เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 23 24 [25]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ  (อ่าน 58716 ครั้ง)
jirat
Full Member

« ตอบ #360 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:59:22 pm »

คุณเข้าใจถูกที่แยกพระที่งานเรียบร้อยรอยต่อตะเข็บมีแต่งเม็ดพระศกออกมาก่อนเป็นการกรองพระดูง่ายออกมาก่อนจัดเป็นพระแท้ดูง่าย และพระเก๊ที่แต่งเม็ดพระศกถ้าเป็นพระฟร์อมหน้านี้ยังไม่เคยเห็น พระแท้ที่ไม่แต่งตะเข็บมีครับเหตุผลมีหลายกรณี จากขั้นตอนการหล่อพระที่ผมอธิบายแต่ต้น
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=272&qid=15174
องค์นี้เรียกว่าแต่งเรียบร้อยไหมครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sky
Newbie
*

« ตอบ #361 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:24:15 pm »

ใครปลอมพระ กับขายพระปลอม ขอให้ฉิบหายวายป่อง ทั้งอดีต ปัจจุบัน และอนาคตครับ สาธุ ๆ ๆ     

พอดีเพิ่งเสร็จภาระกิจ ไม่ได้เข้ามาสองวัน เห็นด้วยกับคุณโอ๋ครับ พวกที่ดันพระที่ยังหาข้อสรุปไม่ได้ให้แท้ด้วยครับ ขอให้รับไปหนักๆเร็วๆ 
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #362 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:40:28 am »

ใครปลอมพระ กับขายพระปลอม ขอให้ฉิบหายวายป่อง ทั้งอดีต ปัจจุบัน และอนาคตครับ สาธุ ๆ ๆ     

พอดีเพิ่งเสร็จภาระกิจ ไม่ได้เข้ามาสองวัน เห็นด้วยกับคุณโอ๋ครับ พวกที่ดันพระที่ยังหาข้อสรุปไม่ได้ให้แท้ด้วยครับ ขอให้รับไปหนักๆเร็วๆ 
สาธุ สาธุ สาธุจัดให้ตามคำขอ ธัมมะ สะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา ธัมมะ สะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา ธัมมะสะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา คัจชะอะมุมหิ โอกาเสติ ถาหิ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #363 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:46:44 am »

หมด....หมดกับ    ท่านพี ตาสว่าง ทำเเบบนี้   .......       

ได้โปรดอย่าถือโทษโกรธกันเลยนะครับ ยังเหลืออีกหลายรายการเก็บไว้ด่าวันหน้าบ้างนะครับ แหะๆ อะล้อเล่น ๆ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
sky
Newbie
*

« ตอบ #364 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:47:28 am »

สาธุ สาธุ สาธุจัดให้ตามคำขอ ธัมมะ สะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา ธัมมะ สะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา ธัมมะสะวะนะ กาโล อะยัมพะทันตา คัจชะอะมุมหิ โอกาเสติ ถาหิ

สาธุ สาธุ สาธุ จริงๆครับ....
sky
Newbie
*

« ตอบ #365 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:51:57 am »

http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=2870.msg26909#new

ตอบครับ...
sky
Newbie
*

« ตอบ #366 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:53:41 am »

คุณเข้าใจถูกที่แยกพระที่งานเรียบร้อยรอยต่อตะเข็บมีแต่งเม็ดพระศกออกมาก่อนเป็นการกรองพระดูง่ายออกมาก่อนจัดเป็นพระแท้ดูง่าย และพระเก๊ที่แต่งเม็ดพระศกถ้าเป็นพระฟร์อมหน้านี้ยังไม่เคยเห็น พระแท้ที่ไม่แต่งตะเข็บมีครับเหตุผลมีหลายกรณี จากขั้นตอนการหล่อพระที่ผมอธิบายแต่ต้น
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=272&qid=15174
องค์นี้เรียกว่าแต่งเรียบร้อยไหมครับ

ออนอยู่ตอบครับ...
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #367 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:49:24 am »

สิบหกปี แห่งความหลัง ง ง ทั้งรัก ทั้งชัง ทั้งหวาน แหละขมขื่น นานไป ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดก็พอแล้ว พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #368 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:09:32 pm »

สรุปเองเออเอง ขอจบกระทู้นี้ด้วยภาพสวยๆ  ไม่โต้แย้งไม่อธิบายเกือบ 30ปีที่แขวนพระหลวงพ่อมา จากเด็กวัดมีแต่ตัวเจริญรุ่งเรืองจนเป็นไทเพราะบารมีหลวงพ่อถ้าเราเลวหลวงพ่อคงไม่ส่งเสริมให้เรารุ่งเรืองตราบเท่าทุกวันนี้เราบอกความจริงเพื่อให้ผู้บริสุทธิ์ศรัทธาไม่ตกเป็นเหยื่อ เราทำดีที่สุดแล้ว

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #369 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:21:10 pm »

โปรแกรมแต่งรูปดีๆใช้ง่าย ลองดึงภาพพระที่ท่านอยากรู้มาเทียบ ตามลิ้งค์นี้ครับhttp://webboard.yenta4.com/topic/225757[size=18]สององค์นี้เป็นรางวัลที่ได้มาวันตรุษจีนสวยมากทั้งหมดสวยได้เพราะโปรแกรมนี้ครับ[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 04:25:39 pm โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #370 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:32:52 pm »

toi
Hero Member

« ตอบ #371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:14:53 pm »

บูชาพระที่รับจากมือแบบนี้สบายกว่ากันเยอะเลยครับ

Zero07
Newbie
*

« ตอบ #372 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:13:51 pm »

โปรแกรมแต่งรูปดีๆใช้ง่าย ลองดึงภาพพระที่ท่านอยากรู้มาเทียบ ตามลิ้งค์นี้ครับhttp://webboard.yenta4.com/topic/225757[size=18]สององค์นี้เป็นรางวัลที่ได้มาวันตรุษจีนสวยมากทั้งหมดสวยได้เพราะโปรแกรมนี้ครับ[/size]
ขอบคุณโปรแกรมแต่งรูป เยี่ยมครับพี่
หน้า: 1 ... 23 24 [25]
  พิมพ์