เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระแตกกรุปี๒๕๔๐ หลวงพ่อกวย  (อ่าน 3271 ครั้ง)
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:36:33 am »

นานมาแล้ว ได้อ่านข้อมูลมาในหนังสือพระครับ เลยอยากสอบถาม พี่ทุกๆท่านครับ ที่ทราบข้อมูล
พระแตกกรุปี๒๕๔๐ ที่โกดังคุณยอด เดชมา มีจริงรึป่าวครับ???
ข้อให้พี่ๆโปรดให้ความกระจ่างด้วยครับ เพื่อเป็นแนวทางการสะสม หาพระหลวงพ่อมาบูชาไว้ใช้กัน
พระที่ออกมาครั้งนั้นมี แหวกม่านข้างเม็ด อกใหญ่ พระกันผี สมเด็จซุ้มระฆังและสมเด็จหลังสีวลีนิดหน่อย พระสรรค์นั่ง ยืน ลีลาหย่อง
ประมาณนี้ครับ เคยถามศูนย์ชั้นนำแต่เห็นศูนย์พระไม่เล่นหากัน บอกว่าไม่มี ผมก้องงครับ
 ยังไงก้อขอเชิญพี่ๆทั้งหลาย ป๋าต้อยพี่ขุนทัพพี่โอ๋ คุณตาสว่าง คุณเสียงธรรม พี่แป๊ะ ปากช่อง พี่คเชนทร์ ศิษย์รุ่นเก่าหลวงพ่อทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยอีกให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอขอบพระคุณครับ
เทพ ศิษย์ปลายแถว

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:30:51 pm »

กระทู้นี้ ไม่มีพี่ๆท่านใดให้ความกระจ่างเยยอ่ะครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
joker
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 03:21:39 pm »

เคยรับฟังมาเหมือนกันครับ
รายละเอียดต้องถามทางวัดโดยตรงครับ 
เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:47:19 pm »

ขอบคุณครับคุณjoker ที่ตอบมา
ที่ตั้งกระทู้มา ก้ออยากให้มีผู้รู้ ออกมาบอกกล่าวน้องๆศิษย์รุ่นหลังที่ได้ข่าวมา
ขอให้มาตอบบ้างครับ รู้หรือไม่ ไม่สำคัญครับ แต่ไม่อยากวังเวง อุตส่าห์มาอยู่เวปที่มีรุ่นใหญ่เยอะ
ผมล่ะน้อยใจจัง

joker
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:44:26 am »

ความจริงมันกระทบต่อบุคคลท่านอื่น ครับ
ตอบยาก แต่ทางวัดจะเป็นกลางที่สุด เพราะไม่ขัดต่อผลประโยชน์ใดๆทั้งนั้น
พระชุดนี้ บางท่านก็ได้จาก อ.ตั๊ว แต่เอามาลงถามกลับปลอม
om
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 01:40:11 pm »

ผมได้จากอ.ตั้วหลายองค์ขณะที่ท่านเริ่มสร้างวัดซับลำใยได้มาพร้อมกับตระกรุดแม่ทัพที่สร้างตามตำรับหลวงพ่อกวย ความขลังไม่ผิดกับอาจารย์เลยครับ ตระกรุดแม่ทัพของอ.ตั้วสวยมากแต่มีจำนวนน้อยเพราะสร้างอย่างพิถีพิถันจึงได้จำนวนน้อย
เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:01:59 am »

โอ้..ครับ ขอบคุณครับพี่jokerและพี่ om ที่มาแบ่งปันข้อมูลครับ
โดยส่วนตัวผมครับพี่joker ผมไม่รู้ว่าจะกระทบใคร และผมก้อไม่สนครับ ผมไม่มีผลประโยชน์ใดๆเกี่ยวกับวงการพระเลย
ที่ต้องการเปิดกระทู้นี้มา ผมเชื่อว่าต้องมีศิษย์หลังๆหลายๆคนได้ยินแต่ก้อไม่มีใครให้ความกระจ่างได้ เลยเงียบ
ก้อเลยมาตั้งกระทู้ดู เผื่อท่านที่มีข้อมูลมาให้ความกระจ่างครับ

joker
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:48:58 pm »

อ.ตั้วก็เป็นพระดี ปฏิบัติดีอีกองค์ครับ
เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:58:31 pm »

ครับ ขอบคุณครับพี่joker
พี่ๆท่านใดมีความรู้ข้อมูลยังไง ลงให้น้องๆได้ศึกษากันได้นะครับ

wiwat
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 01:47:02 pm »

ที่สำคัญ พระที่แตกกรุ ออกมา หน้าตาเป็นอย่างไร  พอมี ภาพ ให้ชม บ้างไหม
หากเป็นพระแท้   อย่างไง เสีย ก็ ต้อง มี เค้าโครง หรือ มี พระที่ เรา เคยเห็น บ้าง แหละ
หน้า: [1]
  พิมพ์