เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเดิมบางกันผี  (อ่าน 10729 ครั้ง)
aum
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 11:38:29 pm »

เรื่องมีอยู่ว่าน้องสาวของผมเป็นคนที่เหมือนจะมีสัมผัสที่หกและมีคนบอกเหมือนมีองค์ทุกคืนเธอจะนอนฝันเห็นสิ่งที่ไม่อยากเห็นฝันว่ามีเด็กผู้หญิงเด็กผู้ชายมาขออยู่ด้วยบ่อยมากเวลาไปที่ใหนก็จะได้ยินเสียงแปลกๆหรือเห็นอะไรแปลกๆ เวลาไปใหนเธอจะรู้เหมือนมีสิ่งแปลกมองอยู่บ่อย ๆ บางที่เธอจะรู้สึกกลัวมากจนเมื่อตอนเดือนธันวามหาลัยเธอหยุกเธอกลับมาบ้านพอดีผมกำลังเอาพระของหลวงพ่อที่ผมเก็บสะสมบูชาไว้ออกมาดูเธอเข้ามาดูพระของผมแล้วถามว่าดีเปล่า ผมก็เล่าประวัติของหลวงพ่อและเรื่องราวอภินิหารที่เกิดขึ้นอันเนื่องมาจากความสัทธาให้เธอฟัง พอเธอฟังเธอก็บอกขอพระองค์นึง เธอก็นั่งเลือกเธออยากได้หลังหนุมานแต่เธอบอกว่าใหญ่ไปผมก็แนะนำไปว่าให้เอารูปถ่ายปี 21 หลังจีวรไปใช้เธอเอาไปซักพักเธอก็เอามาเปลี่ยนและก็เอาเหรียญเดิมบางไป พอเธอเอาพระไปผมก็บอกกับเธอว่าไปเลยที่ใหนก็ได้ที่เคยเจอคราวนี้ไม่เจอแน่ พอเธอเอาพระไปเธอก็เอาไปเหน็บกับเสื่อแล้วก็เข้านอน พอตอนเช้าตื่นมาเธอมาบอกกับผมว่าไม่ฝันเห็นอะไรเลย(ปกติเธอฝันทุกคืน) และบอกว่านอนแล้วรู้สึกอุ่นใจอย่างไงไม่รูและทุกวันนี้เธอจะพกเหรียญเดิมบางติดตัวตลอดเวลานอนก็เอาไว้หัวเตียง อีกเดือนต่อมาเธอมาบ้านเธอมาบ้านผมถามเธอเป็นไงบ้างเธอบอกว่าไม่ฝันเห็นเด็กอีกแล้ว และนอนหลับสนิทกว่าเมื่อก่อนมาก เดี๋ยวนี้เธอกลับมาบ้านเธอจะขอพระของผมไปอีก ผมเลยบอกเธอว่าองค์เดียวก็พอแล้ว (ผมให้เธอคล้องเหรียญจอบหลวงพ่อมุ่ยรุ่นแรก และเหรียญเดิมบางอย่างละเหรียญ) ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าพระหลวงพ่อกันสิ่งที่ไม่อยากเห็นได้จริงๆ
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:23:57 pm »

ผมก็แขวนเหรียญเดิมบางเหรียญเดียวครับ  เพราะเหรียญอื่นสู้ไม่ไหว   แต่ผมว่าพระหลวงพ่อรุ่นไหนก็ดีหมดครับ
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:37:16 pm »

ดีจริงๆ พระของฟหลวงพ่อดีจริงไม่ใช้เฉพาะเดิมบาง ดีทุกรุ่น ผงคล้องหลังยันต์เดี่ยวอยู่ครับ (อยากจะเป็นน้องพี่ซะแล้วสิครับ จะได้หลวงพ่อกวยไปคล้องคอ)

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
saisai
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:31:01 am »

ครับผมก็เชื่อแบบนั้นจริงๆ นะครับ เหรียญของหลวงพ่อพุทธคุณครอบจักรวาลเลยครับ อาจจะเป็นเพราะตอนท่านเสกท่านคงตั้งใจให้พุทธคุณครอบคลุมครบทุกด้านกระมังครับ (อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับ ผิดถูกอย่างไรช่วยชี้แนะด้วย ท่านอื่นเห็นว่าอย่างไรครับ)
kit007
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 04:44:30 pm »

เหรียญเดิมบางหลวงปู่ตั้งใจเสกครับเสกนาน
ตั้ง2ปีเต็ม
kit007
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 04:45:10 pm »

เหรียญเดิมบางหลวงปู่ตั้งใจเสกครับเสกนาน
ตั้ง2ปีเต็ม
PEAK
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 03:12:32 pm »

เหรียญเดิมบางเหรียญเดียวเที่ยวได้รอบโลกครับ
paul tang
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 02:21:51 pm »

ข้อความโดย: saisai 
ครับผมก็เชื่อแบบนั้นจริงๆ นะครับ เหรียญของหลวงพ่อพุทธคุณครอบจักรวาลเลยครับ อาจจะเป็นเพราะตอนท่านเสกท่านคงตั้งใจให้พุทธคุณครอบคลุมครบทุกด้านกระมังครับ (อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับ ผิดถูกอย่างไรช่วยชี้แนะด้วย ท่านอื่นเห็นว่าอย่างไรครับ) 

ผมเห็นด้วยครับ หลวงปู่ทำไว้เพื่อให้คุ้มครองลูกศิษย์ที่ท่านรักครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์