เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่ล.พ.กวยปลุกเสกแล้ว ไม่มีการทำเสริม มีเหรียญรุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 19279 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:44:40 pm »

เข้ามาศึกษาครับ
          ขอบคุณครับ น้องฟาว์วก็อย่าพิมพ์เอาๆนักซี่ พี่ยิ่งพิมพ์ได้ช้าอยู่แถมยังดูถ่ายทอดกอล์ฟสดด้วย คลิคลิ 
PEAK
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:59:16 pm »

อยากรู้มานานเเล้ว จะขออมยิ้มอดทนรอฟังข้อมูลที่เฉลยในวันหน้าครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:14:21 pm »

อยากรู้มานานเเล้ว จะขออมยิ้มอดทนรอฟังข้อมูลที่เฉลยในวันหน้าครับ

ใช่ครับ รอแบบไม่หวังอะไรมาก บอกก็ได้ ไม่บอกก็ไม่เห็นเป็นไร ขอบคุณมากครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:17:54 pm »

ผมว่าโลกนี้มีอะไรแปลกๆ เยอะครับป๋า ... ก่อนนี้เล่นพระมาบ้าง พระพื้นที่  มาหลวงปู่ทิม  จนมาเริ่มศึกษาพระหลวงพ่อ  หลายสิ่งอย่างผมไม่เข้าใจเลย

ถ้าเพียงเเค่เราสงสัยในสิ่งที่คนเก่าๆ เคยเข้าใจว่ามันเป็นอย่างนั้นอย่างนี้  มันจะต้องเป็นเรื่องเป็นราว   เป็นปัญหาทุกที  5555555 .. ทั้งๆ ที่เราก็คุยๆ กัน

ไม่ใช่ออกตัวรับรองหรือป่าวประกาศซักนิด  แค่คิดกัน  คุยกัน แบ่งปันสิ่งที่รับรู้มากัน  จริงบ้างเท็จบ้าง .... เท่านั้นเเหละ  โอววว   ของขึ้นกันขึ้นมาเชียว

ของเค้าเเรงจริงๆ ครับ .. สายนี้  ถ้าเป็นสายอื่นนะครับ คุยกันสนุกสนาน  แซวกันยาวๆ เรียกว่าสนิทกันเลยดีกว่า  เรียกว่าชอบกันเลยมีเรื่องคุยกัน ขำๆ กัน

ไม่เห็นจะต้องมาเกทับบลัพแหลกกันเลย  พอมาเจอสายนีี้ถึงกับ " งง"  .. ( หรืออาจมีสายอื่นที่เป็นแบบนี้ ... ผมอาจไม่เคยเห็นก็ได้นะครับ )

ผมก็งงเหมือนกัน ยังไม่ทันพิมพ์อะไรเลยบันทึกแล้ว  เขาทำอย่างนั้นเพื่ออะไรน้า?  เขามีจุดมุ่งหมายอะไรหว่า? หรือว่าเขาไม่พอใจใครบางคนอยู่มั้ง  ไม่รู้ว่าจะรู้ไปทำไม  เปลืองหัว เสียสุขภาพจิตเปล่าๆปลี้ๆ  คุยแต่เรื่องของเราดีกว่าสบายกว่า ใครว่าอย่างไรไม่เห็นเจ็บตรงไหนนี่  จริงหรือไม่จริงคนมีสติปัญญาจะรู้ว่าใครเป็นไง หากเราผิดจริงก็ขอโทษไว้ก่อนเลย "ขอโทษนะครับ" แต่ถ้าผมไม่ผิดบอกไว้เลยว่า"ไม่เป็นไรครับ" ไม่ว่า ไม่เอาเรื่อง ไม่เก่ง ไม่อยากได้อยากดีอะไรทั้งนั้น ใครอยากได้อะไรเอาไปเหอะ ขอให้สมหวังครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 10:36:54 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:59:15 pm »

