เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญจองรูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก(ย้อนยุค) สมทบทุนสร้างโรงยิมในร่มโรงเรียนวัดโฆสิตาราม  (อ่าน 30004 ครั้ง)
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:01:41 am »

นึกว่าจะไม่ได้แล้วครับ ได้มาทำให้รักหลวงพ่อมากขึ้น เมื่อ 2 วันก่อนนึกบอกหลวงพ่อในใจว่าอยากได้พระหลวงพ่อสักองค์ย้อนยุคก็ได้
พอวันนี้คุณครูที่สอนวิชาสังคมเอามาให้เช่าต่อครับ ต้องขอขอบคุณจริงๆ เพราะเมื่อวานวันที่ 15 ก.ย. คุณครูขับรถไปเอาที่บ้านญาติที่ชัยนาทกว่าจะกลับก็เที่ยงคืน
เล็กกระทัดรัดดีครับ ผมจะเก็บไว้อย่างดี ไหนๆรุ่นแรกก็ตามไม่ทันแล้วต้องหันมารุ่นนี้ครับ มีมวลสารเก่าอยู่ไม่ทันก็เหมือนทัน ข้อมูลตามพี่เอราวัณบอก ทำบุญสร้างโรงยิม   

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
Sr. Member

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:05:47 am »

จะเก็บไว้ใช้เองหรือให้ลูกหลานใช้ เพราะศรัทธามาก ดูเกจิที่มาเสกหลวงพ่อเพี้ยน ขึ้นชื่อว่าเหนียว คงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุตสูง
หลวงพ่อพร้า ลูกสิษย์หลวงพ่อกวยอยู่แล้วครับแคล้วคลาดโชคลาภ  หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ มีลูกศิษย์แยอะครับเป็เกจิที่ใครก็รู้จัก
หลวงพ่อบุญมี วัดม่วงคัน ท่านเก่งมากเรื่องแคล้วคลาด (เท่าที่ได้ยิน) โดยเฉพาะเบี้ยแก้ กันคุณกันของ 

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:06:42 am »

ด้มาอย่าเพิ่งทิ้งกล่องครับดูดีๆเดี๋ยวอดได้ของดีโชคลาภไป เงินขวัญถุงครับ 

Sr. Member

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:07:11 am »

ด้มาอย่าเพิ่งทิ้งกล่องครับดูดีๆเดี๋ยวอดได้ของดีโชคลาภไป เงินขวัญถุงครับ 

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:10:19 am »

ได้บุญได้ของดีด้วยครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
weerawat26
Sr. Member

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:33:59 am »

ได้มาอย่าเพิ่งทิ้งกล่องครับดูดีๆเดี๋ยวอดได้ของดีโชคลาภไป เงินขวัญถุงครับ 

มีกล่อง มีเงินขวัญถุงด้วยหรือครับ แหม นั่งรอรับพระด้วยใจจดจ่อครับ สัง่ไว้ ๔ องค์
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:19:52 pm »

ไปเอาที่วัดเมื่อวาน 2 องค์ ไม่มีขวัญถุง คุณโก้โชคดีแฮ่ะ

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
Sr. Member

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:03:09 pm »

ได้บุญได้ของดีด้วยครับ
พอดีครูเขาจองไว้ครับ จึงแบ่งให้ร่วมทำบุญองค์
ได้มาอย่าเพิ่งทิ้งกล่องครับดูดีๆเดี๋ยวอดได้ของดีโชคลาภไป เงินขวัญถุงครับ 

มีกล่อง มีเงินขวัญถุงด้วยหรือครับ แหม นั่งรอรับพระด้วยใจจดจ่อครับ สัง่ไว้ ๔ องค์
ครับขอให้ได้ไวๆ

ไปเอาที่วัดเมื่อวาน 2 องค์ ไม่มีขวัญถุง คุณโก้โชคดีแฮ่ะ
เอ้า!ผมแกะพระออกมาส่องเห็นมีเหรียญ 2 เหรียญตอกโค้ทตอกจันทร์ที่ที่ก้นกล่อง ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่มีพระหลวงพ่อแล้วก็ไม่สนใจอะไรแล้วครับ 

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 05:25:20 pm »

ของผมก้อไม่มี อิอิ คุณโก้โชคดีจัง

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
erawan
Sr. Member

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 06:42:10 pm »

วันนี้ ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่มา 3 วัน มีผู่มาเช่าที่วัดอยู่เรื่อยๆ และได้สอบถามกรรมการแล้ว เวลานี้เหลืออยู่ประมาณ 300  - 400 องค์เท่านั้นขนาดน้ำท่วม คามว่าไม่เกินสิ้นเดือนนี้คงหมดแน่นอน

สมาชิกเวปท่านใดยังไม่ร่วมทำบุญต้องรีบหน่อยนะครับ หมดแล้วก็ไม่มีให้ทำบุญอีกครับเพราะสร้างไม่มาก และท่านใดไม่สะดวก เพราะตอนนี้น้ำท่วม ผมได้แบ่งจากที่วัดมาส่วนหนึ่งเพื่อคนที่จองผ่านทาง

ผมทำบุญเหลืออยู่ไม่มาก ประมาณ 100 กว่าองค์ ท่านสนใจติดต่อมาได้ โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขา พลับพลาไชย บัญชีเลขที่ 001 0544 526 สะสมทรัพย์ ชื่อคเชนทร์ มาสมาน

พร้อมส่งสลิปที่โอน  พร้อมชื่อที่อยู่ให้ชัดเจน แฟกซ์มาเบอร์นี้ 02 7490107 เพื่อจัดส่งไปให้ บวกค่าส่ง 50 บาท ครับ จะให้ทำบุญไปจนกว่าของทางผมจะหมดครับ เพราะถ้าหมดแล้วผมว่าราคาเช่า

ต่อคงไม่ต่ำกว่าพัน เพราะเวลานี้เช่าต่อกัน ไม่ต่ำกว่า 800 บาทแล้วครับ
Sr. Member

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:51:11 am »

ของผมก้อไม่มี อิอิ คุณโก้โชคดีจัง
เห็นไม่ได้กันหลายคนครับ ส่วนใหญ่คนที่ไปเอามาจากวัดจะมีกันครับ (ขอชมหน่อยได้ไหมครับ)

เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:00:46 pm »

เห็นไม่ได้กันหลายคนครับ ส่วนใหญ่คนที่ไปเอามาจากวัดจะมีกันครับ (ขอชมหน่อยได้ไหมครับ)
กล้องผมอยู่ที่อื่น น้องเขายืมไปบันทึกภาพงานเขาครับ ไว้มาแระ จะถ่ายให้ชมครับ

kenglee
Full Member

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 07:04:45 pm »

เมื่อวาน ผมไปนิมนต์มา 2 องค์ มีเงินขวัญถุง ให้ด้วยครับ  ใกล้จะหมดเเล้วครับ
เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:00:55 pm »

มาแระครับของผม

erawan
Sr. Member

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 05:15:26 pm »

อาจารย์สุทน ฝากบอกมา  ท่านใดจองพระไว้ติดต่ออาจารย์สุทนด้วย จะได้จัดส่งพระให้ครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์