เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบูชาสีชมพู ยันต์สารพัดกัน หลวงปู่ทิม ระยอง  (อ่าน 1947 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:58:23 am »

นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน กันนะ กันนา กันนิ กันนี กันนึ กันนื กันนุ กันนู กันเน กันเนร  
           จะเห็นว่ากันได้มากมายหลายอย่าง สมกับเป็นยันต์สารพัดกันจริงๆเลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 09:21:40 am โดย toi » บันทึกการเข้า
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:41:14 am »

ซีดแต่ขลังครับพี่ต้อย .. คนที่นี่ชอบเลี่ยมพลาสติคพกกันมาก พับบ้างไม่พับบ้าง ^_^

ปล.สวยๆ มีโค้ดเซียนเองก็โดนกันไปเยอะเเล้วครับ  เก๊ทำได้ดีจริงๆ ทั้งกระดาษ ทั้งถอดมา ^_^ 

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:08:48 pm »

ถามราคามาเมื่อกี๊ พอดีมีเพื่อนเล่นหลวงปู่ทิม.... ปรากฎว่าสวยๆ เดี๋ยวนี้ร้องกันเกินหมื่นทั้งนั้น  ตกใจเลยครับ   =.="

ขนาดพับหรือตัดเหลือแค่องค์หลวงพ่อขนาดพอใส่กระเป๋าเสื้อ  ถ้าจะเอายังต้องมีหลายๆ พัน  ไปไวจริงๆ  ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:40:34 pm »

ซีดแต่ขลังครับพี่ต้อย .. คนที่นี่ชอบเลี่ยมพลาสติคพกกันมาก พับบ้างไม่พับบ้าง ^_^

ปล.สวยๆ มีโค้ดเซียนเองก็โดนกันไปเยอะเเล้วครับ  เก๊ทำได้ดีจริงๆ ทั้งกระดาษ ทั้งถอดมา ^_^ 

ถ้าคนดูเป็นก่อนหาไม่โดนแน่นอนครับน้องฟาว์ว มีหลักการณ์ดูอยู่ครับ
ถามราคามาเมื่อกี๊ พอดีมีเพื่อนเล่นหลวงปู่ทิม.... ปรากฎว่าสวยๆ เดี๋ยวนี้ร้องกันเกินหมื่นทั้งนั้น  ตกใจเลยครับ   =.="

ขนาดพับหรือตัดเหลือแค่องค์หลวงพ่อขนาดพอใส่กระเป๋าเสื้อ  ถ้าจะเอายังต้องมีหลายๆ พัน  ไปไวจริงๆ  ^_^

วัตถุมงคลหลวงปู่ทิมมีไม่กี่รุ่น รู้ประวัติการสร้างแน่นอน สายตรงของเขาเล่นเหมือนกัน ซื้ออย่างเดียว เราว่าแพงไม่ซื้อแล้ว แต่คนอื่นยังซื้ออยู่ เป็นเรื่องน่าแปลกครับ แต่ก็มีคนซื้อจริงๆครับ ขอบคุณนะครับ

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:14:41 am »

หลวงปู่ทิมท่านเก่งจริง เมื่อก่อนก็เก็บพระของท่านไว้เยอะ
ภายหลังมานับถือหลวงพ่อกวย เลยออกมาเช่าบูชาหลวงพ่อกวยแทน
เหลือย่อยๆของท่าน อยู่ไม่กี่ชิ้นครับ
ขอบคุณครับ
pakasit
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 07:54:04 am »

หลวงพ่อท่านเก่งครับผมก็มีลูกโอมเนื้อผงพรายกุมารครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:31:27 am »

หลวงปู่ทิมท่านเก่งจริง เมื่อก่อนก็เก็บพระของท่านไว้เยอะ
ภายหลังมานับถือหลวงพ่อกวย เลยออกมาเช่าบูชาหลวงพ่อกวยแทน
เหลือย่อยๆของท่าน อยู่ไม่กี่ชิ้นครับ
ขอบคุณครับ

ผมหาเก็บพร้อมๆกันทั้งหลวงปู่ทิม หลวงปู่สี หลวงพ่อกวย หลวงพ่อโต๊ะ วัดกำแพง เลยเหลือหลักๆไว้หลายองค์อยู่ครับ ขอบคุณครับผม

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:33:45 am »

หลวงพ่อท่านเก่งครับผมก็มีลูกโอมเนื้อผงพรายกุมารครับ
          ใช่ครับ คนเจอประสบการณ์กับพระเครื่องของท่านมากครับ ขอบคุณครับ 
sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:34:15 am »

กราบบารมีหลวงปู่ทิมครับสาธุ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:17:39 am »

กราบบารมีหลวงปู่ทิมครับสาธุ
          ขอบคุณนะครับ 
หน้า: [1]
  พิมพ์