เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่น้องสมาชิก หลวงพ่อกวย.com ร่วมประมูล เหรียญหลังยันต์กะไหล่ทอง แท้  (อ่าน 17138 ครั้ง)
chaly
Hero Member

« เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:12:41 am »

ขออนุญาติเจ้าของ web และผู้ดูแล web หลวงพ่อกวย.com แห่งนี้ด้วยครับ
ขอเชิญพี่น้องสมาชิก หลวงพ่อกวย.com ร่วมประมูล เหรียญหลังยันต์กะไหล่ทอง แท้แน่นอนครับ

เพื่อ มอบทุนการศึกษาให้แก่โรงเรียนวัดโฆสิตาราม ครับ
การประมูลครั้งนี้ ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ ขอบคุณ GOLF SOF เจ้าของเหรียญ ที่มอบเหรียญนี้ให้ลูกศิษย์ ได้ร่วมประมูลกันครั้งนี้ครับ

วันที่เริ่มประมูล วันนี้ ถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2554 เวลา 19.30 ตรง เอาเวลาเป็นหลักนะครับ
ผู้ที่ ชนะการประมูลครั้งนี้ ให้นำเงินมอบให้ทางวัดหรือโรงเรียนได้เลยครับ แล้วเรื่องการส่งมอบเหรียญ จะจัดส่งให้ตามที่อยู่ หรือ อื่นๆครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:19:52 am »

เริ่มประมูลได้เลยนะครับ ไม่มี ราคาขั้นต่ำ รายได้ทั้งหมดมอบให้ทางวัดหลวงพ่อกวยครับ
ขอขอบคุณเจ้าของเหรียญ และ เจ้าของ WEB หลวงพ่อกวย.com อีกครั้งครับ

ปิดประมูล วันที่ 1 มิถุนายน 54 นี้นะครับ ( 1 เดือน) เวลา 19.30  น. ตรง
SMF
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:17:51 am »

ผมไม่มีพระที่ทันหลวงปู่เสกที่ออกจากวัดหลวงปู่โดยตรง เผื่อจะมีวาสนาได้มาบูชา 
ขอประมูลตามกำลังที่มีครับ 2,999 ครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:34:54 am »

ขอบคุณครับที่ร่วมประมูล ครับ  ขอให้โชคดีครับพี่  SMF
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:44:01 pm »

เหรีญนี้มีประวัติครับ ได้มาเมื่อวันงานหลวงพ่อ กำลังขับรถจะมาที่งานเพื่อนโทรมาบอกว่ามีหลังยันต์กระไหล่ทอง ก็เลยแวะเข้าไปดูพอเห็นแล้วตะลึงครับ เจ้าของเดิมเอาของมีคม มากรีดข้างเหรียญแต่ไม่โดนตัวหลวงพ่อในใจคิดว่าต้องนิมนต์หลวงพ่ิอกลัับก่อนที่จะเสียหายมากกว่านี้ถึงแม้จะแพงแค่ไหนก็ต้องเช่า พอไปถึงวัดนำเหรียญนี้มาบอกหลวงพ่อที่หน้าโลงในวิหารว่าลูกจะนำเหรียญนี้มาทำบุญ โดยจะบริจาคเข้าพิพิธภัณฑ์แต่พอเจอกับพี่ถาแก่บอกว่าน่าจะนำมาประมูล รายไ้ด้เข้าวัดเผื่อศิษย์ของหลวงพ่อที่ยังไม่มีพระที่ทันหลวงพ่อจะได้นำไปบูชาเป็นสิริมงคลแก่ตัวเอง และที่สำคัญจะได้บุญกันถ้วนหน้า ทั้งคนชนะการประมูล คนมอบเหรียญ คนดำเนินการ เจ้าของเว็บหลวงพ่อกวยดอทคอมและศิษย์หลวงพ่อทุกท่านถือว่าร่วมทำบุญด้วยกันน่ะครับ ศิษย์ท่านใดที่ชนะประมูลนำเงินไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อหรือส่งเงินเข้ามูลนิธิของหลวงพ่อได้เลย ส่วนจะรับเหรียญที่ไหนค่อยคุยกันอีกทีครับ ขอให้โชคดีครับ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:10:53 am »

งบน้อยครับขอร่วมประมูลด้วย 3500 ครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 01:51:46 pm »

