เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่นหนึ่งหรือรุ่นแรกแบบละเอียด  (อ่าน 40475 ครั้ง)
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 03:27:07 pm »

เป็นกำลังใจให้ครับ จะมากี่สีก็ไม่ต้องกลัวเพราะเราทำดีมีหลวงพ่อหนุนคอยดูอยู่และจะเป็นประโยชน์กับศิษย์ใหม่ๆมากครับส่วนข้อมูลที่ลงมาศิษย์ทุกคนจะวิเคราะห์พิจารนาเองที่ผ่านมาไม่ค่อยมีใครเจาะลึกถึงที่มาและคนทำ คนขายพระเก้ เราจะรู้อีกทีก็โดนเสียแล้วเอาไปคืนกลับบอกว่าใครบอกว่าเก้ ดูไม่เป็นนะซิ กระผมเป็นสายตรงนะครับ สรุปแล้วก็ไม่ได้เงินคืน ขอขอบคุณพี่อีกครั้งครับ
Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:45:05 pm »

ขอบคุณมากครับพี่เสียงธรรมพี่ตาสว่างได้รู้อะไรดีๆ เยอะแม้พี่เสียงธรรมจะเฮ้วๆ อ่านเข้าใจยากหน่อย แต่ก็จริงใจดีซึ่งหายากที่จะเจอคนบอกข้อมูลข้อเท็จจริงเหล่านี้ หลายคนเป็นศิษย์ที่ไม่กตัญญูต่อหลวงพ่อของเราเพราะขายของปลอมเพื่อผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเอง ศิษย์หลวงพ่อที่นำของปลอมไปห้อยเกิดบาดเจ็บล้มตายพวกนี้บาปหนานัก ทั้งยังทำให้ศรัทธาคลอนคลายอีก พวกนี้คงมีนรกเป็นที่ไปครับพี่
ขอเชิดชูทุกท่านที่ทำเพื่อประโยชน์เพื่อครูบาอาจารย์ของเรา ลูกศิษย์จะได้ชั่งเหตุผลยึดถือตามกันเป็นมาตรฐานต่อไปว่าของใดเก๊จะได้เลี่ยงได้ถูก ของแพงเก๊นี้ไม่เป็นอย่าเล่นเด็ดขาด เอาเงินไปทำบุญวัดดีกว่าหลังน้ำท่วมคงต้องการการบูรณะอีกเยอะ ฝากช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ
ไม่กี่วันรู้แน่ใครทำเก๊ขายเก๊มั่งทีนี้หลักฐานพยานเพียบนานเท่าไหร่มีหมดล้างบางกันซักที55555

ตั้งหน้าตั้งตารอ นะครับ ในเมื่อ มีหลักฐานพร้อมและมีจริง ก็ลงดาบเลยครับ  ไม่ต้องรอกฤษ์ ครับท่านพี่
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:37:15 pm »

