เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้บังเอิญหรือปล่าวครับพี่ๆ  (อ่าน 1787 ครั้ง)
tumppstar
Sr. Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:17:47 pm »

ผมเป็นคนชอบลืมเติม น้ำมันครับเพราะคิดเพิ่งเติม แต่ความจริงผมวิ่งออกนอกเส้นทางที่วิ่งประจำทุกวันครับเลยทำให้น้ำมันรถหมดเร็ว (เกจ์น้ำมันเสียครับ )
เรื่องมีอยู่ว่า

ผมไปโอนเงินที่ห้างโลตัสลพบุีรีครับแล้วน้ำมันรถมอเตอร์ไซด์ดันหมดครับ หมดหน้าห้างพอดีเลยครับ เิปิดถังดูเกลี้ยงสนิทก็เลยเอาแล้วงานเข้าครับเพราะปั๊มต้องเข็นไปเติมก็ประมาณ2กมครับ ปั๊มใกล้ดันอยู่ฝั่งตรงข้ามแถมรถเยอะจะข้ามเกาะกลางก็ไม่ไหวครับ ผมเลยเข้าไปโอนเงินเสร็จแล้วก็มานั่งดูรถไม่รู้จะทำไงครับ เพราะ สาวหน้าห้างก็เยอะครับ ฮ่าๆ เข็นไปก็อายแย่เลยครับ ผมเลยนึกถึงหลวงพ่อกวยกับพ่อ พ.พานครับ แล้วไปสตาร์ทรถครับ คราวนี้ติดครับ ขี่ไปนิดหน่อยทำท่าจะดับครับ ผมเลยนึกในใจบอกหลวงพ่้อให้ไปหมดตรงยูเืทริน แล้วผมจะเข็นย้อนศรไปอีกหน่อยครับ ยูเทรินประมาณ1กมครับ ปั๊มฝั่งตรงข้ามเลยไปหน่อย  พอเข้าช่องขวาจะยูเทรินแล้วรถดับพอดีเลยครับพี่ๆ 

ปกติแล้วผมเคยน้ำมันหมดก็ไม่เคยขี่ไปได้ไกลขนาดนี้ครับเต็มที่ ก็ออกตัวก็ดับแล้วครับ (ครั้งก่อนไม่ได้นึกถึงหลวงพ่อครับ) คราวหน้าคงต้องพยายาม ดูน้ำมันบ่อยๆครับจะไ้ด้ไม่รบกวนหลวงพ่อท่านครับ

ผมก็ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือปล่าวครับ แต่ผมเชื่อสุดใจครับพี่ๆ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:03:44 pm »

แรงอธิฐานคับ ผมเชื่อ หลวงปู่ตรงช่วยพี่แน่ๆ คับผม
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:11:44 pm »

ผมก็คิดอย่างนั้นครับ รู้สึกว่าเวลามีปัญหาแล้วหลวงพ่อคอยดูอยู่เสมอเลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์