ขออนุญาติเจ้าของ web และผู้ดูแล web หลวงพ่อกวย.com แห่งนี้ด้วยครับ
ขอเชิญพี่น้องสมาชิก หลวงพ่อกวย.com ร่วมประมูล เหรียญหลังยันต์กะไหล่ทอง แท้แน่นอนครับ

เพื่อ มอบทุนการศึกษาให้แก่โรงเรียนวัดโฆสิตาราม ครับ
การประมูลครั้งนี้ ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ ขอบคุณ GOLF SOF เจ้าของเหรียญ ที่มอบเหรียญนี้ให้ลูกศิษย์ ได้ร่วมประมูลกันครั้งนี้ครับ

วันที่เริ่มประมูล วันนี้ ถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2554 เวลา 19.30 ตรง เอาเวลาเป็นหลักนะครับ
ผู้ที่ ชนะการประมูลครั้งนี้ ให้นำเงินมอบให้ทางวัดหรือโรงเรียนได้เลยครับ แล้วเรื่องการส่งมอบเหรียญ จะจัดส่งให้ตามที่อยู่ หรือ อื่นๆครับ
เหลือเวลา ปิดประมูล อีกไม่นานนะครับ ขอบคุณผู้ที่ร่วมประมูลทุกๆท่านครับ 
SMF
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:05:40 pm »

ยินดีกับคุณsomkidด้วยนะครับ ได้เหรียญหลวงปู่ไปบูชา ผมไม่มีวาสนาจริงๆ
วันสุดท้ายมีเหตุให้ไม่สามารถใช้อินเตอร์เน็ตได้ เสียดายจริงๆครับ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:00:44 am »

ยินดีกับคุณsomkidด้วยนะครับ ได้เหรียญหลวงปู่ไปบูชา ผมไม่มีวาสนาจริงๆ
วันสุดท้ายมีเหตุให้ไม่สามารถใช้อินเตอร์เน็ตได้ เสียดายจริงๆครับ
ขอบคุณครับพี่ sms  มากๆครับ  .......ยังไม่ได้ไปติดต่อกับพี่เขาเลยครับ
ตอนเช้านี้จะเข้าไปหาพี่เขาที่ร้านครับผม
SMF
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 09:39:43 pm »

เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณSomkid  กับเหรียญหลวงปู่ ว่างๆถ่ายรูปมาลงหน่อยนะครับ อิจฉาจริงๆคร้าบบบบ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 09:48:47 pm »

ลืมกระทู้นี้ไปเลย ... ขอแสดงความยินดีย้อนหลังด้วยครับ ^_^     

ปล. สงสารหลวงพ่อจังครับ ถ้าเป็นผมจะชุบนิเกิล  แล้วทำกะไหล่ทองใหม่ไว้คล้องเลย

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:51:09 am »

เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณSomkid  กับเหรียญหลวงปู่ ว่างๆถ่ายรูปมาลงหน่อยนะครับ อิจฉาจริงๆคร้าบบบบ
นำไปใส่กรอบธรรมคาอยู่ครับ รอเงินเดือนออกก่อนแลัวจะนิมนต์ห่มจีวรให้หลวงพ่อใหม่ครับ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:54:55 am »

ลืมกระทู้นี้ไปเลย ... ขอแสดงความยินดีย้อนหลังด้วยครับ ^_^     

ปล. สงสารหลวงพ่อจังครับ ถ้าเป็นผมจะชุบนิเกิล  แล้วทำกะไหล่ทองใหม่ไว้คล้องเลย
ขอบคุณมากๆครับ คุณflowLER  เราสองคนน่าจะเรียนรุ่นเดียวหรือใกล้เคียงกันนะครับ ผมจบช่างไฟฟ้า ปวช ปี42ครับ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:04:01 am »

เหรียญหลวงพ่อครับ  คล้องติดตัวทุกวันครับ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:08:41 am »

ขอบคุณมากๆครับ คุณflowLER  เราสองคนน่าจะเรียนรุ่นเดียวหรือใกล้เคียงกันนะครับ ผมจบช่างไฟฟ้า ปวช ปี42ครับ 

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ดีใจที่สถาบันเดียวกัน ไหว้พระวิษณุองค์เดียวกันมา

ที่สิงห์บุรีผมเรียนก่อสร้าง   ปวช.รหัส 39 //// ปวส.รหัส 42  ครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์