เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเต้า หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ  (อ่าน 1486 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:08:45 pm »

น้ำเต้าสั่งทำจากประเทศญี่ปุ่น จะมีภาพขาว-ดำ ของหลวงพ่อวัดปากน้ำอยู่ข้างในครับ ถือว่าเป็นน้ำเต้ารุ่นแรกของท่านครับ  ลูกสีขาวเชือกเดิมๆยังอยู่ ลูกนี้ติดรางวัลที่ 1 ที่ กทม. ลูกสีแดงก็เป็นรุ่นแรกเช่นกันแต่ไม่ได้ส่งประกวดครับ

lavar_181
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:31:58 pm »

ยายผมให้น้องสาวผมแขวน ๑ ลูก ตอนเด็กๆตกบรรไดบ้านสูงพอสมควรเอาหัวทิ่มลงมาซะด้วย ฟันบิ่นนิ๊ดหน่อย ๑ ซี่ ร่างกายไม่มีรอยขีดข่วนใดๆ ตอนเด็กบ้านน้ำท่วมบ่อยเลยทำบ้านใต้ถุนสูงพอๆกับบ้านสองชั้น เด็กเล็กๆตกบ้านเอาหน้าทิ่มลงมาแล้วไม่เป็นไรถือว่าแปลกมาก เพราะน้องชายก็ตกบรรไดเดียวกันท่าทางคล้ายๆกัน คิ้วแตกเย็บไปหลายเข็ม 
toi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:52:10 pm »

ยายผมให้น้องสาวผมแขวน ๑ ลูก ตอนเด็กๆตกบรรไดบ้านสูงพอสมควรเอาหัวทิ่มลงมาซะด้วย ฟันบิ่นนิ๊ดหน่อย ๑ ซี่ ร่างกายไม่มีรอยขีดข่วนใดๆ ตอนเด็กบ้านน้ำท่วมบ่อยเลยทำบ้านใต้ถุนสูงพอๆกับบ้านสองชั้น เด็กเล็กๆตกบ้านเอาหน้าทิ่มลงมาแล้วไม่เป็นไรถือว่าแปลกมาก เพราะน้องชายก็ตกบรรไดเดียวกันท่าทางคล้ายๆกัน คิ้วแตกเย็บไปหลายเข็ม 
          หลวงพ่อสด วัดปากน้ำท่านเก่งมากครับ ถ้ามีโอกาสได้ใช้วัตถุมงคลของท่านถือว่าเยี่ยมเลยครับ ของท่านแต่ละอย่างหาได้ยากครับ ขอบคุณครับ

lavar_181
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 07:42:11 am »

ตอนนี้น้องสาวผมก็ยังแขวนติดตัวอยู่ตลอดคู่กับเหรียญ พระไพรีพินาศปี 2495 เค้ามันใจกับน้ำเต้าหลวงพ่อสดมากๆ ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:19:42 am »

ตอนนี้น้องสาวผมก็ยังแขวนติดตัวอยู่ตลอดคู่กับเหรียญ พระไพรีพินาศปี 2495 เค้ามันใจกับน้ำเต้าหลวงพ่อสดมากๆ ครับ
          ความเชื่อ ความศรัทธาที่มีต่อพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ โดยเฉพาะองค์หลวงพ่อสดวัดปากน้ำ ท่านเป็นพระอริยสงฆ์ ท่านรู้ท่านเห็นว่าใครเคารพนับถือท่านครับ มีเรื่องทุกข์ใจอะไรตั้งจิตระลึกนึกถึงท่าน ภาวนา สัมมา อะระหัง สัมมา อะระหัง สัมมา อะระหัง ท่านช่วยได้แน่นอนครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์