มีหลายอย่างครับป๋า ปัญหาอยู่ที่ "คน" นี่เอง

พระที่แท้ดูง่าย ๆ  "คน" บางคนก็จะบอกว่ามีบล็อค 2 นะ ทำ 2 ครั้งนะ เพื่อขายเอาเงิน (แบ่งทำบุญบางส่วน จะได้บุญไหม)
พระที่มีรุ่นเดียว บล็อคเดียว "คน" บางคนก็จะบอกว่ามีเซาะพิมพ์นะ มีพิมพ์พระเพิ่มมาอีกนะ พอจนแต้ม หนักๆ เข้าก็บอก มีหลายบล็อคหรือเปล่า ?? สับสนกันเข้าไปอีก
เพื่อนก็สำคัญ ตาม ๆ กันไป พากันออกทะเลเลย ทีนี้
       พระปรกโพธิ์ที่คุณโอ๋อุตส่าห์นำภาพมาให้ศึกษาเรียงกันเป็นชุดนั้นมีประโยชน์กับสมาชิกมากครับเพราะเป็นพระแท้สากลยอมรับจบอยู่แล้วสำหรับพิมพ์นี้และราคาแพงมากเกินกว่าที่ผมและสมาชิกที่มีกำลังน้อยจะได้ครอบครองแต่ในกระทู้นั้นเป็นกรณีช่วยกันวิเคราะห์ศึกษาความเป็นไปได้ไม๊เผื่อจะมีหลักฐานยืนยันว่าเป็นไปได้และแท้ก็จะเป็นแนวทางเลือกที่จะได้พิจารณาต่อไปและราคาเบาพอจะหาได้เพราะเขาไม่เป็นสากลยอมรับ(ก็อยู่ที่วิจารณญาณของคนที่คิดจะเช่าหา)แต่ถ้าคิดวิเคราะห์จนเป็นแน่แท้แล้วว่าเป็นไปไม่ได้เป็นของทำเก๊ก็จบ..ไม่ควรเล่นหาใครที่ขายก็แย่มากๆบาปหลายต่อคนซื้อก็หมดศรัทธาความรู้สึกนี้ผมโดนมาเยอะผมเข้าใจดีว่ามันเจ็บปวดท้อแท้..
คุณไม่ต้องมาโพสต์ส่อเสียดผมหรอกครับที่ผมว่าน่ะผมเชื่อว่าบล็อกหน้ามีบล็อกเดียวครับและก็จากที่ฟังเขาเล่าต่อๆกันมาว่ามีการทำความสะอาดเซาะพิมพ์ก็หมายถึงพวกเศษผงที่มันอาจไปติดแน่นกับแม่พิมพ์และแม่พิมพ์ที่เป็นทองเหลืองนั้นจะไปเซาะตามที่คุณว่านั้นมันแต่งแม่พิมพ์แล้วฉะนั้นแม่พิมพ์ต้องเปลี่ยนไป  คือผมได้รับข้อมูลมายังไงผมก็มาถ่ายทอดซึ่งต้องมาช่วยกันวิเคราะห์ว่าจริงไม่จริงผมก็ไม่เก่งไม่ชำนาญยังต้องเข้ามาศึกษาหาความรู้เสมอในเวปต่างๆ
จากที่เล่นเองเออเองก็เท่านั้นครับ..
          บางทีในใจเราก็เป็น เมื่อเหตุปัจจัยภายนอกหลายๆอย่างมากระทบพร้อมๆกัน แล้วอ่านข้อความอาจทำให้เข้าใจคลาดเคลือนไปได้เหมือนกันครับ เราเพื่อนๆกันทั้งนั้นนี่ครับ มีอะไรนิดๆหน่อยๆก็อภัยให้กันเถอะนะครับ เสียอะไรๆไปบ้าง แต่ทำให้สบายใจ สุขใจดีครับ  ขอบคุณคุณMATA มากครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:06:19 pm »

มีเสริมที่หลวงพ่อกวยไม่ได้ปลุกเสกก็ได้ ไม่เห็นน่ากลัวอะไรเลย ผมมีอยู่ไม่กี่เหรียญ  แล้วไม่เคยขายให้ใครจึงไม่กลัวความรับผิดชอบ  ผมเชื่อว่าต้องแยกแยะได้แน่ถ้ามีจริง  ถามว่าแล้วถ้ามันยังแยกไม่ได้อีกล่ะ ให้เลิกเล่นเหรียญรุ่นนั้นไปซะ อย่างเหรียญแจกแม่ครัวนั้นแยกแยะได้มาแล้ว  ผมนี่แหละเอาเหรียญไปถามสายตรงหลวงพ่อกวยท่านหนึ่งที่เชียงใหม่ ท่านเห็นตาเปล่าท่านบอกว่าเก๊พี่ ผมนึกในใจว่าคนอะไรจะเจ๋งขนาดนั้น แต่เก๊จริงครับ  จะเห็นว่าเค้าไม่ได้พูดว่าเสริมนะครับ เค้าบอกว่าเก๊เลยครับ เดี๋ยวจะทำภาพให้ดูครับ  ขนาดภาพเกินอยู่ ขอบคุณครับ

ภาวนาให้อย่ามีเลยครับป๋า  เท่าที่ทราบมาคนที่บอกว่ามีเสริมก็คุณกร  ที่บอกว่าพยานเชื่อถือได้ / คุณเสียงธรรมที่บอกว่าเคยซื้อขายมาตั้งเเต่ยุคก่อน / ที่สิงห์บุรีก็มีข่าวลือเยอะ
                                                                     ส่วนที่ว่าไม่มีเสริมก็เเยะ ... เอ่ยนามไม่หวาดไหว ^_^

