เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายทหาร จำเป็นต้องไปประจำหน้าที ในพื้นที่ อันตราย ควรห้อยพระแบบไหน  (อ่าน 7568 ครั้ง)
wiwat
Full Member

« เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 02:53:25 pm »

คำถาม นี้ ผม เคย ได้รับ  ทำเอา ต้อง คิด หลายตลบ   ด้วยว่า   ต้อง ชัวร์  จริงๆ  ไม่ใช่ เพียงคำร่ำลือ   แล้ว อีกอย่าง ราคา ต้อง ไม่สูง เกิน เอื้อม  แถม นายทหารท่านนี้   ท่านจะต้องไป ใน เวลา อีกไม่ถึงเดือน   งบประมาณ มีให้ พอสมควร แต่ ไม่ เกินล้าน
ผม ลอง จัด ให้ ดู สักชุดหนึ่ง+
+
โดยมี เงิื่อนไข ว่า
1. ต้อง ได้ ทันที ก่อนที่ เค้าจะ ต้องไป ลงพื้นที่
2.  งบประมาณ รวมแล้ว ไม่ เกินล้าน
3.  ให้ เค้าไป กับผม  จะได้ ไม่ต้องระแวงสงสัย ว่า เรา กิน เปอร์เซ้นหรือเปล่า   ที่สำคัญ ให้ เค้า พกปืน ไปด้วย  เทส กันเลย  จะได้ สะบายใจ

1.  พระหูยานลพบุรี  ( พิมพ์ ใหญ่ หรือ กลาง หรือ เล็ก ก็ได้  เอาแค่แท้ เป็นพอ )  ไม่ต้องสวยนัก เดี๋ยวงบไม่พอ   @ ประมาณ แสนเศษ)
2.  พระร่วงนั่ง หลวงพ่อแขก กรุวัดปืน  ( ๑ หลายหมื่น ถึงแสนเศษ )  หรือ พระร่วงนั่ง กรุม่วงค่อม  ( ชินเงิน 2-5 หมื่น   สนิมแดง แพงเป็นเท่าตัว )
3.  พระหลวงพ่อกวย   เหรียญ รุ่น 1  หรือ 2  หรือ 3  ได้ ทั้งนั้น
4.  หากมี งบเหลือ อีกหน่อย และ หา ได้  ตะกุด หลวงพ่อกวย คาดเอง อีก สักดอก ละ วิเศษ มาก  แต่ ขอนี้ หา ที่ มั่นใจ ว่า แท้ๆ จริงๆ   คงมีโอกาส ยากหน่อย

หากห้อย 3 องค์ ตามนี้  มั่นใจว่า  อาวุธ ยุธโธปกรณ์ ทุกชนิด มิอาจ ทำอันตราย ได้  ปลอดภัย แน่
joker
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:49:54 pm »

คิดมากจริงๆ คำถามนี้
ไม่รักไม่เคารพไม่ศรัทธา ไม่ควรลองครับ เจอมนต์พระกาฬหลวงพ่อเดี๋ยวแย่
ปืนแตกมาหน้าแหกตาบอดเอา ตัวใครตัวมันครับ 

Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 12:27:18 am »

ทำไม ไม่จัดหลวงพ่อกวย ยกชุดละครับ

ของแบบนี้ถ้ามั่นใจ ศัทธราจริง ไม่ต้องลองหรอกครับ ขอเพียงศัทธรา หลวงพ่อช่วยแน่นอนครับ

wat_g33@hotmail.com
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:13:23 am »

เหรียนหลวงปู่ตี๋แจกทานหรือรุ่นสี่ครับเห็นทหารเขาบอกลองด้วยก๊อก19ไม่ออกครับ  หลวงพ่อกวยอย่าไปลองครับหลวงพ่อท่านห้าม
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:29:33 am »

ผมแนะนำได้แค่พระหลักพันหลักหมื่นต้นๆอ่ะครับ แต่เน้นพุทธคุณ มีประสบการณ์สูงในเขตสามจังหวัด

