เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงบ้านครับ อยากกราบหลวงพ่อที่โต๊ะบูชาที่บ้านจังเลยครับ  (อ่าน 953 ครั้ง)
Ramintra 39
Hero Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:13:59 am »

ออกจากบ้านมาได้เกือบ  1 เดือนแล้วเห็นจะได้ น้ำก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะลด   ทุกวันนี้ ชีวิตเหมือนนกขมิ้น  ค่ำไหน ก็นอนนั้น  เสาร์ อาทิตย์กลับบ้านต่างจังหวัดที ไปซักเสื้อผ้า    เมียอยู่ทาง ลูกอยู่ทาง ผมอยู่ทาง  เหมือนบ้านแตกสาแหรกขาด แล้วตอนออกจากบ้าน ก็นำเหรียญ หลังยันต์ กลับพระสรรค์
ติดตัวมาเท่านี้   อยากกลับบ้าน ไปกราบหลวงพ่อที่บ้านจังเลยครับ  ถวายดอกไม้  สวดมนต์ตอนกลางคืน ต่อรูปเหมือนหลวงพ่อที่โต๊ะบูชาที่บ้าน

ไม่ได้ต้องการอะไรมากกว่านี้อีกแล้ว  อยากกลับบ้านเห็นหน้า ลูก เมีย อยากทำอะไรก็ได้ที่เป็นสิ่งที่ดี สิ่งมงคลของชีวิต  

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:40:52 am »

เอาใจช่วยให้น้ำลดเร็วๆ ครับผม อยู่แถวไหนครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:19:37 am »

ตาม user ที่ผมใช้ครับ   ซ รามอินทรา 39 ครับ  ซอยพื้นที่ต่ำมากครับ  ปากทางเดินเข้าทางประมาณ  300 กว่าเมตร น้ำประมาณเอวครับ น้ำที่อยู่ในบ้านก็ต้นขาครับ ดีว่านำเครื่องใช้ไฟฟ้าไปอยู่ชั้น 2 แล้วครับ  ประสบการณ์ชีวิตครับ อีกเยอะครับ ที่ต้องเข้าไปซ่อมแซ่ม และหลาย ๆ อย่าง    
หน้า: [1]
  พิมพ์