เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ  (อ่าน 13841 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:42:49 pm »

แหม่..!! ไม่ได้ใส่ร้ายอะไรใด ๆ ก็เห็นคุณตาสว่างออกตัวไว้ว่าไม่เคยขายพระกิน วันดีคืนร้ายได้หลักฐานก็เอามาลง เพื่อที่หากใครเค้าเชื่อว่า ที่คุณตาสว่างมาให้ข้อมูลไม่ได้มีผลประโยชน์เรื่องขายพระเค้าจะได้รู้ ว่า

1. คุณตาสว่าง จริง ๆ แล้วขายพระหลวงพ่อกวยมานะ
2. ที่พูดมาว่าไม่เคยขายพระนี่โกหกแล้วนะ
3. รายการพระที่ออกขายโดยลงหนังสือนี่ มีหลาย ๆ อย่างปัจุบันเค้ารู้ความจริงกันแล้วนะ
4. ที่ออกมาให้ข้อมูลนี่น่าสงสัยในผลประโยชน์แอบแฝง ว่า มีอะไรเกี่ยวเนื่องกับพระที่เคยขายไปบ้างหรือเปล่านะ
5. สรุป ได้ คือ คุณตาสว่าง โกหก นั่นแหล่ะครับ

สำคัญนะครับเรื่องพวกนี้ ผลประโยชน์ทั้งนั้น 
ขอให้ค่อยๆอ่านตีความภาษาให้ออก ผมพูดว่าไม่ได้ขายพระกิน แต่ไม่เคยพูดว่า ผมไม่ได้ขายพระคำ 2 ประโยคนี้ต่างความหมาย ผมเล่นพระ หมายถึง เช่าเข้ามา พอเบื่อหรืออยากได้ใหม่ไฉไลกว่าเก่า ผมก็ออกเปลี่ยนมือ เป็นระยะสองในถนนคนเล่นพระ    ระยะแรกคือระยะสะสม คำว่าสะสมคือเช่าเข้าอย่างเดียวพอเต็มรัง หรือหมดตังค์ แต่อยากได้ที่สวยกว่าแพงกว่า ก็เริมระยะ สองคือเล่น ระยะ สามคือระยะอิ่มตัว สูงสุดในสายมีครบแล้ว ถ้าไม่ตั้งตัวเป็นเซียนสายตรงขายพระเป็นอาชีพ ก็มีอีกทางคือเลิกเล่น ซึ่งผมเลือกที่จะเลิกเล่น พระหลวงพ่อท่านทำไว้ให้ลูกหลานในอดีตที่จะเกิดตามมาเราคอเดียวแถมแขวนพระแค่ สององค์ และตอนที่เริ่มสะสมของหายากมากไปเช่าตามบ้านแพงกว่าเช่ากับพ่อค้าที่หาของมาขายเสาร์-อาทิตย์ผมอธิฐานกับหลวงพ่อว่า พระหลวงพ่อหายากนักผมขอชมบารมีขอให้หาได้ง่ายเมื่อไรเจ้าของตัวจริงมาผมจะแบ่งให้เขาจะไม่หวงเป็นของตัวเอง ถึงเวลาผมต้องทำตามผมเคยหวงปกโพธิ์เนื้อเขียวไว้องค์ปรากฎว่าไปเล่นน้ำที่ ฟ์รามลุงไน วังตะไค้ร หลุดคอไปตามน้ำหาย องค์ไหล่เคลื่อนนี่ถ้าหลวงพ่อไม่เข้าฝันบอกให้เขาผมไม่ให้เด็ดขาด เคย มีคนมาขอเช่าผม สองแสนผมยังเฉยๆ ถ้าผมเห็นแก่เงินผมเอาไปขายให้เขาแล้ว

1.ขายพระกิน ผลลัพท์ คือ  ได้เงินมาแทน
2.ขายพระ  = ได้เงินมาแทน
3.ให้เช่าพระ  = ได้เงินมาแทน  < ข้อเนี้ย เอามาใช้ได้ทุเรศที่สุด ให้เค้าเช่าพระโพธิ์เก้าไปนานแล้วหมื่นกว่าบาทไม่เอามาคืนสักที ก็บอกแล้วว่าเช่าๆ ขอโทษนะครับ คิดมาได้ยังไง Huh?
4.เอาพระแลกเงิน = ได้เงินมาแทน
5.เค้ามาขอพระไป แล้วเอาเงินยัดใส่มือ ไม่เต็มใจเลยจริง ๆ = ได้เงินมาแทน

ทั้ง 5 ข้อนี้ผลลัพท์ก็คือ ได้เงินมาแทนพระ ไม่ว่าคุณจะเลี่ยงบาลี ตลบตะแลง ปลิ้นปล้อนขนาดไหนช่วยบอกที่เถอะครับ ว่าผลลัพท์ที่ได้มันต่างกันตรงไหน  เว้นเสียแต่ว่าที่ผ่านมาคุณเอาพระไปขายแล้วเอาเงินทั้งหมดถวายวัด แบบนี้สีไม่ได้ขายพระกิน แต่คนอย่างคุณถึงขนาดลงหนังสือกันโจ๋งครึ่ม !! ขนาดนั้นไม่มีทางเลย

