เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอครับ  (อ่าน 15251 ครั้ง)
ตะเข้
Jr. Member
**

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:41:59 pm »

ท่าน Admin ครับ ผมขอเสนอให้ทางเวปจัดระบบใหม่ครับ ให้ทางเวปขอรหัสบัตรประจำตัวของ user ทุกคน ส่งทาง mail สำหรับ user เก่า ส่วน user ใหม่ตอนสมัครสามาชิกให้ระบุรหัสบัตรประจำตัว แล้วเราก็จำกัดพวกป่วนได้แล้วครับเพราะตอนนี้รู้สึกว่าเวปของพวกเรา(ผมเหมาเอาเอง)เริ่มจะมีพวกป่วนเยอะขึ้นครับ ผมจะศึกษาหาความรู้ก็กลัวว่าจะรับข้อมูลผิด ๆ ครับ อย่างไรขอให้ Admin พิจานณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:21:54 pm »

เห็นด้วยอย่างยิ่งอีกเสียงหนึ่งครับ รู้หน้าไม่รู้ใจยังดูยาก นี่ไม่รู้ทั้งหน้าและไม่รู้ทั้งใจจะป่วนล้มเว็บอย่างไรก็ได้ ให้ทางเว็บได้รู้จักตัวตนกันไว้บ้างก็ดีครับ อีกอย่างหนึ่งใครพูดอะไรไป จะได้หาผู้รับผิดชอบได้ครับ  ผมว่าคนที่มีเจตนาดีจะให้ได้ครับ ส่วนผมเอายินดีให้ด้วยความเต็มใจครับ

โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 03:00:26 pm »

ผม jeensart หรือ โก้ จีนสาตร์
มาฟังความเห็น ถ้าจะเอาก็แจ้งได้เลยน่ะครับยินดี 

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:36:28 pm »

เรื่องนี้ได้ปรึกษาพรรคพวก และพูดคุยอยู่เหมือนกันครับ
ผมเอาด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:21:35 pm »

เมื่อแรกผมว่าพวกเรากันเองทั้งนั้น ไม่ต้องมีพิธีรีตองอะไรก็ได้ แต่เมื่อได้เห็นฤทธิ์ของหลายๆคนออกลายแล้ว ผมว่าทำเถอะนะครับ  จะได้สบายใจกันหลายๆฝ่ายครับ

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:32:48 pm »

ครับ...ไว้รอเปิดกระทู้ใหม่บอกแก่สมาชิกอย่างเป็นทางการอีกทีครับ
ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:35:47 am »

ครับ...ไว้รอเปิดกระทู้ใหม่บอกแก่สมาชิกอย่างเป็นทางการอีกทีครับ
ขอบคุณครับ

แน่นอนสมาชิกจะน้อยลง เพราะแต่ละท่านจะเหลือชื่อเดียว คนที่ตั้งใจมาป่วนเพื่อล้มเว็บจะไม่สมัคร ถึงสมัครก็จะไม่กล้าทำ  ต้องการสมาชิกมากๆเพื่ออะไรครับ  มีสมาชิกน้อยแต่จะเหลือแต่คนดีดี ดีกว่าไหมครับ  ดีกว่ามีสมาชิกมากแต่สมัครเขามาด้วยเจตานาไม่ดี ร่วมกันด่าว่าคนดีดีเขา ทำให้คนดีเขาหมดกำลังใจเปล่าๆปลี้ๆครับ ง้อคนไม่ดีไว้เพื่อประโยชน์อะไรครับ  รังแต่จะทำให้ปลาในคล่องนี้เหม็นไปด้วยปล่าวๆ  เกรงว่าเขาจะไปสมัครเว็บหลวงพ่อกวยเว็บอื่นๆแล้วด่าเว็บนี้หรือไร ผมว่าเขาใช้ชื่อในเว็บนั้นๆทำอยู่ก่อนแล้วครับ  และถ้าเขาใช้ชื่อในเว็บนี้ไปสมัครด่าในเว็บอื่นๆอีก เขาก็จะกลายเป็นคนใช้ 2 ชื่อในเว็บนั้นอีกอยู่ดี ก็เห็นบอกว่าคนที่ใช้ 2 ชื่อในเว็บเดียวไม่ดี เว็บแห่งนั้นก็คงจะรู้นิสัยถาวรของเขาเองแหละครับ       
          ที่แน่ๆเราจะได้รู้ต้นตอของแหล่งข้อมูลความรู้ ต่อไปในภายหน้าผิดถูกอย่างไรจะได้รู้ว่าใครเป็นผู้รับผิดชอบครับ ขอบคุณมากๆครับผม

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:58:38 am »

พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9
        "หนังสือเป็นศูนย์รวมปัญญาของโลก จงอ่านหนังสือเดือนละเล่ม"
          "ระเบียบ วินัย คือคุณสมบัติที่สำคัญ ในการดำเนินชีวิต"

ตะเข้
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:08:20 pm »

ขอบคุณมากครับ ที่เห็นด้วย ผมจะได้รับข้อมูลที่เป็นประโยชน์และถูกต้องครับ
sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:19:31 pm »

สนับสนุนอีกเสียงครับ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
fine . thank.
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:55:30 pm »

