เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ  (อ่าน 58721 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #345 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:52:31 pm »

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #346 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:54:53 pm »

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #347 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:58:28 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #348 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:00:29 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #349 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:02:48 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #350 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:22:15 pm »

ขอขอบพระคุณศิษย์พี่ศิษย์น้องท่านไม่ประสงค์ออกนามที่ได้กรุณาไปถ่ายรูปชุดนี้ถือเป็นผลงานที่ทรงคุณค่าต่อศิษย์รุ่นใหม่ ขอบารมีหลวงพ่ออำนวยพรให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป และมีรูปพระพิมพ์อื่นส่ง mail  มาอีกนะครับผมจะนำเสนอให้ ทุกอย่างเป็นความลับด้วยสัจจะลูกผู้ชายครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2012, 07:27:19 pm โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #351 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:30:11 pm »

kenglee
Full Member

« ตอบ #352 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:08:34 pm »

หมด....หมดกับ    ท่านพี ตาสว่าง ทำเเบบนี้   .......       

Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #353 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:53:34 am »

มีคำถาม มาถาม ทุกท่านนะครับ

ตอนนี้ที่ผมติดตามมา ไม่รู้เข้าใจถูกมั้ย? จากรูปที่พี่ตาสว่างโพสให้ดูก็พิจารณาได้ว่า

1. แยกแยะ แท้ / เก๊  ดูที่ตะเข๊บบริเวณหู 

เนื่องจาก พระที่ทำเลียนแบบการเก็บงานบริเวณหูจะไม่เรียบร้อย พระแท้ต้อเก็บงานเรียบร้อย ถูกมั้ยครับ?Huh??

แล้วมีโอกาสมั้ยครับว่า  พระแท้ ก็อาจจะ  อาจจะนะครับ   อาจจะเก็บงานบริเวณตะเข็บตรงหูไม่เรียบร้อยเหมือนกัน   แล้วพระเก๊ก็ดันทำตะเข็บบริเวณหูไม่เรียบร้อยเหมือนกัน

และเจ้ากรรม!! ของเก๊อีกแบบดันเก็บงานเรียบร้อยสะงั้น   เป็นไปได้มั้ยครับ?Huh?   ก็เลยเป็นว่ามีตะเข็บเรียบร้อยก็เก๊  ตะเข๊บไม่เรียบร้อยก็เก๊   ส่วนแท้นั้นก็อาจจะมีตะเข็บไม่เรียบร้อยเหมือนกัน แต่ต้องใช้จุดแยกแยะจุดอื่นแทน เป็นไปได้มั้ยครับ??   

แต่ก็อย่างว่านะครับ ไม่มีใครเอาหลักฐานแบบจะจะ  มาชนกัน มันก็ไม่มีที่สิ้นสุดอยู่ดีเหละครับ 

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่า  พี่ตาสว่างว่าพระของพี่แท้ เพราะอะไรครับ

แล้วก็ผมก็อยากรู้อีกเหมือนกันครับว่า ที่พี่ๆว่าพระของพี่ต้อม พี่กลม (ขอโทษที่อ้างชื่อด้วยนะครับ) แท้พระอะไรครับ

แท้เพราะเครดิต   แท้เพราะรับจากมือหลวงพ่อ แท้เพราะอะไรกันครับ

อยากทราบเหตุผล ทั้งพี่ตาสว่าง  แล้วก็พี่ๆท่านอื่นที่อยู่ตรงข้ามกับพี่ตาสว่าง ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครๆๆทั้งสิ้นนะครับ แค่อยากรู้เพื่อเป็นแนวทางศึกษาหาความรู้นะครับ

มีอะไรยืนยันได้มากกว่า รูป แล้วก็ เครดิตมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #354 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:08:41 am »

ตอนนี้ที่ผมติดตามมา ไม่รู้เข้าใจถูกมั้ย? จากรูปที่พี่ตาสว่างโพสให้ดูก็พิจารณาได้ว่า

1. แยกแยะ แท้ / เก๊  ดูที่ตะเข๊บบริเวณหู 

เนื่องจาก พระที่ทำเลียนแบบการเก็บงานบริเวณหูจะไม่เรียบร้อย พระแท้ต้อเก็บงานเรียบร้อย ถูกมั้ยครับ?Huh??

