เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามสมเด็จทรงเจดีย์รัศมีครับ รบกวนพี่ๆสายตรงด้วยนะครับ...ถ่ายรูปใหม่ครับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)
jopawis
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:11:03 pm »

หวังว่าไม่เป็นการเปลืองกระทู้นะครับ ถ่ายรูปมาใหม่เพื่อการพิจารณา...อยากให้เป็นวิทยาทานการสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อครับ พระองค์นี้แนะนำได้เต็มที่ครับ จริงๆก็ไม่ได้มีต้นทุนแล้วด้วยซ้ำ ถ้าดีก็ถือว่าเป็นวาสนาของผมแล้วกันครับ ถ้าไม่ดีก็ไม่ได้ซีเรียสครับ ก็ไว้เป็นวัคซีนสำหรับคนที่มีโอกาสจะเจอพระโซนนี้ให้ระวังกันครับผม ด้วยความเคารพ
jopawis
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:13:25 pm »

เพิ่มรูปครับ
jopawis
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:18:00 pm »

เพิ่มภาพ
jopawis
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:10:54 pm »

เจอใบตรวจจาการันตีพระครับ ส่งไปปีที่แล้วครับผม ผลการตรวจสอบไม่ออกผล ทางสำนักงานไม่มีข้อมูลอ้างอิงของพระเครื่องพิมพ์นี้ครับ....เก็บพระเข้ากรุแล้วครับ วันไหนมีโอกาสเดินทางไปวัดจะเอาพระใส่พานจุดธูปขอหลวงพ่อกวยท่านช่วยเมตตาเสกให้ครับแล้วมาใช้อย่างสบายใจครับ
jopawis
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:12:23 pm »

ไปเจอข้อมูลเพิ่มมาครับ ขนาดได้เลยครับ กว้าง 2.6cm x 3.7cm ตามหนังสือที่อ้างอิงเลยครับ พี่ต้อยและพี่ขุนทัพและพี่น้องแนะนำกันได้เต็มที่เลยครับ น้อมรับทุกความเห็นครับผม
dearlew
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:59:18 am »

จีไม่ออกผลหรือครับ ผมเพิ่งเคาะมาองค์ มีบัตรรับรองด้วย
joker
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:57:15 am »

ผมไม่เคยได้พระพิมพ์นี้เลยครับ เคยผ่านตาไม่กี่องค์เอง
jopawis
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:07:27 am »

ได้ข้อสังเกตจากเว็บพลังจิตเพิ่มเติมครับ ด้านหลังยันต์พระม้วนแปลกๆไม่เหมือนกับองค์แท้ที่นำมาเปรียบเทียบให้ดูครับ ไม่ว่างในเนื้อผงน้ำมันที่พิมพ์คมชัดเป็นพิเศษ หรือจะเทียบกับเนือผงอิทธิเจที่พิมพ์ตื้นกว่าแต่ด้านหลังตรงยันต์ก็ต้องมีความเหมือนเช่นเดียวกับผงน้ำมันแต่จะตื้นกว่า ส่วนด้านขวาที่ลูกศรเปรียบเทียบนั้นเห็นชัดเจนว่าม้วนไม่เหมือนเลยทีเดียวน่าจะเป็นจุดสังเกตเเรกที่พิจารณาพิมพ์ได้อยู่ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์