ท่าน Admin ครับ ผมขอเสนอให้ทางเวปจัดระบบใหม่ครับ ให้ทางเวปขอรหัสบัตรประจำตัวของ user ทุกคน ส่งทาง mail สำหรับ user เก่า ส่วน user ใหม่ตอนสมัครสามาชิกให้ระบุรหัสบัตรประจำตัว แล้วเราก็จำกัดพวกป่วนได้แล้วครับเพราะตอนนี้รู้สึกว่าเวปของพวกเรา(ผมเหมาเอาเอง)เริ่มจะมีพวกป่วนเยอะขึ้นครับ ผมจะศึกษาหาความรู้ก็กลัวว่าจะรับข้อมูลผิด ๆ ครับ อย่างไรขอให้ Admin พิจานณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
ตัดสินใจเลยครับ  ไม่เบื่อหรือครับ  อ่านบางกระทู้แล้ว เซ็ง ๆๆ คนน้อย แต่มีตัวตนดีกว่าครับ 
สมมุติ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:56:23 pm »

หนับหนุน1เสียง เบื่อเช่นกัน
jirat
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 08:40:28 am »

แหม๋.............แต่ละเสียงสนับสนุน มากันครบเลยนะครับ ถ้าไม่กลุ่มคนนำเสนอข้อมูลที่ปกติก็อวยกันเองอยู่แล้ว ก็พวกไร้ตัวตน เอ ทำไมคนที่เล่นหลายๆเว็บมีตัวตนไม่มีคนมาสนับสนุนเลยหว่า แต่ถ้าจำกัดได้ก็คงจะเยี่ยมเลยครับ จำกัดเฉพาะคนที่ไม่ค่อยมีความรู้ไว้นะจะไ้หลอกง่ายๆ เอาคนรู้มากๆ หรือไม่ใช้พวกตูออกไปซะ จะได้ไม่มีคนมาขัดข้อมูลที่จะนำเสนอ จะจริงจะเท็จใส่ได้เต็มที่ แล้วคนเดียวใช้หลายๆชื่อไว้นะเปลี่ยนเยอะๆ เข้ามาดันไห้เต็มแม็กเลยทีนี้ ดันได้ทั้งคนทั้งพระ ฮ่า ฮ่าฮ่า
สุดโค่ยมากครับความคิดนี้
ตัดสินใจเลยครับ  ไม่เบื่อหรือครับ  อ่านบางกระทู้แล้ว เซ็ง ๆๆ คนน้อย แต่มีตัวตนดีกว่าครับ 
ตอนนี้รู้สึกว่าเวปของพวกเรา(ผมเหมาเอาเอง)เริ่มจะมีพวกป่วนเยอะขึ้นครับ
ผมจะศึกษาหาความรู้ก็กลัวว่าจะรับข้อมูลผิด ๆ ครับ
คนน้อย แต่มีตัวตนดีกว่าครับ
ไม่เบื่อหรือครับ  อ่านบางกระทู้แล้ว เซ็ง ๆๆ
4 ปัญหา จาก 2 ยูสเซอร์นี้ตีความดีๆ นะครับ บอกใบ้ขนาดนี้แล้ว 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 08:49:42 am »

กดดูประวัติผู้เสนอ กะผู้สนับสนุนชื่อทะแม่งๆ เอานะครับ จะเห็นความบังเอิญอะไรบางอย่าง 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
fine . thank.
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 06:31:01 pm »

แหม๋.............แต่ละเสียงสนับสนุน มากันครบเลยนะครับ ถ้าไม่กลุ่มคนนำเสนอข้อมูลที่ปกติก็อวยกันเองอยู่แล้ว ก็พวกไร้ตัวตน เอ ทำไมคนที่เล่นหลายๆเว็บมีตัวตนไม่มีคนมาสนับสนุนเลยหว่า แต่ถ้าจำกัดได้ก็คงจะเยี่ยมเลยครับ จำกัดเฉพาะคนที่ไม่ค่อยมีความรู้ไว้นะจะไ้หลอกง่ายๆ เอาคนรู้มากๆ หรือไม่ใช้พวกตูออกไปซะ จะได้ไม่มีคนมาขัดข้อมูลที่จะนำเสนอ จะจริงจะเท็จใส่ได้เต็มที่ แล้วคนเดียวใช้หลายๆชื่อไว้นะเปลี่ยนเยอะๆ เข้ามาดันไห้เต็มแม็กเลยทีนี้ ดันได้ทั้งคนทั้งพระ ฮ่า ฮ่าฮ่า
สุดโค่ยมากครับความคิดนี้
ตอนนี้รู้สึกว่าเวปของพวกเรา(ผมเหมาเอาเอง)เริ่มจะมีพวกป่วนเยอะขึ้นครับ
ผมจะศึกษาหาความรู้ก็กลัวว่าจะรับข้อมูลผิด ๆ ครับ
คนน้อย แต่มีตัวตนดีกว่าครับ
ไม่เบื่อหรือครับ  อ่านบางกระทู้แล้ว เซ็ง ๆๆ
4 ปัญหา จาก 2 ยูสเซอร์นี้ตีความดีๆ นะครับ บอกใบ้ขนาดนี้แล้ว 

จะคุยกับผมไหม  0865555779  แล้วเบอร์คุณหละ ผมรออยู่ มาคุยกันจะเอายังไง จะได้เลิกเดาเสียที จะเจอกันก็ได้นะ เรื่มลำคาญแล้ว ใส่เบอร์ คุณมาด้วยนะ
หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์