เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูป เก่งดี  (อ่าน 5402 ครั้ง)
ใจมันรัก
Administrator
Full Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 07:49:36 pm »

ประสบการณ์นี้เจอกับตัวเองครับ ซึ่งเป็นเหตุการณ์ที่คนไทยทั้งประเทศน่าจะได้พอรับรู้จากสำนักข่าวทั่วไป ในวันที่ 28 เมษายน พ.ศ. 2553 ผมได้อยู่ที่ อนุสรณ์สถาน เพราะผมต้องผ่านเส้นทางนี้และในเวลานั้นมีการปิดถนน การจราจรเลยติดขัดเป็นอย่างมาก ผมเลยลงไปเก็บภาพในบริเวณนั้น และไม่คิดว่าจะมีการใช้อาวุธ เพราะประชาชนที่ไปที่นั้นล้วนแต่เป็น พ่อค้า แม่ค้า และชาวบ้านทั่วไป เก็บไปเรื่อยๆ ก็มีเสียงปืนดังขึ้นมา 3-4 นัด ฟังเสียงแล้วน่าจะเป้น ปืนลูกซอง แล้วหลังจากนั้น ก็ตามมาด้วยเสียงปืน M16  ผมก็ยังยืนถ่ายภาพอยู่โดยคิดว่า เราบริสุทธิ์ใจ คงไม่มีอะไรเพราะเราก็ไม่มีอาวุธ แต่พอได้ยินเสียงดัง"ก๊อง" ซึ่งเป็นเสียงของแข็งชนกับเสาเหล็ก ก็รู้เลยว่า เราโดนเล็งแน่ เลยถอยห่างมาจากเสานั้น พอถอยออกมา ก็มองเห็นป้ายที่อยู่เหนือหัวเราเป็นรูเต็มไปหมด และมายืนอยู่ใต้ป้ายอีกป้าย โดยตัวผมไม่ได้มีอะไรกำบังเลย พอยืนถ่ายรูปไปได้อีกสักพัก ก็ได้ยินเสียงดัง โป๊ะ เงยหน้าขึ้นไปดู เห็นป้ายตุงเลยครับ เป็นลูกปืนซึ่งลูกกระสุนยิงไม่ทะลุ อยู่เหนือหัวผมขึ้นไปนิดเดียว ก่อนออกไปข้างนอกทุกครั้ง ผมจะต้องอาราธนาพระหลวงพ่อกวยก่อนเสมอ และก็จะนึกถึงพระสมเด็จหลังรูปองค์ที่บูชาอยู่เป็นประจำ ซึ่งส่วนตัวแล้วผมชอบพระทางด้านเมตตา และอาราธนาไปทางเมตตาเป็นส่วนใหญ่ แต่พอเหตุการณ์ครั้งนี้ความรู้สึกส่วนตัวทำให้ผมเชื่อว่า พระสมเด็จหลังรูปช่วยกำบัง และเก่งดี อย่างที่หลวงพ่อกวยท่านได้พูดให้หมอเหลียวฟัง แม้ในยามคับขันที่เราคิดถึง หลวงพ่อท่านก็ช่วยเราเสมอครับ ลองดูภาพที่ถ่ายมาในวั้นนั้นนะครับ

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะ ตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ
ใจมันรัก
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 07:57:50 pm »

มาดูป้ายที่อยู่เหนือหัวผมขึ้นไปนิดเดียว
ภาพที่ 1 ป้ายที่ยืนอยู่จุดแรก แต่พอได้ยินเสียงลูกปืนชนกับเสาดัง"ก๊อง" เลยถอยหลังมาอีก 2-3 ก้าว เลยเห็นว่าป้ายทะลุเป็นรูเต็มไปหมด
ภาพที่ 2 ป้ายที่ยืนอยู่จุดที่สอง เสียงลูกปืนชนป้ายดัง"โป๊ะ"มองดูเห็นป้านนูนออกมาถึงด้านหลัง ด้านหน้าลูกปืนยังติดอยู่ที่ป้าย
ภาพที่ 3 เป็นการถอยออกมาถ่ายให้เห็นมุมกว้างขึ้นครับ จะเห็นว่าหลายลูกมากที่ยิงมาตรงจุดนี้

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะ ตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ
ใจมันรัก
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 08:13:35 pm »

ถาพที่ 1 เป็นภาพลูกปืนที่แกะออกมาจากป้าย
ภาพที่ 2 และ 3 เป็นภาพสมเด็งหลังรูป องค์ที่อาราธนาบูชา อยู่เป็นประจำทุกวันครับ..

เล็กอาร์ต
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 09:02:04 pm »

สาธุหลวงพ่อคุ้มครอง....น่ากลัวมากครับ กลัวโดนลูกหลง

โยธิน
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 02:08:38 pm »

หลวงพ่อช่วยแน่นอน ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ สาธุๆๆๆๆๆๆๆ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:27:37 pm »

โชคดีมากๆๆ หลวงพ่อคุ้มครองประสบการณ์จริงๆที่ไม่ต้องซื้อหา
หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 02:49:22 pm »

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลวงพ่อช่วยคุ้มครองภัยแด่ศิษย์  ขอบคุณที่นำประสบการณ์จริงๆมาเล่าสู่กัน
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:53:32 am »

ดีจังเลยครับ

ผมไม่มีวัตถุมงคลที่เป็นรูปหลวงพ่อเองสักองค์

มีแต่นอกวัดที่ท่านไปเสกครับ

แต่ก่อนออกจากบ้านก็สวดคาถาของท่านประจำครับ

chaly
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:45:56 pm »

เป็นพระอีกหนึ่ง พิมพ์ ที่ศิษย์ หลวงพ่ออยากได้ไว้บูชา มากๆๆครับ ประสพการณ์ มากมาย ท่านถึง กล่าวว่า หลังรูป เก่ง ดี 
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:02:27 am »

เหมือนอยู่ร่วมในเหตุการณ์ด้วย  หลวงปู่คุ้มครองคับ
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:08:39 am »

joker
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:45:29 am »

สุดยอดแคล้วคลาดจริงๆ   
อย่าไปเดินแถวนั้นอีกนะครับ  เดี๋ยวจะมีรูปประสพการณ์มาให้ชมอีก
หวาดเสียว
admin
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:02:20 pm »

เยี่ยมจริงๆ อยู่ในเหตุการณ์แบบนี้  เหงื่อแตก

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
laansid
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:20:32 pm »

หลวงพ่อช่วยเสมอยามคับขันครับ
ว่าแต่ลูกกระสุนยางของรัฐบาลทำไมมันวาวๆจัง 
หน้า: [1]
  พิมพ์