เป็นอะไรแต่เช้านะท่านศักดา ห่า ห้า ห้า,,, ชวนตีไม่คุยเรื่องพระแล้วไม่อายเด็กๆมันไงกันงง  ถามหาพระวัดพระแก้วกันตอบไปแล้วคนก็เคยถามแล้วนี่ท่านเป็นอะไรเปล่าขนาดกันสงสัยน้ำมันงูเหลือมที่เอามาอ้างตัวเป็นผู้รู้เสร็จเด็ดขาดก่อนจะพิสูจน์ยังไงดี ท่านรู้ขนาดปีที่หมดปีที่สร้างใส่อะไรไม่ใส่อะไรแน่นอนจริงแต่รู้ไหงซื้อจริงไม่ขาดตีกั๊กพระเขาลือไปทั้งบางแล้วไม่รู้หรอว่ากูรูแห่งบ้านเขียวเอาตัวไม่รอดไหนจะอวดรู้ตัวไม่เคยมีชื่อเป็นศิษย์ใกล้ชิดรุ่นใหญ่เป็นศิษย์มีชื่อก็ไม่ใช่ถามจริงคิดว่าคนเป็นพระเชื่อหรอ555  ท่านศักดาพูดด่าไรวนเข้าตัวศักดาหมดน่ะบอกตรงๆกันแปลกใจความรู้ท่านศักดาจริงเจอสนามไม่รู้กี่ทีกันไม่ยักเคยเห็นแววรุ่นใหญ่สายตรงซักนิดวันนี้ตัวโตเลยหมูสนามจริงสิงห์หน้าเว็บนะเเบบนี้ของจริงเงียบกันกริ๊บพวกของเล่นโวเต็มที่ พวกอสูรที่ท่านว่าอยากให้กันเปิดแผลบ้างมะ  ห้า ห้า เอาแผลขนาดไหนขอให้บอกจะเอาพยานได้ จะเอาหลักฐานมีด้วยดูซิพวกกันจะด่ายังไงทีนี้เอาให้อายเข้าเวฟไม่ได้เลยมีนะไม่เอ่ยยังเกรงใจกันอยู่เห็นคุยสาระดีๆแต่อยากพังบอกเลยไก่เห็นตีนงูแต่งูไม่เห็นนมไก่

User-AgentMozilla/5.0 (Windows NT 6.1; rv:7.0.1) Gecko/20100101 Firefox/7.0.1
Languages supported  th-th,th;q=0.8,en-us;q=0.6,en-gb;q=0.4,en;q=0.2
Your port   80
Proxy IP    61.19.xxxxxxxx
IP address  61.19.xxxxxxxx
Hostname  61.19.xxxxxxxx
ISP:TOT public company limited
ISP N:N2253266564xxxxxxxx
Country:Thailand
State/Region:Chai nat
City:Hun ka
Proxy server Not available
Proxy origin  61.19. xxxxxxxx
Proxy connectionNot available
Computer name:Master xxxxxxxx
Full computer name:Master xxxxxxxx
Referer page none Screen Resolution 1366 x 768
Screen Colour depth 24 Number of colours 16777216
Web BrowserFirefox 7.0.1
Operating SystemWindows
Number of pages viewed 16
Windows Product ID: xxxxx -OEM-xxxxxx- xx-807

It is ridiculous to see that how much one story can be distorted  by those who have some motivation behind.

This is a warning . I never want to reveal anybody or tear someone down in public,

Stop spreading a message that discredit  the webboard I used to involved, then I will forget about this.

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:22:08 pm »

พี่fLowlER ต้องการจะสื่อถึงอะไรหรือครับบอกกันมั่งผมงงครับ
oakhyco
Newbie
*

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:47:15 pm »

อย่าเพิ่งจบเลยนะ ขอให้ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ช่วยสร้างมาตรฐานพระของหลวงพ่อด้วยได้โปรดเถิด เรื่องนี้เรื่องใหญ่ไม่ใช่เรื่องไร้สาระ
kenglee
Full Member

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 07:45:43 pm »

อย่าเพิ่งจบเลยนะ ขอให้ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ช่วยสร้างมาตรฐานพระของหลวงพ่อด้วยได้โปรดเถิด เรื่องนี้เรื่องใหญ่ไม่ใช่เรื่องไร้สาระ

ผมอีกหนึ่งเสียงครับ 
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:32:57 pm »