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:10:42 pm »

จริง ๆ แล้วแค่เห็น คุณตาสว่างหน้ามืด เปิดตัวเล่นโพธิ์เก้าใบพิมพ์แบบนั้น รวมทั้งให้ข้อมูลพระโพธิ์เก้าหลวงพ่อกวยแบบที่ผ่านมาก็อึ้งกิมกี่แล้ว ใคร ๆ ก็เรียกคุณงูเหลือมสลัดน้ำมัน กันทั้งนั้น 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:10:17 pm »

มากระปริบกระปรอย แอบ ๆ ซ่อน ๆ คนดีจริงจะซ่อนทำไมครับ หรือว่าอาย !

ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:53:45 am »

จริง ๆ แล้วแค่เห็น คุณตาสว่างหน้ามืด เปิดตัวเล่นโพธิ์เก้าใบพิมพ์แบบนั้น รวมทั้งให้ข้อมูลพระโพธิ์เก้าหลวงพ่อกวยแบบที่ผ่านมาก็อึ้งกิมกี่แล้ว ใคร ๆ ก็เรียกคุณงูเหลือมสลัดน้ำมัน กันทั้งนั้น 
ปกโพธิ์องค์นี้ผมไม่เล่นครับผมแขวนเดี่ยวเลย เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลห้ามลอกเรียนแบบ และผมเป็นนักเล่นรุ่นเก่าไม่ได้โกหกมีหลักฐาน แล้วผมก็ยอมรับว่าทั้งเช่าเข้าและปล่อยออกหมุนเม็ดเงินเหมือนนักเล่นทั่วไป เซียนโอ๋จะนิยามว่าขายพระกินก็โอเคตามนั้นไม่เห็นน่าอายอะไร เป็นการบริหารสภาพคล่องและก็ยอมรับเลยว่าเคยเช่าพลาดโดนของฝีมือ ยอมรับว่าไม่ได้เก่งมาก่อนเกิดแบบเซียนโอ๋ขนาดเกิดไม่ทันแต่รู้ไปหมด ยอมซูฮกเลย จรีงๆนะ จริง จริ๊ง ผมไปเจอกระทู้นี้http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8703.0อดชื่นชมในความรอบรู้และอุดมการณ์ต่อต้านพระเก๊ของเซียนโอ๋ไมได้ ปรบมือให้เลย ซวดๆ  อุดมการณ์อย่างนี้เราน่ามาเป็นพันธมิตรกันช่วยกันเปิดโปงขบวนการทำพระเก๊ของหลวงพ่อที่กำลังผลิตอยู่ในปัจจุบันใกล้ๆบ้านคุณ มาศพงษ์ อ่อนสำลี กลิ่นดินใหม่ลอยโชยลมมาถึงนครนายก หอมรัญจวนใจอยากจะไปชื่นชมเห็นว่าแห้งได้ที่มีส่งรายการประกวดด้วย เสี่ยๆคงเตรียมจ่าย โอ้ย อยากได้ ๆสีสวยสดใสใช้แล้วร่มเย็นจริงๆ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:01:09 pm »

ครับ หลายท่านก็เกิดไม่ทันตอนสร้างพระสมเด็จวัดระฆังเช่นกันครับ หรือแม้แต่พระกรุทัพย่าน พระกรุบ้านกร่าง ผมก็เกิดไม่ทัน แต่ผมดูเป็น เช่าได้ไม่โดนของเก๊ รู้มั้ยครับว่าเพราะอะไร ?

ไม่ต้องมาเหน็บแนมทางตัวหนังสือครับ ใช้สติปัญญา และสมองในการเช่าหาบูชาพระดีกว่าครับ
และหวังว่าคุณคงเป็นผู้ใหญ่ที่โตไปทั้งตัวและสมอง แก่ทั้งร่างกายและวัยวุฒินะครับ จบไหมครับ

thanawat
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:52:14 pm »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 06:29:39 pm »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ไม่ต้องงงหลอกครับพวกพ่อค้าพระเขาโยงเรื่องเพื่อให้ผมไม่น่าเชื่อถือดูพระไม่เป็นทำทุกวิถีทางน่าสงสารนะครับใช้ศรัทธาของคนอื่นหากินพอมีคนกล้าบอกว่าเก๊พวกที่เคยขายไปมากก็ให้พักพวกออกมาด่าคนบอก พระหลวงพ่อกวยที่เล่นตามหนังสือตอนนี้เป็นพระที่ไม่ใช่ของหลวงพ่อเกินครึ่งบางพิมพ์ทำเก๊ออกมาลงหนังสือขายกันเองดันกันเอง วังเวงครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์