เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 1 กันยา 53 ผมโชคดีถูกหวยทั้งบนและล่างครับ (ผมฝันดี ฝันเป็นมงคลมากครับ)  (อ่าน 41520 ครั้ง)
SMF
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 11:15:25 pm »

ผมถูกหวย 7,000 บาทครับ อาจจะดูน้อยสำหรับบางท่านแต่มากสำหรับผม ถือว่าเป็นโชคลาภครั้งยิ่งใหญ่สำหรับคนที่ลาออกจากงานเพราะมีเหตุจำเป็นอย่างผมครับ

คืนวันอาทิตย์ที่ 29สิงหา ช่วงตีสามที่จะเข้าเช้าวันจันทร์ที่30สิงหา ผมไหว้พระก่อนนอนตามปกติ อธิษฐานขอให้เทพยดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อหลวงปู่
ให้ช่วยเหลือสองสามเรื่องครับ เรื่องแรกคือขอให้คุ้มครองพ่อแม่และครอบครัวผม เรื่องที่สองคือขอให้มีโชคลาภเข้ามา
และเรื่องที่สามคืออธิษฐานบอกหลวงปู่กวยขอให้ได้พระที่ทันท่านปลุกเสกมาไว้บูชา

พอหลับผมฝันเห็นพระมหากษัตริย์ไทยสองพระองค์คือพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ซึ่งผมกราบไหว้สักการะพระองค์มาโดยตลอด
และอีกพระองค์คือ                                          พระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว       รัชกาลที่ 6 ครับ ทั้งสองพระองค์ประทับยืนครับ
ซึ่งในความฝันนั้น เสด็จพ่อ ร.5 ทรงตรัสเกี่ยวกับการเสียดินแดนว่า "มีความจำเป็นที่ต้องยอมเสียดินแดนบางส่วนเพื่อรักษาแผ่นดินส่วนใหญ่เอาไว้
ต้องยอมเสียดินแดนบางแห่งเพื่อรักษาเมืองจันทบุรีเอาไว้"  ในความฝันผมเห็นทั้งสองพระองค์ชัดเจนมากครับ และรู้สึกปลาบปลื้มมากๆครับ
(นี่เป็นครั้งที่สองในชีวิตที่ผมฝันเห็น เสด็จพ่อ ร.5  ครั้งแรกคือวันแรกที่ผมเริ่มสวดมนต์กราบสักการะนับถือท่าน เมื่อหลายสิบปีมาแล้ว)

จากนั้นผมก็ฝันเห็นกบสองตัวอยู่ในสระน้ำ และมีรองเท้าบู้ทหนึ่งคู่ลอยอยู่ข้างๆ  พอตื่นขึ้นมาก็ตรวจดูความฝันทั้งหมดล้วนเป็นความฝันที่ดี และเป็นมงคลมากๆ  
จึงคิดว่าที่ผมฝันอย่างนี้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระสิวลี พระปิดตา หลวงพ่อหลวงปู่ และเสด็จพ่อ ร.5 ท่านได้รับรู้แล้ว

หลังจากที่ผมเคยขอพระหลวงปู่กวยจากพี่ขุนทัพในกระทู้นึงไว้ก่อนหน้านี้ พอตกบ่ายวันจันทร์ที่ 30 สิงหา พัสดุจากพี่ขุนทัพก็มาถึงที่บ้านพอดี (ขอบคุณพี่ขุนทัพอีกครั้ง)
ดีใจจนขนลุกเลยครับ หลวงปู่รับรู้เร็วมากครับ  คืนนั้นก็จุดธูปเทียนบอกกล่าวนิมนต์พระของหลวงปู่ให้ท่านคุ้มครองครอบครัวและช่วยเหลือเรื่องต่างๆครับ  

มาที่เรื่องหวยต่อนะครับ ตามประสาคนที่ยังไม่หลุดพ้นจากความอยากได้อยากมี และมีความทุกข์ใจเรื่องเงิน ผมจึงนำความฝันไปตีเป็นหวย ได้ดังนี้ครับ
กบสองตัว 11       รองเท้า55 56  656 และตัวอื่นๆผมจำไม่ได้   ผมเลยซื้อ56 และ11  สามตัวผมซื้อ956 เพราะคิดว่าผมฝันเป็นมงคลมากๆ
ปรากฎว่างวดนี้   บนออก656  ล่างออก11  ผมถูกทั้ง56 และ 11 อย่างละ 3,500  รวมเป็น7,000บาท ผมขนลุกน้ำตาไหลเลยครับ
ผมแก้ปัญหาภาระการเงินของเดือนนี้ได้พอดิบพอดีครับ