ผมเริ่มศัทธาและฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเมื่อปีที่แล้วและเริ่มสะสมพระของหลวงพ่อตั่งแต่นั้นเป็นต้นมาทุกวันนี้พระของหลวงพ่อพิมพ์มาตราฐานผ่านมือผมมาเกือบทุกรุ่นในระยะเวลาแค่ปีเดียวเองผมเช่าหมดถึงแม้ไม่ค่อยมีเงินผมก็เช่า เช่ามาแล้วไม่มีเงินเหลือเลยผมก็เช่าผมยอมอดดีกว่าไม่มีพระของหลวงพ่อ เพราะผมเชื่อว่าหลวงพ่อท่านไม่ยอมให้ศิษย์ของท่านอด บางครั้งผมมีเงินอยู่10000บาทผมก็เช่าพระของหลวงพ่อทั้ง10000 ไม่เหลือเงินเลยใด้พระมาแล้วก็บอกกับหลวงพ่อว่าศิษย์ไม่มีเงินเหลือแล้วขอหลวงพ่อช่วยดลจิตดลใจให้ลูกค้าของศิษย์โอนเงินมาให้ศิษย์ด้วยเถิด และผมก็มีเงินเข้ามาตลอด ทุกวันนี้ผมเชื่อแล้วว่าถ้าเรามีศัทธาปาฎิหารมีแน่นอน ผมโชคดีที่ทำงานโดยที่ไม่ต้องเข้าอ๊อฟฟิตงานผมจะอยู่ต่างจังหวัดมากกว่า นี่ผมไม่ได้เข้าอ๊อฟฟิตมา4เดือนแล้วใช้ระบบโทรอย่างเดียวเลย ทำให้ผมมีเวลาว่างไม่รู้จะทำอะไร เพื่อนชวนไปบวชพราหมณ์ก็ไปแรกๆก็ไปอย่างนั้นแหละ ทุกวันนี้ผมบวชพราหมณ์มา10กว่าครั้งแล้วในระยะเวลา2ปีทุกครั้งผมอุทิศบุญกุศลให้หลวงพ่อทุกครั้งเพราะที่ผมอยู่ได้ทุกวันนี้ ผมมี ผมอยู่ได้ เพระหลวงพ่อให้มาทั้งสิ้น ที่ผมเล่ามาทั้งหมดนี้เพราะผมเป็นศิษย์ใหม่มีความศัทธาต่อหลวงพ่อมาก ก็คงเหมือนกับศิษย์ใหม่ๆทุกท่านที่อยากได้พระแท้ๆของหลวงพ่อมาบูชาเพราะได้ยินมาว่าถ้าผู้ไดได้ครอบครองพระของหลวงพ่อกวยแล้วจะไม่มีอด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ตำ่กว่าคน ไม่จนกว่าใคร สมหวังดังใจเร็ว แต่ถ้าเช่ามาแล้วเจอพระไม่แท้แล้วก็เศร้าใจ พอเข้ามาอยู่ในสายของหลวงพ่อแล้วก็เริ่มรู้อะไรหลายๆอย่างเริ่มรู้จักศิษย์พี่ศิษย์สายตรงทุกท่านที่สะสมพระของหลวงพ่อมาก่อนได้รู้ความตื้นลีกหนาบางเกี่ยวกับสายของหลวงพ่อมาพอสมควรจึงรู้จักกับคำว่าน้ำท่วมปากมันเป็นอย่างไร ผมโชคดีที่ได้รู้จักกับมิตรสหายที่ดีในสายของหลวงพ่อจึงได้ความรู้เกี่ยวกับพระของหลวงพ่อมาก แต่ทุกวันนี้เข้ามาอ่านในเว็ปของหลวงพ่อทั้งสามเว็ปแล้วสลดใจ อะไรกันนี่ แบ่งกันเป็นหลายสีหลายพวก พวกใครพวกมันแขวะกันบ้าง ดิสเครดิตกันบ้าง ต่างคนต่างก็เก่งหลงกับหัวโขนที่สวมอยู่ ตัวเองผิดพลาดไม่ได้เสียชื่อสายตรงหมดถ้าผิดพลาดแล้วเดี๋ยวเด็กรุ่นใหม่จะหมดความเชื่อถือลืมไปว่าเกิดเป็นคนก็ต้องหลงทางกันบ้างผิดพลาดกันบ้างไม่มีใครหลอกที่จะขาวสะอาด เกือบทุกคนก็มีแผลกันทั้งสิ้นสำคัญอยู่ที่ปัจจุบัน อดีตมันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ขอแต่ปัจจุบันเป็นคนดีแค่นี้ก็พอแล้ว อย่าลืมสิว่าองคุลีมารยังสำเร็จเป็นพระอรหันต์ได้ (เราหยุดแล้วท่านล่ะ หยุดหรือยัง)นี่คือคำขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ทรงตรัสแก่องค์คุลีมาร ในสายของหลวงพ่อไม่รู้ว่ามีใครเป็นองค์คุลีมารหรือเปล่าว หรือว่าเป็นอาจารย์ขององค์คุลีมารกันหมดที่คอยสอนองค์คุลีมารให้ฆ่าคนให้ครบ500คนจึงจะสำเร็จ สุดท้่ายนี้ถ้าพี่เสียงธรรมจะสังคายนาล้างบา่งสายของหลวงพ่อที่จำหน่ายพระเก้ของหลวงพ่อแล้วละก็คงจะสะเทือนกันทั้งสาย ยิ่งกว่าเขาพระสุเมรุสะเทือนเพราะพญานาควาสุกรีกวนเกษียรสมุทรเสียอีก แล้วพี่จะรับใหวหรอครับ มาครบทุกสีเลยนะ(เขียวเหลืองแดง)

