เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์คนใหม่ร้ายบริสุทธิ์  (อ่าน 4187 ครั้ง)
golfsof
Sr. Member

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:16:03 am »

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับผมขอนำเรื่องส่วนตัวมาเสนอสักเล็กน้อยนะครับ บ้านผมอยู่เดิมบางเมื่อก่อนผมไม่ค่อยได้สนใจในวัตถุมงคลของหลวงพ่อสักเท่าไรขับรถผ่านวัดก็ยกมือไหว้ขอให้เดินทางไป กลับ ปลอดภัยเท่านั้นเองส่วนมากผมจะเล่นเช่าพระหลักๆเสียเป็นส่วนใหญ่ จนเมื่อเดือนมิถุนายน2553ผมเข้าไปอ่านเว็บข้างบ้านได้อ่านกระทู้ของ คุณหนุ่มเมืองแกลง (แนะนำพระดี เมตตา พารวยชีวิตก้าวหน้า)ผมจำไม่ได้แล้วว่าคุณหนุ่มแนะนำให้คล้องหลวงพ่ออะไรบ้างแต่หนึ่งในนั้นมีหลวงพ่อกวย ผมก็เลยคิดขึ้นมาได้ว่าเราเป็นคนในพี้นที่แท้ๆกลับมองไม่เห็นของดีขับรถผ่านวัดหลายครั้งไม่เคยได้เข้าไปกราบหลวงพ่อเลยได้แต่ยกมือไหว้ในขณะที่คนที่อื่นใกลๆอยากมากราบหลวงพ่อแต่ไม่มีโอกาสมา ผมเลยเริ่มศึกษาอ่านประวัติของหลวงพ่อตั่งแต่นั้นมาพร้อมกับเสาะหาพระของหลวงพ่อ ตอนแรกผมเช่าหมดใครบอกว่าหลวงพ่อสร้างผมก็เช่า ผลปรากฏโดนครับ  แต่ผมก็ไม่ท้อมาคิดว่าเราคงเดินหลงทางหรือหลวงพ่อลองใจเราก็เป็นได้ มีคนแนะนำให้ไปที่พันธุ์ทิพย์มีศิษย์ของหลวงพ่อเปิดแผงอยู่ที่นั่นผมก็ไปตั่งใจจะไปเช่าพระสิวลีพิมพ์มีย่ามเพราะถูกดี(ผมมีอาชีพขายของน่ะครับ)ก็ได้มาสมใจในราคา1000บาท(ไม่รู้เหมือนกันว่าไช่หลวงพ่อสร้างหรือเปล่าว)ตอนนั้นไม่กล้าเช่าพระของหลวงพ่อในราคาแพงๆเพราะยังไม่ถนัดจนผมตัดสินใจจะเช่าพระหลักๆของหลวงพ่อก็คือเหรียญหนุมานผมไปเจอที่อ.ท่าช้าง สิงห์บุรี เป็นเหรียญหนุมานกะไหล่ทองอรหันต์เต็มเขาปล่อยให้ผมในราคา16000บาทเขารับประกันเขาบอกว่าเขาเคยเป็นกรรมการตัดสินพระมาก่อนผมดีใจมากก็เช่ามาองค์นี้ โดนเต็มๆครับครังนี้หลวงพ่อลองใจเราหนักเลยครับ เหรียญนี้ผมไม่ได้เอาไปคืนหรอกครับถ้าคนเราลองบอกว่าเป็นกรรมการตัดสินพระแต่ปล่อยพระเก้ให้กับลูกค้าโดยที่ตัวเขาเองไม่รู้เลยหรือว่าพระองค์นั้นเก้เจตนามันส่อตั่งแต่แรกแล้วผมคิดว่าผมคงเป็นหนี้แกมาก่อนแกคงมาเอาคืน ถึงกระนั้นผมก็ยังไม่ท้อที่จะเช่าหาพระของหลวงพ่อมาไว้ใช้ผมฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อและขอพระจากหลวงพ่อแต่หลวงพ่อก็ยังไม่เมตตาสักที จากเหตุการณ์นี้ก็เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ผมศึกษาตำหนิเหรียญหนุมานกับหลังยันต์อย่างจริงจังโดยศึกษาในเว็บของหลวงพ่อทั้งสามเว็บจนเริ่มพอจะดูเป็นบ้างผมก็เลยออกเช่าอีกครั้งหนึ่งโดยเจาะจงเฉพาะเหรียญหนุมานกับหลังยันต์เพราะศึกษามาแค่2เหรียญนี้จนผมได้เหรียญหนุมานมา(ดังในรูปเมื่อก่อนเป็นสีชมพู)เหมือนกับหลวงพ่อดลใจให้ผมไปที่ พีเซ็นเตอร์ผมเดินไปชมพระของหลวงพ่อร้านหนึ่งอยู่ทางด้านหลังถ้าไม่สังเกตุคงไม่เห็นผมได้รู้จักกับพี่สถาพรพี่แกเป็นคนดีมากคอยแนะนำให้คำปรึกษาเกี่ยวกับพระของหลวงพ่อโดยไม่มีกักแถมยังเอาพระองค์จริงมาให้เราส่องโดยไม่มีหวง พระในร้านแกราคาถูกกว่าในพื้นที่เสียอีกในระยะเวลา5เดือนที่ผมเริ่มศึกษาพระของหลวงพ่อผมก็มีอย่างที่เห็นนี่แหละครับ(ผมเจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะแต่ผมก็ไม่ท้อ ขอยืมคำของพี่สมจิตรมาใช้)ทุกวันนี้ผมปวนาตัวเป็นลูกศิษย์ของท่านต่อหน้ารูปปั้นของท่านและจะทำทุกอย่างที่จะสรรเสริญเชิดชูเกียรติคุณ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 01:20:23 am »

