เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อท่านเเสดงให้เห็น  (อ่าน 4193 ครั้ง)
PEAK
Full Member

« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:28:41 pm »

ขอเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับน้องชายของผมหน่อยนะครับ
ตัว น้องชายผมเองเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพระเรื่องเจ้าสักเท่าไหร่ เพราะเป็นคนมีความคิดสมัยใหม่ ตอนที่ตัวเขาเองสึกจากการบวชเพื่อทดเเทนคุณพ่อเเม่เมื่อก่อนเข้าพรรษาปีที่ ผ่านมา ผมได้มอบเหรียญหลังยันต์ให้เขา1องค์เพื่อคุ้มครองเเละจะได้เจริญก้าวหน้า ตัวเขาเองก็ห้อยบูชาเพราะขัดเจตนาของผมไม่ได้ ผมเห็นเวลาห้อยก็สักว่าเเต่ห้อยจริงๆเหมือนเเบบไม่ได้ศรัทธาเลย เวลาเจอกันผมก็มักจะเช็คเเละถามตัวเขาบ่อยๆว่าห้อยพระหลวงพ่อที่ให้ไปไหม โดยที่บอกกับตัวเขาบ่อยๆถึงพุทธคุณของพระท่านที่ปลุกเสกไว้ให้เสมอๆ เเต่ดูเเล้วตัวเขาเองก็เหมือนไม่สนใจในคำพูดของผม เหมือนรอดูปาฏิหารย์ว่ามีจริงไหม จนเวลาผ่านมาเกือบถึงสิ้นปีที่เเล้ว ได้เริ่มสงสัยว่าวันไหนลืมใส่พระไปทำงาน อะไรๆดูจะติดขัดไปหมด ผมสังเกตุว่าดูเเล้วตัวเขาเองเริ่มมีความเชื่อขึ้นมา จนจวนเมื่อวันที่ 19 ที่ผ่านมาผมได้พาเเม่เเละตัวเขาเองไปทำบุญเเละกราบหลวงพ่อพร้อมลอดโลงเพื่อ ความเป็นศิริมงคล ซึ่งตัวเขาเองได้ขอกับหลวงพ่อขอให้ได้งานใหม่ที่ดีเเละมั่นคง เเต่งานใหม่ดูเเล้วจะหายากมากเพราะตัวเขาเองต้องเรียนหนังสือด้วยภาคสบทบใน วันเสาร์เเละอาทิตย์ ซึ่งไม่ค่อยมีบริษัทไหนรับทำงานเเละให้เรียนด้วย
มาวันที่ 25 ที่ผ่านมานี้เพิ่งได้ 6 วันยังไม่ถึง 7 วันเลยถ้านับตั้งเเต่วันที่ไปกราบท่านมา หัวหน้าที่ทำงานมาบอกผมเรียกให้น้องผมมาคุยพอดีบริษัทต้องการคนเพิ่ม ทั้งที่ตัวน้องผมเคยมาเขียนใบสมัครทิ้งไว้ตั้งเเต่เมื่อต้นปีที่เเล้วเเละ ที่ผ่านมาไม่มีวี่เเววเลย เเละงานที่ได้ทำนั้นได้เข้าไปประจำอยู่ในส่วนที่เพื่อนสนิทผมเป็นหัวหน้า ด้วย เเละยังได้รับโอกาสให้เรียนด้วย โชคดีจริงๆ ตอนนี้เเม่ผมเล่าให้ฟังว่าตอนนี้ทุกวันก่อนออกจากบ้านไปทำงานน้องชายผมจะ ต้องพนมมืออาราธนาหลวงพ่ออย่างจริงจังก่อนคล้องคอเเละออกไปทำงาน ซึ่งไม่เหมือนเมื่อก่อนหยิบสร้อยได้คว้าใส่เลย

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพเเละศรัทธา

รูปที่ลงเป็นเหรียญที่น้องชายของผมห้อยบูชาอยู่ ผมถ่ายไว้ตอนก่อนให้ไปครับ
om
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:54:17 pm »

นี่แหละครับหลวงพ่อของเรา
vit999
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:51:53 pm »

ได้อ่านทั้งพลังจิตและที่นี่ ต้องยอมรับครับหลวงพ่อนี่ท่านของจริง
PEAK
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 04:38:19 pm »

admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 08:21:56 pm »

เพราะอย่างงี้สิครับ ห้อยเกจิท่านอื่นยังไม่สนิทใจเท่าหลวงพ่อเรา

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
saisai
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 11:39:09 pm »

นี่แหละครับบารมีหลวงพ่อกวย ของพวกเรา หากได้เจอประสบการณ์จากตัวเองจะรู้และสัมผัสได้ถึงความเมตตาของหลวงพ่อ ความรักลูกศิษย์ทุกคนที่หลวงพ่อมีเมตตาแก่พวกเรา ซึ่งเราจะรับรู้ได้ด้วยตัวเราเอง (จากที่ผมสอบถามคนรอบข้างผมทุกคนก็เป็นแบบนี้จริงๆครับ) ว่าท่านคอยปกป้องดูแลพวกเราทุกๆคน จริงๆเลยครับ ขอกราบเท้าหลวงพ่อกวยด้วยศรัทธา ขอบารมีหลวงพ่อกวยโปรดคุ้มครองทุกๆท่านครับผม
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:26:12 pm »

บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:53:29 pm »

kit007
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:27:07 am »

paul tang
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:15:36 am »

เชื่อมั่นและศรัทธานำมาซึ่งปาฏิหารย์ครับ
SMF
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:05:33 am »

กราบหลวงปู่ครับ  และยินดีกับน้องชายท่าน จขกท ครับ
pakasit
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:31:59 pm »

chaly
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:22:13 pm »

นี่แหละครับบารมีหลวงพ่อกวย ของพวกเรา หากได้เจอประสบการณ์จากตัวเองจะรู้และสัมผัสได้ถึงความเมตตาของหลวงพ่อ ความรักลูกศิษย์ทุกคนที่หลวงพ่อมีเมตตาแก่พวกเรา ซึ่งเราจะรับรู้ได้ด้วยตัวเราเอง (จากที่ผมสอบถามคนรอบข้างผมทุกคนก็เป็นแบบนี้จริงๆครับ) ว่าท่านคอยปกป้องดูแลพวกเราทุกๆคน จริงๆเลยครับ ขอกราบเท้าหลวงพ่อกวยด้วยศรัทธา ขอบารมีหลวงพ่อกวยโปรดคุ้มครองทุกๆท่านครับผม
เกินคำบรรยาย ครับ บารมี หลวงพ่อกวย
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 01:08:41 pm »

สาธุ 

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:57:42 pm »

q10q10   เป็นเรื่องดีเรื่องหนึ่งครับ บารมีของหลวงพ่อเราครับ 
หน้า: [1]
  พิมพ์