เรียกว่าคือความมหัศจรรย์ที่เกิดจากความเคารพและศรัทธาของผมที่มีต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อหลวงปู่ทุกรูปทุกองค์ และพระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ครับ
ผมเชื่อว่าหากเราตั้งมั่นและศรัทธาอย่างแน่วแน่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อหลวงปู่ที่เรานับถือ ท่านช่วยเราแน่นอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 11:27:09 pm โดย SMF » บันทึกการเข้า
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 12:33:26 am »

ยินดีและดีใจด้วยครับ...
และขอให้หลวงพ่อคุ้มครองคุณและครอบครัวของคุณ...โดยเฉพาะคุณแม่ครับ...

chaly
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:08:20 am »

ยินดีด้วยครับพี่ SMF
somkid
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:25:02 am »

ยินดีด้วยครับพี่ SMF
joker
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 02:31:21 pm »

ปีนี้ผมยังไม่ถูกเลย
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 03:41:45 pm »

เป็นนิมิตที่ดีครับ  ยินดีด้วยครับ   
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:53:27 pm »

มาเป็นกำลังจัยและร่วมยินDด้วยคับ
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:51:33 pm »

งวดหน้าบอกกันมั่งนะครับ จะติดๆ ไว้

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
SMF
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:36:44 pm »

ผมขอขอบคุณทุกๆกำลังใจและขอรับเอาคำอวยพรจากทุกท่านนะครับ
ขอบคุณลูกศิษย์หลวงปู่ที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่และรับรู้ถึงบารมีของปู่ครับ
ขอบคุณพี่ขุนทัพอีกครั้ง ขอบคุณจริงๆครับ
หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 07:20:08 pm »

ศรัทธาเกิดปาฏิหารฺย์เกิด ขอร่วมแสดงความยินดีกับคุณด้วย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 07:52:36 pm โดย หนุ่ม บ้านแหลม » บันทึกการเข้า
saisai
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 07:44:20 pm »

อย่างนี้เรียกว่า 2 เด้งครับ 2เด้ง เฮงๆๆ ยินดีด้วยครับ แล้วหมั่นทำบุญระลึกถึงหลวงพ่อกวยท่านด้วยนะครับ ขอให้พี่เฮงๆ รวยๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะคร๊าบ
SMF
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 01:33:29 pm »

ศรัทธาเกิดปาฏิหารฺย์เกิด ขอร่วมแสดงความยินดีกับคุณด้วย  

ขอบคุณมากๆครับ ศรัทธามาพร้อมปาฏิหาริย์จริงๆครับ
SMF
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 01:36:12 pm »

อย่างนี้เรียกว่า 2 เด้งครับ 2เด้ง เฮงๆๆ ยินดีด้วยครับ แล้วหมั่นทำบุญระลึกถึงหลวงพ่อกวยท่านด้วยนะครับ ขอให้พี่เฮงๆ รวยๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะคร๊าบ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำอวยพร ขอรับไว้นะครับ และขอให้เฮงๆ รวยๆเช่นกันนะครับ
เงินที่ได้ส่วนนึงได้ร่วมทำบุญกับทางวัดครับ
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:14:01 pm »

โชคดีมากๆเลยครับ

ผมไม่ค่อยมีโวคทางด้านนี้ครับแต่มีพระหลวงพ่อผมก็รู้สึกว่าหลายๆเรื่องดีขึ้นอย่างทันตาเหมือนกัน อาจจะมองว่าผมพูดเกินจริง แต่ก่อนที่ยังไม่ได้มีพระที่ทันท่านเสก พอได้มาจากพี่ขุนทัพผมนำมาแขวนก็เริ่มดี

ขึ้นเรื่อยๆครับ จนผมมีเงินได้เช่าเหรียญเดิมบางกับพ่อพ พานหลวงปู่เย็นครับ เมื่อก่อนเวลาเรียนในห้องเพื่อนๆจะมีโน๊ตบุ๊คใหม่กันทุกคนเลยครับ ผมก็มีแต่ๆเก่าๆ ใช้ไปโดนล้อโดนแซวก็เก็บไว้ในใจครับ

พอมีพระหลวงพ่อกวย ชีวิตผมดีขึ้นจริงๆครับ เดี๋ยวนี้เพื่อนที่แซวๆผมสู้ผมไม่ไ้ด้สักคนครับ แล้วหลายๆเรื่องทำอะไรก็ดีครับ เช่าหาพระก็ได้แต่ของดีราคาเบาออกต่อก็ได้กำไรครับ

เหมือนพรที่หลวงพ่อท่านพูดไว้จริงๆครับ

พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:02:24 pm »

ขอให้โชคดีตลอดไปนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์