เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ค่ะ อยากขอคำแนะนำพระของหลวงพ่อกวยค่ะ  (อ่าน 6514 ครั้ง)
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:02:50 pm »

มีดหมอ หลวงพ่อบุญมีวัดเขาสมอคอน ครับ ราคาไม่สูงจนเกินเอื้อมนะครับ  แต่ถ้าให้ดีทำแบบพี่flower ดีกว่าครับจริงใจดี เพราะอะไรก็ไม่สู้เมตตาต่อกัน ใช้ของมีอำนาจกันก็ไม่สุ้เมตตาที่มีต่อกันครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:02:47 am »

เคยตั้งโต๊ะหมู่ กับเอาทั้งพระทั้งผ้ายันต์หลวงพ่อที่แนะนำเอาไว้มาติดก็ไม่หายค่ะ
         สมัยหนุ่มๆ ผมโดนผีอำประจำ  ผมสู้ผมขัดขืนจนเหนื่อย  ตอนหลังๆมา ผมยอมมันอยากทำอะไรปล่อยให้มันทำ  ผมมีความเชื่อว่ามันทำอะไรไม่ได้หรอก   ผมนอนเฉยๆซะ พักเดียวมันก็ไปจริงๆ  ผมไม่เห็นเป็นอะไรเลย  
          เอาอย่างนี้ซิครับ   ก่อนนอนให้ ตั้งใจว่า(ไม่คิดเรื่องอื่นๆทั้งสิ้น ให้นึกคิดติดอยู่กับคำสวดทุกคำ) นะโม 3 จบ  แล้วสวดพระคาถาไตรสรณาคมดังนี้
           พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
          ธรรมมัง สะระณัง คัจฉามิ
          สังฆัง  สะระณัง คัจฉามิ
          ทุติยัมปิ พุทธัง สะระณัง  คัจฉามิ
          ทุติยัมปิ ธรรมมัง สะระณัง คัจฉามิ
          ทุติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
          ตะติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
          ตะติยัมปิ ธรรมมัง สะระณัง คัจฉามิ
          ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
          พุทธัง รักษา ธรรมมังรักษา  สังฆังรักษา  สัตรูมาบีฑาวินาสสันติ
เวลาผีอำ  ไม่ตัองกลัว ให้ว่าพระคาถาไตรสรณาคม "พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ- ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณังคัจฉามิ"  เสร็จแล้วภาวนาว่า  พุท-โธ  หายใจเข้าว่า พุท หายใจออกว่า โธ  ผมเชื่อว่าสวดพระคาถาไตรสรณาคมยังไม่ทันจบ เขาก็ไปแล้วครับ    เวลาที่เราสวดมนต์ และบำเพ็ญภาวนานั้น  เทพเทวดาท่านจะมาฟังเรา  จะมาปกป้องคุ้มครองเรา  ภูตผีปีศาจไม่สามารถจะเข้าใกล้เราได้ครับ   ถ้าเราไม่อยากเปิดโอกาศให้เขาเข้าใกล้เราได้ตลอดเวลา  เราก็ภาวนา พุท-โธ ตลอดเวลาซิครับ  นั่ง เดิน ทำงานก็ภาวนา   เวลานอนก็ พุท-โธ จนกระทั้งหลับไปเลยครับ   ใครที่ภาวนาอย่างนี้  ตายในเวลาที่กำลังภาวนาแบบนี้ไม่มีตกนรกแน่ครับ   ใครที่รู้ตัวว่าตายแล้วไม่ตกนรกแน่ๆ ผมว่าไม่ต้องกลัวตายหรอกนะครับ   ยิ่งตายแล้วไม่เกิดอีกแล้วยิ่งดีใหญ่ครับ  แต่การบำเพ็ญเพียรยากกว่านี้เยอะครับ  นี่เป็นการปัองกันตัวจากเจ้าที่เจ้าทางครับ
          ส่วนนี่เป็นวิธีใช้วัวธนูที่ใช้ในการปัองกันตัวจากภูตผีปีศาจโดยเฉพาะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 07:34:09 am โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:11:55 am »

วัวธนูเป็นวิชาป้องกันตัวของพระเวลาเดินธุดงค์ครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:16:31 am »

ผีนั้นเรามองไม่เห็น ต้องขอท่านท้าวเวสสุวรรณท่านช่วยจัดการให้ครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:56:47 am »

ถ้ามองเห็นก็ขอพึ่งบารมีหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อโม หรือหลวงพ่อกวย ใช้อาวุธทั้ง 5 ของท่าน ให้ท่านได้ช่วยเราป้องกันตัว  เพราะเราไม่เก่งเพียงแต่มีพระรัตนไตรเป็นที่พึ่งเท่านั้นเองครับ   