ผมอยู่ตรงกลาง  ไม่เดือดไม่ร้อนเหมือนป๋าครับ  เพราะไม่เก็บ !!!!!   อิอิ  เท็จจริงรอเวลามันเฉลยตัวมันเอง

ถ้าบังเอิญมีเสริมจริง  แล้วรู้ว่าเหรียญไหนเสริม  ...... เอามาเทียบกับของทันตอนนั้นคงพอตอบได้ว่าจะเเยกได้ไหม  ถ้าได้ก็คงมีคนเจ็บบ้างประปราย  ถ้าแยกไม่ได้ก็สนิทไปอีกรุ่น !!!!!!

มีเสริมหรือไม่มี แยกได้ไม่ได้ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ เล็บขบเดือดร้อนกว่าครับ ขอบคุณม้ากมากครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 07:10:55 am โดย toi » บันทึกการเข้า
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:03:42 am »

มีเสริมหรือไม่มี แยกได้ไม่ได้ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ เล็บคบเดือดร้อนกว่าครับ ขอบคุณม้ากมากครับ 

เปรียบเทียบซะผมเห็นภาพเลยครับพี่ต้อย  แค่คิดว่าเป็นเล็บขบก็สยองแล้ว เห็นแบบนี้เรื่องเหรีญกลายเป็นเรื่องสิวๆ ทันทีเลย.... 55555 ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:21:25 am »

มีเสริมหรือไม่มี แยกได้ไม่ได้ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ เล็บคบเดือดร้อนกว่าครับ ขอบคุณม้ากมากครับ 

เปรียบเทียบซะผมเห็นภาพเลยครับพี่ต้อย  แค่คิดว่าเป็นเล็บขบก็สยองแล้ว เห็นแบบนี้เรื่องเหรีญกลายเป็นเรื่องสิวๆ ทันทีเลย.... 55555 ^_^
          สมัยอยู่ที่เมืองชล เป็นบ่อยเพราะหารองเท้าใส่ไม่ค่อยได้ มาอยู่เชียงใหม่หาได้ง่ายหน่อย เขาเตรียมไว้ขายให้ฝรั่ง ขอบคุณครับ

MATA
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:34:24 am »

เป็นที่"คน"บางคน..จริงๆครับ..
toi
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:54:18 am »

เป็นที่"คน"บางคน..จริงๆครับ..
         เป็นใจผมก็ต้องเสียใจเป็นธรรมดาครับ แต่ความโกรธทำให้โลกแตกได้ครับ ผมต้องขอโทษคุณMATA ด้วยครับที่บังคับจิตใจคุณMATA เกินไปครับ  ขอบคุณครับผม

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:23:37 am »

เรื่องนี้เราแค่คุยปรึกษากันในบ้านเรา จริงเท็จยังไม่รู้แค่คุยกัน
แต่กระแสในวงการ เขาว่าเวปเรากำลังมาสวดเรื่องเหรียญอยู่ครับ
ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:37:18 am »

เรื่องนี้เราแค่คุยปรึกษากันในบ้านเรา จริงเท็จยังไม่รู้แค่คุยกัน
แต่กระแสในวงการ เขาว่าเวปเรากำลังมาสวดเรื่องเหรียญอยู่ครับ
ขอบคุณครับ

หาอ่านหลายๆกระทู้แล้วจะรู้ว่า ใครเป็นต้นตอบ้างที่พูดว่าเหรียญมีเสริมในเวปแห่งนี้ครับ  มีจริง แต่จะเอาผิดกับใคร เวปนี้หรือต้นตอที่ให้ข้อมูลในเรื่องมีเหรียญเสริมดีครับ ถ้าผมผิดไปก็บอกได้ ว่าได้ครับ ยินดีจะขอโทษครับ

โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 02:37:50 pm »

ไม่ยุ่งด้วยเลยครับปัญหาต่างๆแต่ช่วยกันแก้ไขได้ก็ช่วยไป เพราะผมเข้ามาเพื่อร่วมกันแสดงความคิดเห็น และศึกษาความรู้ที่พี่ๆเอามาลงไว้ให้ความรู้เท่านั้นเพราะเด็ก ม.ปลายอย่างผมจะเอาปัญญาไป
หาข้อมูลจากไหนได้
เข้าเรื่องครับ ผมว่าสมัยหลวงพ่อ เหรียญพวกนี้ไม่หน้าจะมีเสริมครับ เหรียญนะโมตาบอด เหรียญเดิมบาง (แต่มีกลิ่นไม่ดีครับแต่ไม่รู้เป็นอะไร)
ลองเสริมผมว่าไม่มีมีแต่ของย้อนุค (เขาเรียกว่าเสริมหรือเปล่าไม่มั่นใจ) แต่ใช้ได้สบายใจ และของ เก๊ เลยมากกว่า