มีสามสีตายไปสีไม่เป็นไรหรอกพวกองคุลีมารกลับใจพยายามทำพระหลวงพ่อเป็นมาตรฐานกันยินดีแต่พวกหัวหงอกหัวดำทำลายพาคนหลงทางเข้าป่าพวกนี้ต้องเอาออก เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วงกันมาครบทุกสีมาจริงแต่กลัวจะมาช่วยกันซะสองสีน่ะสิ

เก่งขนาดนั้นเชียวหรือ2สี (ไก่เห็น ตีน ตีน ตีน งูงูเห็นนมไก่)
 เสี่ยงทำตุ๊ดเอ้ย

oakhyco
Newbie
*

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:01:12 pm »

ไม่แมน เท่าไหร่หรอกครับมาพิมพ์แบบนี้ อีแอบกว่าไหม
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:15:48 am »

ไม่แมน เท่าไหร่หรอกครับมาพิมพ์แบบนี้ อีแอบกว่าไหม
ด้วยความเคารพ  และ ไม่แอบครับ  รอ เสี้ยนธรรม อยู่เหมือนกัน
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:28:21 am »

ท่านคิดว่าแมน หรือ ว่าในการเขียนของ เสี้ยนธรรม จะสามารถทำให้ เหลือแค่ 2 สี ถึงบอกไง ว่าเก่งขนาดนั้นเชียว 

การเสพข้อมูล ขึ้นอยู่แต่ละบุคคล  ถ้าเป็น 2 เเง่ มุมมองผมก็ไม่เล่น ตาม ครับ เล่นที่เล่น และควรจะเล่น
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:32:46 am »

User-AgentMozilla/5.0 (Windows NT 6.1; rv:7.0.1) Gecko/20100101 Firefox/7.0.1
Languages supported  th-th,th;q=0.8,en-us;q=0.6,en-gb;q=0.4,en;q=0.2
Your port   80
Proxy IP    61.19.xxxxxxxx
IP address  61.19.xxxxxxxx
Hostname  61.19.xxxxxxxx
ISP:TOT public company limited
ISP N:N2253266564xxxxxxxx
Country:Thailand
State/Region:Chai nat
City:Hun ka
Proxy server Not available
Proxy origin  61.19. xxxxxxxx
Proxy connectionNot available
Computer name:Master xxxxxxxx
Full computer name:Master xxxxxxxx
Referer page none Screen Resolution 1366 x 768
Screen Colour depth 24 Number of colours 16777216
Web BrowserFirefox 7.0.1
Operating SystemWindows
Number of pages viewed 16
Windows Product ID: xxxxx -OEM-xxxxxx- xx-807

It is ridiculous to see that how much one story can be distorted  by those who have some motivation behind.