แล้วมีโอกาสมั้ยครับว่า  พระแท้ ก็อาจจะ  อาจจะนะครับ   อาจจะเก็บงานบริเวณตะเข็บตรงหูไม่เรียบร้อยเหมือนกัน   แล้วพระเก๊ก็ดันทำตะเข็บบริเวณหูไม่เรียบร้อยเหมือนกัน

และเจ้ากรรม!! ของเก๊อีกแบบดันเก็บงานเรียบร้อยสะงั้น   เป็นไปได้มั้ยครับ?Huh?   ก็เลยเป็นว่ามีตะเข็บเรียบร้อยก็เก๊  ตะเข๊บไม่เรียบร้อยก็เก๊   ส่วนแท้นั้นก็อาจจะมีตะเข็บไม่เรียบร้อยเหมือนกัน แต่ต้องใช้จุดแยกแยะจุดอื่นแทน เป็นไปได้มั้ยครับ??   

แต่ก็อย่างว่านะครับ ไม่มีใครเอาหลักฐานแบบจะจะ  มาชนกัน มันก็ไม่มีที่สิ้นสุดอยู่ดีเหละครับ 

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่า  พี่ตาสว่างว่าพระของพี่แท้ เพราะอะไรครับ

แล้วก็ผมก็อยากรู้อีกเหมือนกันครับว่า ที่พี่ๆว่าพระของพี่ต้อม พี่กลม (ขอโทษที่อ้างชื่อด้วยนะครับ) แท้พระอะไรครับ

แท้เพราะเครดิต   แท้เพราะรับจากมือหลวงพ่อ แท้เพราะอะไรกันครับ

อยากทราบเหตุผล ทั้งพี่ตาสว่าง  แล้วก็พี่ๆท่านอื่นที่อยู่ตรงข้ามกับพี่ตาสว่าง ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครๆๆทั้งสิ้นนะครับ แค่อยากรู้เพื่อเป็นแนวทางศึกษาหาความรู้นะครับ

มีอะไรยืนยันได้มากกว่า รูป แล้วก็ เครดิตมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
  คุณเข้าใจถูกที่แยกพระที่งานเรียบร้อยรอยต่อตะเข็บมีแต่งเม็ดพระศกออกมาก่อนเป็นการกรองพระดูง่ายออกมาก่อนจัดเป็นพระแท้ดูง่าย และพระเก๊ที่แต่งเม็ดพระศกถ้าเป็นพระฟร์อมหน้านี้ยังไม่เคยเห็น พระแท้ที่ไม่แต่งตะเข็บมีครับเหตุผลมีหลายกรณี จากขั้นตอนการหล่อพระที่ผมอธิบายแต่ต้น

Ya samsen
Sr. Member

« ตอบ #355 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:58:51 am »

เฮ้อสออีกละ ส่วนตัวผมนะ เอาเป็นว่าสรุปม่ันมีคนปลอมพระรุ่นนี้(ดูจากรูป) ราคา? ไม่รู้ ขายที?ก้อไม่รู้ ของเซียนไหนแท้เก๊ก็ไม่รู้ ตัวผมดูมา23หน้า มันก้อมีพระรุ่นนี้กองเต็ม ผลคือกองนี้เก๊ชัวร์  ผมไม่เป็นกลาง แน่นอน เพราะผมว่าไอ้ที่กองอยู่ในรูปที่คุณตาสว่างเอามาปลอมแน่ หรือมีท่านใดคิดว่าเป็นของเหลือทันเสก?? แล้วใครขายพระ ปั่นพระ ผมไม่สนหรอก อยากด่าเฉพาะไอ้ที่ปลอม เห็นจะๆแบบนี้
Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #356 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:09:30 pm »

เฮ้อสออีกละ ส่วนตัวผมนะ เอาเป็นว่าสรุปม่ันมีคนปลอมพระรุ่นนี้(ดูจากรูป) ราคา? ไม่รู้ ขายที?ก้อไม่รู้ ของเซียนไหนแท้เก๊ก็ไม่รู้ ตัวผมดูมา23หน้า มันก้อมีพระรุ่นนี้กองเต็ม ผลคือกองนี้เก๊ชัวร์  ผมไม่เป็นกลาง แน่นอน เพราะผมว่าไอ้ที่กองอยู่ในรูปที่คุณตาสว่างเอามาปลอมแน่ หรือมีท่านใดคิดว่าเป็นของเหลือทันเสก?? แล้วใครขายพระ ปั่นพระ ผมไม่สนหรอก อยากด่าเฉพาะไอ้ที่ปลอม เห็นจะๆแบบนี้

เห็นด้วยครับว่าในกอง เก๊ ครับ แต่ของเซียนอื่นๆๆไม่ทราบเหมือนกันครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #357 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:39:34 pm »

