เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !! เหรียญหลังหนุมาน แพงงงงงงง !!  (อ่าน 3605 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:40:45 am »

เมื่ออุปสงค์ หรือ Demand เพิ่มขึ้น อุปทาน หรือ Supply  ก็ต้องตามมาใช่ไหมครับ แต่ถ้าพวกมือผี เค้าจะเรียกว่า "จัดให้"

เหรียญนี้ต้องให้ป๋าต้อยอธิบายแล้วหล่ะครับ ว่า แท้ตรงไหน หรือว่า เก๊ตรงไหน 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:47:04 am »

อีกสักรูปครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
กูรู้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:51:24 pm »

ได้เรียนรู้กับป๋าต้อยไว้ครับ ป๊อดเลยขอแสดงความคิดเห็น ผิดถูกไม่ว่ากันน่ะจ๊ะ

ข้อแตกต่างที่สังเกตุเห็น
1.ที่ตุ่มเนื้อเกินตรงเส้นจีวรตามที่ป๋าต้อยได้บอกไว้
2.ตรงไหล่เส้นขีดขนแมวไม่ชัดเจน
3.เม็ดตุ่มรอยขี้กลากตรงพื้นเหรียญ
4.บริเวณที่ตรงคอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 01:53:35 pm โดย ป๊อด » บันทึกการเข้า
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:32:39 pm »

เยี่ยมมากครับ

กูรู้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:14:31 pm »

เยี่ยมมากครับ
พี่โอ๋ แสดงว่าเหรียญนี้ ไม่ดีใช่ไหมครับ
somkid
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:19:39 pm »

นั่งรอเฉลยจากพี่โอ๋อยู่นะครับ
กูรู้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:20:45 pm »

ป๊อด มีรูปมาเพิ่มเติม สังเกตุลายเส้นจีวรที่มีความคมชัดต่างกัน ตามลูกศรครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:07:12 pm »

มาเข้าห้องเรียนด้วยคับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:12:38 pm »

เหรียญนี้เก๊ครับ ออกมาใหม่ ขอบรอยตัดไม่ใช่เลยครับ ถ่ายรูปมาน้อย เห็นเหรียญเปลือย ๆ กับมือ ใครดูเป็นก็ต้องอ๋อ...ครับ
เป็นห่วงแต่เหรียญเลี่ยมพลาสติก เลี่ยมเงิน เลี่ยมทองนี่สิ ระวังกันด้วยนะครับ ด้วยความปรารถนาดีครับผม 
เดี๋ยวนี้ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ ครับ เพราะพวกมือผีเค้าก็เล่นเนทเป็น ดูสิ่งที่เรา ๆ คุยกันบอกกันด้วยนะครับ

"เก๊ไม่ต้องทำเหรียญสวยเพราะสวยแล้วมันต้องแพง คนซื้อจะดูละเอียดมากขึ้น ขอเหมือนอย่างเดียวขายได้แน่"

คุณป๊อดยอดเยี่ยมมากครับ ขอยืมภาพที่ทำเปรียบเทียบด้วยนะครับ สุดยอด 

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 12:45:07 am »

ได้เรียนรู้กับป๋าต้อยไว้ครับ ป๊อดเลยขอแสดงความคิดเห็น ผิดถูกไม่ว่ากันน่ะจ๊ะ

ข้อแตกต่างที่สังเกตุเห็น
1.ที่ตุ่มเนื้อเกินตรงเส้นจีวรตามที่ป๋าต้อยได้บอกไว้
2.ตรงไหล่เส้นขีดขนแมวไม่ชัดเจน
3.เม็ดตุ่มรอยขี้กลากตรงพื้นเหรียญ
4.บริเวณที่ตรงคอ

ป๊อด มีรูปมาเพิ่มเติม สังเกตุลายเส้นจีวรที่มีความคมชัดต่างกัน ตามลูกศรครับ
งานนี้ขอมอบความดีความชอบให้กับคุณ โอ๋ ชัยนาท และคุณ ป๊อด ครับ...ยอดเยี่ยมมากๆครับผม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 02:44:11 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
กูรู้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:02:03 pm »

เหรียญนี้เก๊ครับ ออกมาใหม่ ขอบรอยตัดไม่ใช่เลยครับ ถ่ายรูปมาน้อย เห็นเหรียญเปลือย ๆ กับมือ ใครดูเป็นก็ต้องอ๋อ...ครับ
เป็นห่วงแต่เหรียญเลี่ยมพลาสติก เลี่ยมเงิน เลี่ยมทองนี่สิ ระวังกันด้วยนะครับ ด้วยความปรารถนาดีครับผม 
เดี๋ยวนี้ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ ครับ เพราะพวกมือผีเค้าก็เล่นเนทเป็น ดูสิ่งที่เรา ๆ คุยกันบอกกันด้วยนะครับ

"เก๊ไม่ต้องทำเหรียญสวยเพราะสวยแล้วมันต้องแพง คนซื้อจะดูละเอียดมากขึ้น ขอเหมือนอย่างเดียวขายได้แน่"

คุณป๊อดยอดเยี่ยมมากครับ ขอยืมภาพที่ทำเปรียบเทียบด้วยนะครับ สุดยอด 
ป๊อด ยินดีและดีใจที่ได้มีส่วนร่วมกับการเฉลย เรื่องเหรียญหลังหนุมานนี้ครับ 
somkid
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:25:12 pm »

ขอบคุณครับพี่โอ๋ที่นำมาให้ชม   ถ้าพี่ไม่นำมาบอกศิษย์ใหม่ๆอย่างผมโดนแน่ๆเลยครับ     คุณป๊อดก็เก่งๆๆมากๆครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:42:26 pm »

เฉลยเสียทีว่า เก๊ ทำได้ดีมากคับ ถ้าพระมีเลี่ยมกรอบผมต้องโดนแน่ๆ ขอบคุณผู้ที่มีส่วนร่วมทุกท่าน 
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:40:20 am »

ผมก็ใช้หลักของป๋าต้อย เวลาดูนี่แหละครับ  ขอบคุณป๋าครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:35:49 pm »

เมื่อก่อนผมว่าเหรียญรุ่น 3 หลวงพ่อกวยดูง่ายๆ ใครๆก็ดูเป็น บัดเดี๋ยวนี้ไม่ง่ายซะแล้วนะครับ อย่างเหรียญนี้ขี้กลากน้อยไปหน่อยเท่านั้นเองครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์