This is a warning . I never want to reveal anybody or tear someone down in public,

Stop spreading a message that discredit  the webboard I used to involved, then I will forget about this.
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:56:43 pm »

รอพี่เสียงธรรมอยู่นะ 
Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:15:08 pm »

รอพี่เสียงธรรมอยู่นะ 

รอด้วยคนครับ อย่าหายนานนะครับ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:51:02 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับพอคลายกังวลเรื่องน้ำท่า น้ำทุ่งขอถือโอกาสชี้แจงท่านสมาชิกเรื่องต่างๆที่กลุ่มหรือคณะเสียงธรรมนำมากล่าวไว้ยังไม่ถูกต้องนัก นามสมมุติ ตาสว่าง มีความหมายถึงการถ่ายทอดความรู้และประสพการณ์ที่ผ่านมาของผมตลอดร่วม 30ปี ที่นับถือหลวงพ่อมาคือเจตนาเข้ามาแชร์ความรู้ที่เงินหาซื้อไม่ได้ นามที่สมัครเข้าเป็นภาษาอังกฤษว่า sakdatong ใช้ในเวฟต่างๆที่เข้าไปเป็นสมาชิก มี 2 ชื่อเท่านั้น ส่วนชื่อ ท็อก หรือ tlok เป็นชื่อของน้องใหม่เพี่งเริ่มเข้ามาศึกษาพระหลวงพ่อจากผม ในพิมพ์แปลกๆที่สมัยก่อนรุ่นที่คนเก่าๆไม่รู้คือมาเล่นหาหลังจากมีหนังสือจากหลายสำนักออกมาแปลกๆผมจะตอบเขาไม่ได้ก็ให้เอามาถามในเวฟฟังหลายๆทัศนะ และtlokก็ไม่เคยไปด่าว่าให้ร้ายใครผมให้เขาใช้กล้องและอุปกรณ์ต่างๆของผมได้ ส่วนชื่ออื่นๆเขาก็มีตัวตนของเขา ชื่ออะไรก็แล้วแต่ถ้าปรากฏว่าใครใช้ขื่อเหล่านี้ไปหลอกลวงท่านใดให้เสียทรัพย์หรือเสียชื่อเสียงเช่นไปหลอกขายพระเก๊ให้ขอให้ท่านไปเคลียร์กับเจ้าตัวโดยตรงถ้ามีความผิดก็แจ้งความดำเนินคดีได้เลยเพราะนามเหล่านี้เป็นเพียงนามสมมุติใครก็เอาไปตั้งในเวฟไหนก็ได้ จรีงแล้วผมตั้งใจแก้ไขพระที่เล่นผิดทางหลายพิมพ์บางอย่างมีติดการประกวดด้วยจึงพยามพรางตัว มีคนเสียผลประโยชน์มากล่าสุดที่จะทำคือพระวัดหนองอีดุกแต่ก็โดนเตะตัดขาเสียก่อนท่านกรุณาเอาชื่อจริง นามสกุลจริงมาเปิดเผยและคอมเม้นให้ว่ามีอาชีพขายน้ำแข็งทำให้ผมสบายใจ ทุกท่านจะได้รู้ว่าผมไม่ได้ขายพระกิน  และผมก็มีข้ออ้างไม่ต้องแฉพระเก๊ใคร ต้องขอบคุณคณะเสียงธรรมที่หวังดีอย่างสุดซึ้ง  กระทู้นี้ผมตั้งใจให้ท่านทั้งหลายรู้จักหลังรูปรุ่นแรกของหลวงพ่อให้ลึกซึ้งทุกซอกทุกมุม ทุกเนื้อหาได้ติดต่อศิษย์หลวงพ่อรุ่นเก่าๆที่ครอบครองพระพิมพ์นี้อีกหลายองค์เอามาลงรวมไว้ที่นี่ขอท่านทั้งหลายจดจำแต่สิ่งที่ดีงาม สี่งที่เลวทรามขอให้มองผ่านไป ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:45:08 am โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:50:23 pm »

ทำดีได้แต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน สำหรับผมแล้วผมนับถือศิษย์พี่ทุกท่านที่ทำเพื่อหลวงพ่อของเราครับ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15
  พิมพ์