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 05:23:42 pm »

ขอบคุณครับ

นี่เเหละครับพี่ที่ผมว่าเเปลก    บ้านนี้จะคุยอะไรกันก็แหม๋ ...... มันจะเป็นประเด็นให้ผู้คนเดือดร้อนกันวุ่นวายไปหมด
ทั้งๆ ที่เราก็เเค่คุยกันสนุกสนาน คุยในบ้าน  จริงเท็จก็ไม่เห็นมีใครเขากะเกณฑ์อะไร   สมาชิกรู้อะไรมาฟังอะไรมาก็เล่าๆ กัน
จะจริงหรือเท็จก็ไม่มีใครรู้  นอกจากคนเห็นเหตุการณ์เป็นกรณีๆ ไป  แล้วถึงอย่างไรเราก็ไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อน
จะมาติฉินนินทา มาจับผิดกำหนดกฎเกณฑ์ว่าเเกต้องคิดอย่างนี้นะ มันเป็นเเบบนี้ พวกแกจะคิดนอกเรื่องไม่ได้ ฉันไม่ยอม ..
นอนดิ้นชักกะเเด่วๆ ทำเพื่ออะไรผมก็ไม่รู้

เคยมีคนบอกผมว่าคนที่เดือดร้อนเวลาบ้านนี้คุยอะไรกัน  คือคนที่ได้รับผลกระทบทั้งทางตรง  ทางอ้อม  เเละคนได้ประโยชน์
คนที่มีของเยอะ  กลัวราคาตก จะยืดไม่เต็มอก  / คนที่ขายของ  กลัวจะมีปัญหาติดมือ / คนที่อยากเป็นกูรู  กลัวเสียหน้าว่ารู้น้อยกว่า รู้ช้ากว่า
คนที่ได้ประโยชน์ .. คือใช้โอกาสนี้ " โชว์พาวด์ "  และเป็นช่องทางระบายออกของคน " ไม่ชอบเรา "
คนที่สอนผมเรื่องนี้  ให้ผมดูว่า " กระเเส " มันเป็นแบบไหน ค่อยคิดว่าถูกหรือผิด  ถ้ามีเเต่ลิ่วล้อ หางเครื่องออกตัวโชว์ ---- คนเขาระอาพวกอันธพาลพวกนี้
ถ้า " คนเก่า - รุ่นใหญ่ " ร่วมประเด็นด้วย ---- อันนี้ค่อยคิด  คนเก่าๆ มีของเเท้ๆ ในมือหรือผ่านมือไปเยอะ ศิษย์เก่าๆ จะมีข้อมูลลึกๆ ผ่านหูผ่านตามากกว่าเรา
จริงเท็จที่เขาสอนมาผมไม่รู้  แต่เท่าที่ดูเคสผม " มันก็จริง "

เรื่องของความคิด  เรื่องของความเชื่อห้ามกันไม่ได้หรอกครับ  การที่ใครจะเชื่อตามใคร  หรือใครไม่เชื่อตามใครก็ไม่เห็นจะต้องไม่พอใจกัน
เหมือนคนไม่กินปลา  เห็นเขากินปลา .... เที่ยวเอาไปว่ากับคนไม่กินปลาด้วยกันว่าไอ้คนนั้นนะดูมัน เลวนะ ชั่วนะ  มันก็ไม่ถูกเรื่อง
ไม่ชอบใจเรื่องที่เราคุยกัน เห็นต่าง ไม่อยากฟัง ยึดติด ---- ก็ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องสนใจก็เท่านั้นเอง  โลกจะสว่างกว่าเดิมด้วย
เก็บไปคิด เก็บไปฝัน เอาไปออกตัวนินทาเค้านู่นนี่นั่น  ให้คนเค้ารู้เช่นเห็นนิสัยซะเปล่าๆ  .... 
ผมคงเริ่มแก่เเล้ว ... หรือมึนกับงานไม่รู้  เจอเคสเเบบนี้ไปเริ่มเซ็งๆ ชักบ่นเยอะไปเเล้วครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 06:56:01 pm »

ผมว่าทำเสริม กับ ย้อนยุค ไม่เหมือนกันโดยสิ้นเชิงนะครับ เพราะย้อนยุคคือแกะพิมพ์ใหม่ให้เหมือนเก่าแต่จะมีจุดที่บ่งบอกถึงความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดนะครับ เช่นเหรียญหลังยันต์ กับ หลังยันต์ ย้อนยุคปี2539เป็นต้นนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์