เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมช่างบังเอิญจ๊าง  (อ่าน 2694 ครั้ง)
saisai
Full Member

« เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:12:42 am »

เรื่องนี้เป็นเรื่องแปลกที่คนรอบข้างผมเจอกับตัว ซึ่งตัวผมเองไม่ค่อยได้เล่าประสบการณ์อะไรให้ใครฟังนัก อันไหนที่ผมสัมผัสได้ผมก็จะรู้กับตัวผมเอง แต่ที่ผมจะกล่าวต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ และมิได้แต่งขึ้นเพื่อเชียร์ หรือหวังอะไรใดๆ จากใครๆ

คือเรื่องมีอยู่ว่า เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วก่อนปีใหม่ ผมได้มีโอกาสพาแม่ของเพื่อนผมไปกราบขอพรจากหลวงพ่อกวย ผมก็แนะนำให้ท่านเข้าไปขอหลวงพ่อกวยรอดผ่านสรีระ 3 รอบ เสร็จเรียบร้อยแล้วผมก็พาท่านกลับบ้านตามปกติ ปรากฏว่าผมเพิ่งมาทราบข่าวเมื่อวันที่ 30 ธันวาคม นี้เองว่า แม่เพื่อนผมคนดังกล่าวนี้ ได้ซื้อล็อตเตอรรี่ไป 1 ใบ จากแผงด้านหน้าศาลา ปรากฏว่าไปตรวจผลสลากกินแบ่ง ท่านถูกรางวัลที่ 4 ซึ่งเป็นเงิน 4 หมื่น ผมเองก็งงๆ อ่ะนะครับ ถามดูว่าตอนแม่กราบหลวงพ่อแม่อธิษฐานว่าอย่างไร แม่บอกว่าช่วงนี้ลูกกลับมาจากต่างแดนต้องใช้เงินเพื่อให้ลูกได้ไปจับจ่ายซื้อของกลับไป แม่เค้าไม่ค่อยได้ซื้อล็อตเตอรี่ เท่าไหร่ หรือเคยซื้อทีไรก็ไม่เคยถูกรางวัล ซักกะที เห็นว่าจะไปขึ้นรางวังหลังปีใหม่

ถ้ามองอย่างกลางๆ ก็คิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ทำไมช่างเป็นเหตุบังเอิญอะไรเช่นนี้ บังเอิญในวันที่มากราบหลวงพ่อกวยด้วย ซึ่งแปลกมาก หรือนี่เรียกว่า ศรัทธามา ปาฏิหารย์เกิด แม่บอกว่า ถ้าว่างวันไหนให้ผมมาช่วยรับไปกราบหลวงพ่อกวยอีก จะนำของไปถวายหลวงพ่อกวยด้วย

ขอกราบอาราธนาหลวงพ่อกวย ด้วยศรัทธาที่เปี่ยมล้น ขอบารมีหลวงพ่อกวย โปรดคุ้มครอง ปกป้อง ลูกศิษย์ทุกๆ ท่าน ให้มีแต่ความสุขความเจริญในทุกๆสิ่ง สำเร็จสมปรารถนาในทุกๆ อย่าง เทอญ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 06:12:32 am »

สำหรับผมแบบนี้ผมไม่เรียกว่าบังเอิญหรอกครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 08:30:55 pm »

สำหรับหลวงพ่อกวย...
เรื่องนี้...ผมว่าเป็นเรื่องปรกติครับ...
โดยเฉพาะถ้าใครได้ไปกราบหลวงพ่อกวยที่วัดเป็นครั้งแรกๆ
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 11:52:13 am »

ขอให้โชคดีตลอดไปนะครับ
om
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:17:05 pm »

อย่าว่าแต่เรื่องถูกล็อตเตอรี่เลยครับเรื่องใหญ่กว่านี้เป็นร้อยเป็นพันเท่าหลวงพ่อแสดงปาฏิหารย์ให้พบเห็นเสมอ
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:20:59 pm »

chaly
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:25:20 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ ขอกราบอาราธนาหลวงพ่อกวย ด้วยศรัทธาที่เปี่ยมล้น ขอบารมีหลวงพ่อกวย โปรดคุ้มครอง ปกป้อง ลูกศิษย์ทุกๆ ท่าน ให้มีแต่ความสุขความเจริญในทุกๆสิ่ง สำเร็จสมปรารถนาในทุกๆ อย่าง เทอญ
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:07:02 am »

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
joker
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:08:19 am »

ท่านเมตตาครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์