เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายหลังตะกรุด 3 ดอก....  (อ่าน 1323 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 12:05:53 am »

saisai
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 12:38:31 am »

ตกลงว่าองค์นี้ไม่ดี (เฉพาะองค์นี้) หรือว่ารูปรุ่นนี้ ไม่ทันหลวงพ่อครับ ยังงัยรบกวนพี่ขุนทัพช่วยขยายรายละเอียดนิดหนึ่งครับพี่ เพราะเคยได้ทราบข้อมูลมาว่าน่าจะออกมาอาละวาดจากพื้นที่แถวๆ วัด ในช่วง พ.ศ. 252X กว่าๆ เป็นเช่นนั้นจริงหรือไม่ครับ หรือผมเข้าใจผิดคิดไปเอง ถ้าทันท่านก็จบ
แต่ผมยังสงกะสัยอยู่นิดนึงว่า ในหนังสือของ อ.พงษ์เวสม์ ก้อมีตัวอย่างของรูปรุ่นนี้อยู่ ก้อเลย งงๆๆ ว่ายังงัยกัน (ขออภัยพี่พงษ์เวสม์ มา ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ ผมมิได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ ทั้งสิ้น หรือเจตนาทำให้ผู้หนึ่งผู้ใดเสียความรู้สึกหรือเสียหาย โดยส่วนตัวผม ผมยึดหนังสือของพี่พงษ์เวสม์เป็นหลักเกณฑ์ในการดูรูปภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อเป็นหลักครับ เพียงแต่อยากรู้ข้อมูลลึกๆ ของรูปถ่ายรุ่นนี้ จากศิษย์รุ่นพี่ๆทั้งหลาย เพื่อเป็นประโยชน์ และจะได้เป็นบรรทัดฐานสำหรับศิษย์รุ่นหลานๆ อย่างผมนะครับ ต้องกราบขออภัยพี่อีกครั้งนะครับ ด้วยความเคารพครับผม
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 09:14:13 pm »

...รูปใบนี้ไม่ดีแน่นอนครับ...เป็นภาพลูกผสมที่รวมกันระหว่างขาวดำ+ซีเปีย...รวมเข้าด้วยกันครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์