เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอ หลวงพ่อกวย ทำตั้งแต่เมื่อไร  (อ่าน 42499 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:04:53 am »

ท่านใดมีความรู้เรื่อง มีดหมอของหลวงพ่อกวยบ้าง ผมขอถามคำถามเพียง 2 ข้อเท่านั้นเองครับ คือ
          1.อาจารย์ทรง ตีมีดให้หลวงพ่อกวยได้ปลุกเสก ตั้งแต่ปีไหนถึงปีไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 09:11:57 am โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:23:36 am »

2.พ่อแก่ อุ้ย คนที่ช่วยหลวงพ่อกวยตีมีดนั้น ท่านเสียชีวิตปี พ.ศ.ไหนครับ ?
          เนื่องจากเป็นปัญหาที่ยากมาก จึงขอให้นักนิยมพระเครื่องหลวงพ่อกวยรุ่นใหม่ๆ ถามผู้รู้รุ่นเก่าๆ ทุกพื้นที่ของประเทศ  เอามาตอบได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

joker
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:35:48 am »

ข้อ 1  ต้องขอแรงคนพื้นที่ไปสัมภาษณ์  อาจารย์ทรงโดยตรง น่าจะดีครับ
sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:14:55 pm »

ขอมาศึกษาด้วยครับป๋า

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:08:00 pm »

หากมีเวลาจะไปถามหาคำตอบให้ครับป๋า
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:39:19 pm »

ข้อ 1  ต้องขอแรงคนพื้นที่ไปสัมภาษณ์  อาจารย์ทรงโดยตรง น่าจะดีครับ
ถ้ารู้พิกัดบ้านอาจารย์ทรง ผมยินดีไปเอาข้อมูลนี้มาให้พี่ต้อยเลยครับ ผมเองก็อยากได้ความกระจ่างเหมือนกัน

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:42:28 pm »

เอาเลยครับ

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 06:56:51 pm »

ครับใช่ครับ... รบกวนขอแรงด้วยอีกคนครับ ขอบคุณครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:00:59 pm »

ขอมาศึกษาด้วยครับป๋า
          ได้เลยครับ มีคนที่เล่นหาพระหลวงพ่อกวยรุ่นเก่าๆตั้งเยอะแยะผมว่าต้องได้รู้ปัญหาทั้งสองข้อนี้แน่ครับ ขอบคุณครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:02:50 pm »

หากมีเวลาจะไปถามหาคำตอบให้ครับป๋า
          ลำบากแล้วนะครับ ขอบคุณมากเลยครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:08:49 pm »

ถ้ารู้พิกัดบ้านอาจารย์ทรง ผมยินดีไปเอาข้อมูลนี้มาให้พี่ต้อยเลยครับ ผมเองก็อยากได้ความกระจ่างเหมือนกัน
          ปัญหาข้อที่ 1. มีโอกาสได้ครับ แต่ข้อที่ 2. นี่ซิผมหนักใจจริงๆเลย ขอบคุณในความมีน้ำใจของ คุณFlowler มากเลยครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:11:39 pm »

เอาเลยครับ
          ขอบคุณครับ 
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 02:39:47 pm »

ปัญหาข้อที่ 1. มีโอกาสได้ครับ แต่ข้อที่ 2. นี่ซิผมหนักใจจริงๆเลย ขอบคุณในความมีน้ำใจของ คุณFlowler มากเลยครับ

ข้อที่ 2. ถ้าพ่อแก่อุ้ย กับลุงคลี่แย้มจันทร์อยู่บ้านคู  บางระจันจริง  ผมก็จะไปสืบค้นจนทราบให้ได้พร้อมกันเลยครับ  ว่าท่านเสียชีวิตเมื่อใด ... ข้อมูลจะได้กระจ่างชัดซักทีครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
joker
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:32:19 pm »

ดีครับดี ช่วยๆกัน  จะได้บันทึกจากอาจารย์ทรงโดยตรงเลยครับ 

toi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:57:58 pm »

ข้อที่ 2. ถ้าพ่อแก่อุ้ย กับลุงคลี่แย้มจันทร์อยู่บ้านคู  บางระจันจริง  ผมก็จะไปสืบค้นจนทราบให้ได้พร้อมกันเลยครับ  ว่าท่านเสียชีวิตเมื่อใด ... ข้อมูลจะได้กระจ่างชัดซักทีครับ

เยี่ยมยอดเลยครับ  พ่อแก่อุ้ย กับ ลุงคลี่ แย้มจันทร์ คนบ้านคู อยู่ที่ไหนผมก็ไม่รู้จักครับ  คุณFlowler อยู่ใกล้หรือครับ  รบกวนด้วยนะครับ  ผมขออนุญาตช่วยออกค่าน้ำมันได้ไหมครับ   ขอบคุณมากเลยครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 17
  พิมพ์