ใครปลอมพระ กับขายพระปลอม ขอให้ฉิบหายวายป่อง ทั้งอดีต ปัจจุบัน และอนาคตครับ สาธุ ๆ ๆ     

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
jirat
Full Member

« ตอบ #358 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:51:50 pm »

ขอบคุณครับ
พระในกองผมไม่สงสัยครับ แต่ผมสงสัยว่าพระที่ไม่เรียบร้อยมีเนื้อเกินตรงใบหูต้องเก๊ทั้งหมดหรือเปล่า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #359 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:54:23 pm »

ผมน่ะ อยากรู้แค่ว่าพระพิมพ์นี้ ฟอร์มนี้น่ะ เก๊เพราะอะไร และพระที่แท้น่ะ แท้เพราะอะไร ถ้ามีหลักฐานที่น่าเชื่อถือได้ ก็พร้อมจะยอมรับข้อเท็จจริงนั้นๆ  และตั้งใจว่าจะไม่ยุ่งกับใครแล้วเชียว แต่ก็ต้องขออนุญาติพี่นเรศ นำรูปพระของพี่มาให้ชมกันสักองค์หนึ่ง เพราะปัญหาคือ พระชุดนี้น่ะ เก๊ทุกองค์ไหม พระฟอร์มพี่นเรศองค์เงินน่ะ แท้ทุกองค์ไหม ท่านอ้างว่าเล่นพระมานาน น่าจะรู้ดีซะอีก
                              ๑.   พระฟอร์มพี่นเรศองค์เงิน ไม่มีเนื้อเกินตรงติ่งหู  ที่เก๊มีไหมครับ
                              ๒.  พระฟอร์มต้อม  ฟอร์มพยุง  หากมีเนื้อเกินที่ใบหู เก๊ทุกองค์ไหม
                    รูปพระ ผมเองวางประกบกับรูปที่ท่านตาสว่างทำ เจ้าของพระคือพี่นเรศ นาคสมบูรณ์ หรือท่านขุนทัพ ผู้ก่อตั้งเว็บนี้  ที่ท่านตาสว่างอ้างว่าร่วมสนามพระกันมา เป็นเพื่อนกันมาแต่เก่าก่อน พระองค์นี้ คือองค์ที่ท่านจิรัฐเคยถาม ผมเองเกรงใจพี่นเรศ เลยไม่ได้ลงให้ดู แต่เก็บรูปไว้ศึกษา ผมเองเคยเห็นพระทั้งฟอร์มต้อม และฟอร์มพี่นเรศองค์เงินอยู่ที่ศิษย์ผู้ค้าผู้ขายคนหนึ่ง มากกว่าสามสิบองค์ ถึงได้แปลกใจ สงสัยว่าทำไมวันนี้ มีการแยกพิมพ์ แยกตำหนิ ทั้งที่เมื่อก่อนไม่มี ต่างรู้กันว่าเส้นสันนั้น เป็นรอยบล็อค รอยประกบ พระเที่เคยเจอบางองค์มีชัด บางองค์แทบไม่มี ลองดูรูปพระที่เขาว่าแท้แล้วกัน รายละเอียดเหมือนกันสักองค์ไหม
                    พระเก๊ที่เราเห็นฐานกระดาษ ทั้งตัน ทั้งกลวง มาแต่ไหนแต่ไร  ส่วนใหญ่จะเป็นฟอร์มไหน ถอดฟอร์มไหนมา ผมคงไม่ต้องพูด ท่านตาสว่างเองก็ยกมาตั้งแต่หน้าแรกแล้ว และก็เคยมีลงในกระทู้ต้อม สำนักจันทร์  และเก๊ฟอร์มพี่นเรศเอง ก็เคยมี ท่านตาสว่างเองก็โชว์โง่ไปตูมเบ้อเริ่ม  ผมถึงอยากรู้จังไงว่าตกลงพระพี่เนรศแท้เพราะอะไร พระต้อมเนี่ย เก๊เพราะอะไร ถ้าพระฟอร์มที่เนื้อเกินใบหูเก๊  เพราะมีการทำเก๊เกิดขึ้น สวมควรตีเก๊ทั้งหมด เลิกเล่นพิมพ์นี้  สากลยอมรับ ผมก็ยินดีมากที่ได้ความรู้เพิ่มขึ้น แต่สากลจะยอมรับไหม นั่นอีกเรื่อง

ขออนุญาติอ้างข้อความพี่ด้วยศรัทธาครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25
  พิมพ์