพและป๋าต๋อย นะครับที่เข้าเยี่ยมชม ใช่ครับท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อทบ และเกจิคณาจารย์อีกหลายรูปด้วยกันครับผม ส่วนประวัติของท่านคุณBUi DK กำลังทะยอยลงที่เว็บกลุ่มศิษย์หลวงพ่อทบครับ

GOLF
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:46:36 pm »

ขอมาสึกษา ขอบพระคุณสำหรับภาพ และเรื่องราวของหลวงปู่คับ
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:01:59 pm »

ผมมีรูปเหมือนปั๊มปี 31 ไม่มีอุดไรเลยอ่ะ ไม่มีโค้ด แบบนี้ทันไหมครับ เห็นที่ลงมีทั้งอุดทั้งโค้ด

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
A-Kruwara
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:56:36 pm »

สวัสดีครับ เท่าที่ผมทราบมาจากสายตรง รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกปี31 จะมีทั้งอุดตะกั่วฤาษีและไม่อุดครับ 

Pol Burapha
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:39:49 pm »

โอ้ว...
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:01:04 pm »

หลังเหรียญใช้ยันต์ อะสิสัตติ ซะด้วยนี่ ใช้พระคาถาเดียวกับสายพิจิตรเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์