หลวงปู่ทวด ที่ อ.ทิมเสก ได้ทุกรุ่น พระประสบการณ์
พระยายเขียด ปี05 อ.ทิมเสก , ปี36 อ.นอง หลวงพ่อแดง วัดศรีมหาโพธิ์ พระประสบการณ์
หลวงพ่อดำ วัดตุยง  พระประสบการณ์

นอกนั้นแล้วแล้วแต่ศรัทธาเลยครับ หลวงพ่อกวย หลวงพ่อทบ หลวงพ่อเดิม ประสบการณ์มากมาย
ทั้งนี้ทั้งนั้น ศรัทธาเท่านั้นถึงจะก่อให้เกิดปาฏิหารย์  ผมเคยคุยกับหลวงพ่อวิชา วัดชอนทุเรียน ท่านบอกว่า หลวงปู่ศุขยังอยู่ชั้นพรหม นั่นแสดงว่าท่านยังมาช่วยเราได้เสมอ คิดเองอีกองค์ หลวงพ่อกวยก้อน่าจะอยู่เช่นกัน เวลาเราบอกกล่าวท่าน ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงท่านๆทั้งหลายถึงได้มีเรื่องเล่ากันต่างๆนานาว่าหลวงพ่อท่านช่วยไว้

ขอให้นายทหารกล้าทุกท่านที่ลงไปช่วยในพื้นที่เสี่ยงภัย จงแคล้วคลาดปลอดภัย กลับมาอยู่กับครอบครัว ต่อไป ผมเองในอนาคตไม่แน่จะมีการหมุนเวียนเหมือนปี 47 หรือไม่อนาคตไม่แน่ แต่ที่แน่ๆ ตุนไว้เยอะแล้วครับ พระประสบการณ์

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
joker
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 04:07:18 pm »

ท่านได้พูดว่า “คนไหนจะเอาเหรียญไปลองยิง” ปรากฏว่าไม่มีใครตอบ ได้แต่ก้มหน้านั่งนิ่ง หลวงพ่อเลยส่งเหรียญแจกให้ไปคนละ ๑ เหรียญ พร้อมทั้งพูดทิ้งท้ายอบรมว่า“พระเขาสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นที่ระลึก และกำลังใจในการทำมาหากิน และทำความดี ไม่ได้ทำเอาไว้เพื่อลองยิง”
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 03:45:11 pm »

ผมว่าหลวงพ่อกวยของผมนี่แหล่ะครับ พอแล้ว จัดไปเหรียญหลังหนุมานเหรียญเดียวเท่านั้นแหล่ะครับไม่ต้องไปหาหลวงพ่อองค์ใหนอีกแล้วครับ
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 12:05:12 am »

ด้วยความเคารพขอออกความคิดส่วนตัวนะครับ  
องค์ที่ 1 สมเด็จหลังรูป รุ่น2 ประธานด้านหน้า
        2 นะโมตาบอดครับ ต้นคอท้ายทอย
         3 พระสรรค์ นั่ง ยืน ได้ทั้งนั้น แหนบในกระเป๋าเสื้อ (สุดท้าย ถ้าเราถึงที่ ต...ย จริงๆ ) พระพุทธเจ้า ก็ช่วยเราไม่ได้ดอกคับ
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:12:21 am »

นอกจากสมเด็จหลังรูป รุ่น 2 หลวงพ่อกวยแล้ว ก็เหรียญรุ่น 1 หลวงพ่อพันธ์ วัดโคกพระ สิงห์บุรี นี่ละครับ ติดตัวตลอด
manning
Full Member

...นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ...

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 05:20:53 pm »

นอกจากสมเด็จหลังรูป รุ่น 2 หลวงพ่อกวยแล้ว ก็เหรียญรุ่น 1 หลวงพ่อพันธ์ วัดโคกพระ สิงห์บุรี นี่ละครับ ติดตัวตลอด
สุดๆครับ
PEAK
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:24:07 pm »

ก็เหรียญหลังหนุมานเหรียญเดียวก็พอเเล้วครับ เมื่อก่อนหลวงพ่อก็มีเจตนาสร้างเพื่อเเจกทหารที่จะไปสามจังหวัดชายเเดนภาคใต้อยู่เเล้ว บูชาเหรียญเดียวก็คุ้มเหลือเงินเก็บอีกตั้งเยอะด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์