เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..เหรียญนี้อย่าปล่อยให้ผ่านตา มีดีที่ ลพ.คล้าย วัดสวนขัน ปลุกเสก ปี 12 ครับ..  (อ่าน 1588 ครั้ง)
chainont
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:53:04 pm »

..เหรียญนี้อย่าปล่อยให้ผ่านตา มีดีที่ ลพ.คล้าย วัดสวนขัน ปลุกเสก เมื่อปี 12 ครับ..

...ลองๆ ดูนะครับ ถ้าผ่านตามา ก็อย่าปล่อยให้หลุดมือกันอีกนะครับ เพราะเหรียญนี้ ลพ.คล้าย วัดสวนขัน นครศรีฯ ร่วมปลุกเสก สร้าง 2000 เหรียญเท่านั้น (2 พัน) พิธีใหญ่ๆ รุ่นนิยม ท้องที่ เค้าหากันจริงๆ ..

..นี่คือ เหรียญรุ่นแรก สมเด็จพ่อท่านเจ้าฟ้า วัดคงคาภิมุข จ.พังงา กะไหล่ทอง สวยเดิมๆ ออกปี 12..พระเกจิร่วมเสก อีกหลายๆ ท่าน ที่เค้าเล่นหากัน เพราะมี ลพ.คล้าย วัดสวนขัน นครศรีฯ ร่วมปลุกเสก นี่แหละครับ..

..และเหรียญรุ่นนี้ ตามประวัติ เค้าบอกว่า ผสมทองคำแท้ๆ ลงไปด้วยนะครับ เมื่อก่อนเคยมีคนสั่งให้หาให้ที ตอนนั้นไม่มีของ ก็เลยไม่ได้รับปากไว้ แต่ตอนนี้เพิ่งได้เข้ามาครับ..ก็เลยเก็บเอาไว้บูชาเองดีกว่าครับ..
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:32:52 pm »

ถ้าเจอไม่พลาดครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:10:27 am »

ขอบคุณนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์