เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 12 เมษายน ปีนี้ ... ศิษยืพี่ศิษย์น้องคนไหนไปร่วมงานที่วัดหลวงพ่อบ้างครับ  (อ่าน 4809 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 10:09:37 pm »

เสียดายยืนอยู่ใกล้ๆกัน...แต่ไม่รู้จักกัน...
ภาพแรก...คนสะพายกระเป๋า...

โอ้โฮ  เสียดาย+เจ็บใจมากๆ ครับพี่ สียดายตั้งแต่ไม่ได้ไปนอนเเล้ว  คืออกจากชลบุรีห้าโมงเช้า  ถึงสิงห์บุรีตีสาม  รถติดบ้าเลือดมากๆ ช่วงขาออก และในเมือง

ผมคิดว่าพี่ๆ ที่นั่งอยู่ตรงบันไดน่าจะเป็นกรรมการ หรือผู้จัดประมาณนี้  เพราะดูคล่องมากๆ ผมเองยังเดินไปฝากธูปพี่ขึ้นไปข้างบนเลยครับก่อนไหว้ครู  แถมก่อนกลับ  ผมถือเงินจะร่วมทอดกฐิน

แต่หาไม้เสียบไม่ได้ ยืนเงอะๆ งะๆ อยู่ตรงบันไดทางขึ้น  พี่ยังเดินถือธูปผ่านไป ผมก็มองพี่จะขอไม้เสียบพี่อยู่เเล้ว (นึกว่ากรรมการ) แต่ไม่กล้า พี่ก็มองผม  สุดท้ายไม่มีไม้เลยแว้บๆ ยัดใส่ถังไปตอนขบวนผ่าน

คือจินตนาการว่าพี่จะประมาณรุ่นราวคราวเดียวกับอาจารย์เฒ่า  หมอเฉลียว  หรือลุงหล่อนครับ  555        เสียดาย  เเต่ไม่เป็นไร  สวัสดีพี่ตรงนี้เเทนก็ได้ใช่ไหมครับ   ^_^

อย่าคิดให้ถึงพี่เฒ่า หมอเฉลียว  หรือลุงหล่อน เลยครับ ทุกวันนี้ก็แก่มากพอแล้วครับ...
โอกาสหน้าเจอที่ไหนทักได้เลยนะครับไม่ต้องเกรงจัย....
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์