เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพระสีวลีหลวงพ่อกวย เพื่อการศึกษา  (อ่าน 30857 ครั้ง)
anon
Newbie
*

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 03:16:38 pm »

หลังกระดาน รอยเสี้ยนไม้มีทั้งแนวตั้งและแนวขวางครับ
 รุ่นพี่บอกกล่าวกันมาว่า หลังกระดานต้องมีรอยบากที่ฐานด้วย
 ไม่รู้ว่า เท็จจริงประการใด
 องค์สุดท้าย ลงรักมาแต่เดิมมีรอยบากที่ฐานเช่นกันครับ
anon
Newbie
*

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 03:20:32 pm »

ลงผิดรูปครับ ขออภัย
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:26:58 am »

ลงผิดรูปครับ ขออภัย
ขอบคุณครับชอบทุกองค์ ระวังพระเนื้อหยาบๆอย่าแตะเก๊ครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:28:59 am »

ขออภัยครับ..ผมอ่านมาตั้งนาน..อ่านแล้วไร้สาระ..ไร้ประโยน์..ผมว่าคุยกันเรื่องพระดีกว่า..คุยให้จบเรื่อง..เอาเรื่องส่วนตัวพูดทำไม..คนทุกคนไม่มีดีครบตลอดบริบรูณ์หรอกครับ..มันต้องดีชั่วปนกันไป..ดีมากตายไว..(คนดีผีรัก ..เอาไปเป็นเพื่อนไง) คนที่ว่าคนโน้นคนี้ไม่ดี ..ย้อนดูตัวเองบ้างหรือเปล่า..เอานะผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรนักหนาผมก็ยอมรับความเป็นจริง..คุณตาสว่าง..ขอเชิญ..ออกมาเอาให้จบเลยครับ..เรื่องพระสิวลี..ผมจะป็นกำลังใจให้ครับ..เลยลูกศิษย์ลูกหาไม่รู้เลยว่า..พระสิวลีแบบใหนเก๊..แบบใหนแท้.ครับ...สวัสดี ..
tong5959
Jr. Member
**

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:36:13 pm »

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:23:59 pm »

อยากสอบถามผู้รู้ครับ พระสีวลีพิมพ์ใหญ่ปลายแหลมเนื้อชินของหลวงพ่อสร้างมีมั้ยครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:11:09 am »

พระเนื้อชินถ้าใช้ชื่อหลวงพ่อทุกพิมพ์หลีกเลี่ยงเถอะครับ มีเนื้อตะก้่วเก่าแต่ก็ไม่กี่องค์ ไม่สามารถแยกได้ เล่นเนื้อที่เป็นเอกลักษณ์ของหลวงพ่อง่ายกว่าครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:44:05 pm »

พระสีวลีกางร่มมีของฝีมือออกมาระบาด มากเท่าที่เห็นมี 3 ฝีมือหามาให้ดูได้ 2 ฝีมือ อืก หนึ่งนั้นผิดพิมพ์ชัดเจน ทั้ง 3ฝีมือเป็นเนื้อดินแดง และขนาดเล็กกว่าองค์จริง เนื่องจากถอดพิมพ์มาเวลาเผาแล้วพระจะหดเล็กลง คนที่ดูดินเก่าเป็นไม่โดนแน่เพราะยังสดใหม่ เล่นพระสีดำไว้สบายใจกว่า

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:52:45 pm »

มาดูพระแท้กันอีกรอบ ขออนุญาติเจ้าของพระทุกท่านด้วยครับเพื่อไม่ให้พี่น้องเราถูกต้ม

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:55:54 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:58:48 pm »

shin
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 12:42:15 pm »

ขอบคุณครับท่านตาสว่าง นี่แหละองค์ความรู้แท้จริง ในพื้นที่ของเก๊วางขายกันมานานแล้ว
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 04:09:26 pm »

ขอบคุณครับ ผมอยู่นอกพื้นที่ไกลมากแต่สายตายาว อดที่จะเอามาบอกมาเตือนกันไม่ได้ รู้ไว้จะไม่เป็นหมูชนปังตอครับ ไปแอบถ่ายเก๊ที่สิงห์มาให้ดู ว่างๆจะหาเก๊ฝีมือเด็กเทพมาให้ดู ไม่เฉียบเท่าไหร่แต่ออกตัวแรง คนวางเป็นมือวางระดับต้นๆของวงการ เสี่ยกระเป๋าหนักแต่หูเบาโดนตามระเบียบ จริงๆไม่อยากยุ่งเพื่อศิษย์รุ่นต่อไปไม่โดนกันจำใจจริงๆ กำ

toi
Hero Member

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 07:59:00 pm »

นับถือหลวงพ่อกวย ศรัทธาหลวงพ่อกวย อยากใช้พระที่หลวงพ่อกวยปลุกเสก ผมแนะนำให้ครับ เล่นเหรียญอย่างเดียวพอ ตรวจสอบเก๊-แท้ง่ายดีครับ พระเนื้อผง พระเนื้อดิน เครื่องรางน่ะ ล้วนแต่พิจารณายากๆทั้งนั้น อย่าได้แสวงหาให้ไปเจอบังตอเลยครับ อย่าให้พวกขายพระเก๊มันหัวเรอะเยอะเอาได้เลยครับ  
          ไม่อยากได้ ไม่อยากมี ไม่อยากเป็นซ้ากอย่าง ก็ไม่ต้องถูกหลอกดอกครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:57:14 am »

นับถือหลวงพ่อกวย ศรัทธาหลวงพ่อกวย อยากใช้พระที่หลวงพ่อกวยปลุกเสก ผมแนะนำให้ครับ เล่นเหรียญอย่างเดียวพอ ตรวจสอบเก๊-แท้ง่ายดีครับ พระเนื้อผง พระเนื้อดิน เครื่องรางน่ะ ล้วนแต่พิจารณายากๆทั้งนั้น อย่าได้แสวงหาให้ไปเจอบังตอเลยครับ อย่าให้พวกขายพระเก๊มันหัวเรอะเยอะเอาได้เลยครับ  
          ไม่อยากได้ ไม่อยากมี ไม่อยากเป็นซ้ากอย่าง ก็ไม่ต้องถูกหลอกดอกครับ

ใช่ครับเช่าเฉพาะที่เรามั่นใจแค่พอแขวนบูชาอย่าไปตามกระแสตามแรงเชียร์แรงดันขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์