เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถวายกลับคืนสู่วัดเรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 6678 ครั้ง)
mote
Jr. Member
**

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 10:34:34 am »

ผมได้อ่านกระทู้นี้มาผมว่าในเมื่อ พื่ TANAKORN ได้ออกมายอมรับในสิ่งที่ทำลงไป อดีตที่ผ่านมาแล้วเราคงไปแก้ไขอะไรไม่ได้ แต่จะแก้ได้ก็คงปัจจุบันเท่านั้น ดังนั้นขอให้พี่ TANAKORN นำพระที่พื่ทำขี้นมาทุกพิมพ์ออกมาตีแผ่ให้ผู้ที่ศึกษาพระของหลวงพ่อได้รู้และแยกแยะได้ผมว่าวิธีนี้คงจะแก้ไขสิ่งที่ทำลงไปในอดีตได้บ้าง เพราะกรรมไม่สามารถลบล้างได้มีแต่ทำให้หนักกลายเป็นเบาเท่านั้น ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้น   ขอศิษย์ของหลวงพ่อได้อโหสิกรรมให้พี่เค้าเถอะครับ จะได้ไม่มีเวรต่อกันและกันอีก ยังดีนะครับ ที่สามารถชนะใจตัวเองออกมารับผีด      ขออนุญาตเจ้าของภาพลงรูปหลวงพ่อหน่อยนะครับ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:39:21 am »

ขอแสดงความนับถือตรับ..ผมขออนุญาติไม่ขอเปิดเผยพรือทำอะไรทั้งสิ้นครับ..ขอให้ทุกอย่างขอมันจบที่วัดนะครับ..ตอนนี้ผมกำลังจัดการตามเก็บสิ่งสำคัญของหลวงพ่อนำกลับสู่วัดดีกว่าครับ..สิ่งที่ผมทำอะไรดีหรือไม่ดีก็ขอให้มันจบแค่นี้ตรับ  ทุกอย่างผมรับผิด.พร้อมกับขอเลิกกับพระชุดหลวงพ่อกวย.หรือเลิกซื้อเลิกขายครับ..ขอให้ผมทำอะไรๆเงียบๆเพื่อหลวงพ่อดีกว่า..และยังคงให้แลกเปลี่ยนความรู้ให้กับศิษย์ทุกคนได้ครับ..ว่าแต่ศิษย์ผู้นั้นจะเชื่อผมหรือไม่.หวังว่าคุณ Mote คงเข้าใจนะครับมันไม่มีประโยชน์อะไรเพิ่มเติม.มีแต่ตกต่ำครับ.ขอให้ผมรับกรรมของผมเถอะครับ..และผมไม่ทราบคุณ mote เป็นใครที่จะให้ผมทำโน้นทำนี่  ผมบอกตรงๆครับผมกลัวมากครับ..มีแต่ลายพิมพ์ในกระทู้..ไม่รู้ตัวตน..ผมโดนมาเยอะสำหรับในเวป์ครับ..หาความรู้เกี่ยวกับพระหลวงพ่อดีกว่าครับ,,อีกหน่อยไม่นานผมก็คงไม่ได้เล่นเวป์..ขอขอบคุณครับ..สวัสดี.
เสียงธรรม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 07:28:54 am »

ถวายกับพระองค์ไหน วันที่เท่าไหร่วะเเป๊ะ ปกติเอ็งถ่ายรูปตลอดนี่หว่าอยากเห็นรูปตอนถวาย หรือใบอนุโมทนา รูปที่เอ็งโชว์ไอ้ต้อมถ่ายนี่หว่าตั้งเเต่ปีมะโว้ http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=4825.0 กันกลัวว่านี่รายการแหกตาซ้ำซากอีกรึเปล่าแป๊ะ
เสียงธรรม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:26:45 am »

ผมได้อ่านกระทู้นี้มาผมว่าในเมื่อ พื่ TANAKORN ได้ออกมายอมรับในสิ่งที่ทำลงไป อดีตที่ผ่านมาแล้วเราคงไปแก้ไขอะไรไม่ได้ แต่จะแก้ได้ก็คงปัจจุบันเท่านั้น ดังนั้นขอให้พี่ TANAKORN นำพระที่พื่ทำขี้นมาทุกพิมพ์ออกมาตีแผ่ให้ผู้ที่ศึกษาพระของหลวงพ่อได้รู้และแยกแยะได้ผมว่าวิธีนี้คงจะแก้ไขสิ่งที่ทำลงไปในอดีตได้บ้าง เพราะกรรมไม่สามารถลบล้างได้มีแต่ทำให้หนักกลายเป็นเบาเท่านั้น ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้น   ขอศิษย์ของหลวงพ่อได้อโหสิกรรมให้พี่เค้าเถอะครับ จะได้ไม่มีเวรต่อกันและกันอีก ยังดีนะครับ ที่สามารถชนะใจตัวเองออกมารับผีด      ขออนุญาตเจ้าของภาพลงรูปหลวงพ่อหน่อยนะครับ
แป๊ะมันทำไม่ได้ไม่ต้องไปบังคับทำนองเดียวกับสิวลีองค์จ้อยที่หน้าด้านขายกันคนขายมันรู้มานานว่าพระ  นับร้อยแหมบอกดูไม่ออกก็เลิกเล่นพระได้จนตอนนี้ ก็บอกไม่ได้ยอมรับไม่ได้ขายไป เยอะรับผิดชอบไม่ไหว
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:27:59 am »

อ่ะนะ วังเวงจริงๆงานนี้ ภาพปรากฎที่บ้านแดง

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์