ด้วยศรัทธา
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:57:52 am »

ต้องขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนที่กรุณาให้คำแนะนำค่ะ เมื่อคืนวันอังคารปาล์ม แม่และน้องจุดธูปบอกเล่าตามที่พี่ๆ แนะนำแล้วค่ะคิดว่าน่าจะดีขึ้น แต่เมื่อวานกับเมื่อคืนปาล์มไปอบรมเรื่องโครงการเฝ้าระวังสุขภาพหญิงตั้งครรภ์ เพิ่งกลับมาเมื่อเช้า แม่กับน้องบอกว่ายังเห็น ยังมีเสียงเดินเหมือนเดิมเลยค่ะ วันนี้พี่ที่อนามัยจะพาไปกราบหลวงพ่อวัดซับตะเคียน ปาล์มก็หวังว่าจะมีคำเเนะนำที่ทำให้ผ่านเรื่องนี้ได้จากท่านค่ะ ได้เรื่องอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังค่ะ 
pakasit
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:17:38 am »

ศรัธาหลวงพ่อภัยไม่มีเกิดครับมั่นกรวดน้ำอุทิตส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรท้ังในอดีต และในโลกปัจจุบันครับขอให้หลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ
บอย เมืองสิงห์
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 06:21:39 am »

เหนื่อยใจแทนเจ้าของกระทู้ครับ จากที่ได้อ่านมาข้างต้นจากคำแนะนำของพี่ๆทุกท่านคุณได้ทำตามแล้วไม่ดีขึ้นเลย ผมมีคำถามให้คุณช่วยตอบด้วยครับที่อาศัยของคุณมีศาลพระภูมิและเจ้าที่หรือเปล่าครับลักษณะที่ตั้งของที่อาศัยเป็นแบบใดครับ ผีที่สามารถเข้ามาอาศัยในบ้านเรือนได้นั้นต้องผ่านเจัาที่ก่อนครับ 
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:11:51 pm »

รู้สึกเห็นใจเจ้าของกระทู้เหมือนพี่boybbเลยครับ ทำอย่างไรก็ไม่หาย คิดว่าเขาอาจะอยู่มาก่อนเราด้วยแหละครับเป็นที่ของๆเขาเราจะไปไล่เขาคงยาก คงต้องพึ่งพระเกจิอาจารย์ที่มีบารมีสูงๆจริงๆช่วยแหละครับ คุณเจ้าของกระทู้อยู่เพชรบูรณ์ ถ้าไปหาหลวงปู่ขุ้ยแล้วลองไป หาหลวงพ่อผอง อีกองค์สิครับ ท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อทบนะครับ 
บอย เมืองสิงห์
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 03:03:50 pm »

เป็นเรื่องแท้จริงเลยครับที่ว่า "ของของใครใครก็หวง ที่ของใครใครก็รัก" มีอีกหนึ่งอาจารย์ที่ผมแนะนำครับคือ หลวงปู่ผิว วัดสองพี่น้องครับแต่ท่านอยู่ที่สิงห์บุรีคงไกลเกินไปสำหรับท่านเจ้าของกระทู้ ท่านเก่งพอตัวสำหรับเรื่องนี้ครับผมเองก็ประสบณ์เหตุการณ์แปลกๆมาบ้างถึงกับเกือบเอาชีวิตไม่รอด ก็ได้มาปรึกษาท่านและท่านได้ช่วยแก้ไขให้ครับ ผมมีความสนใจทางด้านนี้อยู่แล้วต่อมาก็ได้ขอฝากตัวเป็นศิษย์กับท่านกว่าจะได้เป็นศิษย์ที่จะเรียนวิชาจากท่าน ท่านจะเลิกให้วิชากับใครว่าใครควรเรียนอะไร ท่านเคยพูดสิ้นท่านวิชาก็สูญตัวผมเองท่านเลิกที่จะให้วิชามีดหมอและมนต์ร้อยแปดกับผมครับจึงพอทราบเรื่องเกี่ยวกับเรื่องของคุณเจ้าของกระทู้บ้างครับ ถ้ามีโอกาสก็ลองไปปรึกษาหลวงปู่ผิวดูครับแต่ช่วงนี้สุขภาพท่านไม่ค่อยดีครับแต่ถ้าใครเดือดร้อนมาหาท่าน ท่านไม่เคยปฏิเสธนอกจากท่านไม่ไหวจริงๆครับ เบื่องต้นขอข้อมูลที่ผมถามก่อนครับเผื่อมีอะไรพอช่วยกันได้ครับ 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์