ลืมบอกบุญไปครับเมี่อเร็วๆนี้ผมได้มอบเหรียญหลังยันต์ให้กับพี่สถาพรเอาไว้ไปประมูล รายได้ทั้งหมดถวายให้กับทางวัดทุกบาททุกสตางค์อย่าลืมมาประมูลร่วมทำบุญด้วยกันนะครับ(5เดือนกับการสะสมมีแค่นี้เอง)
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 01:36:40 am »

ต่อครับ ท้ายนี้ผมขอขอบคุณพี่สถาพรที่แบ่งพระของหลวงพ่อมาให้ในราคาถูก(ถ้าพี่เบื่อนักเลงโตก็บอกกันนะครับแต่บอกกันแต่เนิ่นๆนะผมจะได้หยอดกระปุกทัน)ขอบคุณ คุณหนุ่มเมืองแกลง(เว็บข้างบ้าน)ที่ทำให้ผมเริ่มรักและศัทธาหลวงพ่อกวยอย่างจริงจัง
หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:52:13 am »

ลืมบอกบุญไปครับเมี่อเร็วๆนี้ผมได้มอบเหรียญหลังยันต์ให้กับพี่สถาพรเอาไว้ไปประมูล รายได้ทั้งหมดถวายให้กับทางวัดทุกบาททุกสตางค์อย่าลืมมาประมูลร่วมทำบุญด้วยกันนะครับ(5เดือนกับการสะสมมีแค่นี้เอง)
ไหนหล่ะ เหรียญหลังยันต์ ที่นำมาประมูล รูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไร ใครรับภาระไปช่วยนำมาลงในเวปให้สมาชิกประมูลด้วยคร้าบ
saisai
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:48:52 pm »

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ golfsof ด้วยนะครับ ขอสิ่งดีจงบังเกิดแก่พี่และครอบครัวด้วย ขอบารมีหลวงพ่อกวย โปรดดลบันดาลคุ้มครองพี่และครอบครัว ให้มีแต่ความสุข ความเจริญ ในทุกๆสิ่ง คิดสิ่งใด มุ่งหวังสิ่งใด สำเร็จสมปรารถนาในทุกๆเรื่อง ขอกราบหลวงพ่อกวยด้วยครับ
PUTHAPOWER
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:10:54 pm »

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณgolsfof ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองครับ   
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:28:23 pm »

ขอบคุณพี่saisai และพี่puthapower มากครับและขอให้พรนี้จงกลับไปหาพี่และครอบครัว รวมทั้งศิษย์ของหลวงพ่อทุกคนด้วยครับ เห็นพี่สถาพรแกบอกว่าจะปิดประมูลวันที่13แล้ววันที่14งานกระถินก็ไปรับพระที่วัดได้เลย ส่วนเงินก็ใส่ซองทำบุญไปเลยครับ ส่วนใครที่ไม่ได้ไปงานก็ค่อยนัดกันอีกทีหนึ่ง ส่วนรูปพระที่จะประมูลนั้นแกกำลังดำเนินการอยู่ ยังเหลือเวลาอีกหลายวันคอยติดตามนะครับ แล้วมาร่วมทำบูญด้วยกันนะครับ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:08:34 pm »

ขอแก้คำว่า(กระถิน)เป็นงานกฐินสามัคคี เดีอนพฤศจิกายน นี้มี2งานใหญ่ๆที่วัดคืองานกฐินวันที่14 และงานพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลวันที่21วันนี้ได้ข่าวว่าแจกวัตถุมงคลด้วยครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:19:38 pm »

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคับ ขอให้หลวงปู่คุ้มครองพี่และครอบครัว ได้พบแต่สิ่งดีๆ 
chaly
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 10:03:43 am »

ไหนหล่ะ เหรียญหลังยันต์ ที่นำมาประมูล รูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไร ใครรับภาระไปช่วยนำมาลงในเวปให้สมาชิกประมูลด้วยคร้าบ

กระดานประมูลเหรียญอยู่หน้ากระดานข่าวสารวัดหลวงพ่อครับ
om
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:28:46 pm »

ร้านคุณสถาพรมีชื่อร้านใหมครับอยู่ส่วนใหนของพีเซนต์เตอร์ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์