เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของแหวนหลวงพ่อครับ  (อ่าน 2793 ครั้ง)
tumppstar
Sr. Member

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:33:14 pm »

หลายวันก่อนผมเข้าไปที่ Youtube แล้วพิมพ์ชื่อหลวงพ่อท่านครับ ผมเจอคลิปหลวงพี่ท่านหนึ่งเล่าประสบการณ์แหวนของหลวงพ่อกวยท่านครับ
พอดีเน็ตผมไม่แรงก็เลยไม่ได้นำมาโพสส์ครับ

แต่ผมจะขอเล่าคร่าวๆครับพอดีผมจำได้ไม่ครบครับ

หลวงพี่เล่าว่า ได้ใส่แหวนหลวงพ่อกวยไว้ครับพอดีเพื่อนชวน ไปเที่ยวตอนกลางคืนครับโดยปรกติ จะไปกันสามคนประจำครับแต่คราวนี้ก่อนจะออกจากบ้านแหวน

ได้รัดที่นิ้วจนปวดครับจะเอาออกก็เอาออกไม่ได้ครับ ทั้งที่ปกติก็เอาออกได้ง่ายๆครับ จนแกได้เอะใจก็เลยบอกให้เพื่อนไปก่อนแล้วเดี๋ยวจะตามไปทีหลังครับ
แล้วแกก็ไม่ได้ตามไปครับนอนอยู่ที่บ้าน จนเช้าได้มีคนมาบอกว่าเพื่อนสองคนโดนตีครับอาการหนัก
แหวนหลวงพ่้อท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับ
พี่ๆลองเข้าไปดูนะครับผมเห็นมีคลิปงานไหว้ครูหลวงพ่อท่านด้วยครับ
ใจมันรัก
Administrator
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:59:45 am »

http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=485.msg2572#new
ใช่คลิ๊ปนี้ไหมครับ อาจารย์ยศ ท่านเคยอยู่ที่นั่น และท่านศรัทธาหลวงพ่อมากครับ บ้านเดิมท่านเป็นคนกรุงเทพ สมัยที่ ลุงนบ เจียมพลับ ยังมีชีวิตอยู่จะสนิทกับ อาจารย์ยศ มาก ลุงนบ เจียมพลับ คือศิษย์หลวงพ่อกวย ที่เคยต่อสู้กับปืนด้วยมือเปล่า แล้วเอาปืนไปถวายหลวงพ่อน่ะครับ เรื่องราวในยูทูป ถ้ามีโอกาศได้ไปเจออะไรดีๆ จะนำไปลงเสนออีกครับ เรื่องราวที่ได้เคยไปนั่งคุยกับศิษย์หลวงพ่อมีเยอะแยะมาก ค่อยๆทำไปครับช่วงนี้ กระแสของการไม่ปรองดอง เยอะจริงๆในหมู่ศิษย์ ใว้วันหลัง ที่จะมีลงต่อจากเรื่องของอาจารย์ยศ คือ เรื่องประสบการณ์รอยสัก และ ประสบการณ์วิญญาณ ของหลวงพ่อครับ...........

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะ ตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:18:17 am »

ครับพี่
อยากฟังประสบการณ์จากท่านอื่นๆอีกครับ รอพี่เอามาลงอีกครับ
tong5959
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 01:15:13 pm »

สมาชิกใหม่ มารอฟังประสปการณ์ครับ
pontrade
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:44:21 pm »

ผมจะขอเล่าเรื่อง ประสบการณ์ที่เพิ่งเกิด มา เมื่อวาน นี่เอง เหตุการณ์เกิด เมื่อ วัน ที่ 21/12/2554 เวลาประมาณ 14.50 ผมขอเล่า เรื่องนี้เป็นเรื่อง จริงทุกประการ คือว่านะครับ ผมเคารพหลวงพ่อกวย มานานแล้วครับ และศรัทธาหลวงพ่อ มากเลย เมื่อวัน ที่ 20/12/2554 ผมได้นำรูปหลวงพ่อ มาใส่กรอบ รูปผมได้มานานแล้ว แต่ไม่ทันหลวงพ่อท่าน แล้วผมก็ขอให้ผมมีความสุข และพอเมื่อวาน ผมอัศจรรย์มากเลยครับคือว่า ผมกลับบ้าน แล้วทีนี้ไม่มีใครอยู่บ้านปกติแม่ผมจะเอากุญแจบ้านไว้ที่ประจำแล้วทีนี้ผมก็ไปหาไม่เจอแล้วก็หาอีกที่ และ อยู่ดีๆผมก็ได้เจอ แหวนนางกวัก ของหลวงพ่อกวย โดยที่ตรงนี้ผมไม่เคยมีแหวนอ่ะไรมาอยู่ตรงนี้เลย นะครับ ผมลองถามแม่ แม่ก็บอกเขาไม่เคยไว้ ผมเลยเอาแหวนไปถาม เขาบอก เป็นของหลวงพ่อกวยอะ ครับ ผมอัศจรรย์มากเลย นะ ครับ อยู่ดีๆแหวน ก็มาได้ไง ผมยิ่งศรัทธาหลวงพ่อยิ่งกว่าเดิมเลย ครับ เรื่องทั้งหมดนี่เป็นเรื่อง จริงเลย ครับ จากคนที่ศรัทธาหลวงพ่อมากเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์