เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อจันทร์ นครครับบ  (อ่าน 1433 ครั้ง)
tumppstar
Sr. Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:21:26 pm »

พี่ดีเมืองนครอีกองค์ครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:37:38 pm »

พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ นครศรีธรรมราช ท่านเก่งครับ...
สมัยก่อนปี27-28...เคยห้อยรูปหล่อของท่าน...
เพื่อนเป็นตำรวจเลยให้เพื่อนไป...
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 06:25:45 pm »

ผมเจอพระใต้บ่อยครับ สงสัยถูกชะตากับพระสายใต้
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:22:27 pm »

taemin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 05:24:18 pm »

องค์นี้ท่านเก่งมากๆครับ สามารถตัดเหล็กไหลได้ คุณตาขุณพันธรักษ์นับถือท่านมากครับ ไม่ธรรมดาครับ สุดๆไปเลยสมัยก่อน มีเด็กเรียนโรงเรียนช่างโดนคู่อริต่างสถาบัน ขึ้นไปทำร้ายบนรถเมล ทั้งฟัน ทั้งสับ เสื้อขาดรุ่งริ่งแต่ มีแต่ยางบอน ซิบๆ แถม โดนยิง แต่ยิงยังไงก็ยิงไม่ออกจากปากกระบอกปืนเลย จนอริตกใจวิ่งหนีไป ในคอหนุ่มน้อยคนนั้นแขวนรูปหล่อรุ่นแรก พ่อท่านจันทร์ สุเมโธ แ่ห่งวัดทุ่งเฟื้อ เพียงองค์เดียวเท่านั้น ส่วนเพื่อนอีก คนแขนขาดครับ เหรียญ หรือวัตถุมงคลของท่าน ท่านแน่ใจมากครับ ถึงกับออกปากว่า ของๆท่านถ้าประกวด กันท่านได้ที่หนึ่ง เพราะพระของท่านยิงไม่ออกครับ!!!
หน้า: [1]
  พิมพ์