เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสิวลี จัมโบ้ โดนแน่ๆ  (อ่าน 4960 ครั้ง)
king 84
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 04:58:22 pm »

พระสิวลีจัมโบ้  ท่านใดไม่เคยเห็นของจริง โดนแน่หรือองค์นี้อยู่ในมือคนที่ท่านเชื่อถือในขณะนี้ ท่านต้องเสียเงินเป็นหมื่นเป็นแสน ดูกันเองครับ ฝีมือทำพระ กทม (เก๊ทั้งหมด) ห้า ห้า ห้า
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:13:54 pm »

พระสิวลีจัมโบ้  ท่านใดไม่เคยเห็นของจริง โดนแน่หรือองค์นี้อยู่ในมือคนที่ท่านเชื่อถือในขณะนี้ ท่านต้องเสียเงินเป็นหมื่นเป็นแสน ดูกันเองครับ ฝีมือทำพระ กทม (เก๊ทั้งหมด) ห้า ห้า ห้า

ใครหรอครับหลังไมค์ก้อได้ อยากรู้ๆจังได้ระวังครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 11:00:08 pm »

อยู่ส่วนกลางก็ดีอย่างนี้แหละครับ เพราะของเก๊ออกมาทีหนี่งก็โดนก่อน เมื่อโดนแล้วเอามาบอกกล่าวกันแบบนี้ดีเยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ พวกเราจะได้ระวังกันไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 09:06:44 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:31:01 am »

ขอบคุณครับ
joker
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:23:18 am »

คนเมืองกรุงโดนก่อน
ต่อมาก็กระจายสู่ชนบท  q
43
kenglee
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:37:26 pm »

นับถือ ...
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:49:34 pm »

ขอบคุณครับ...
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:57:24 pm »

ถ้าไม่เคย ส่องคงต้องโดนแน่ๆ  โอ้ย เสียว   

ขอบคุณครับ  กระทู้ เตือนใจ ดี มากครับ
Zero07
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:22:53 pm »

สุด สุดดด
ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:31:02 pm »

6ตาผมฝาดไปหรือเปล่าปกติองค์พระจะกว้างกว่านี้นะครับ เป็นของแท้ขึ้นห้างใหญ่นะครับู ผมเคยไปยืนดูในตู้สายตรงท่านหนึ่งขายดีมากครับ ท่านเอาองค์ใหม่มาวางเรื่อยๆ ผมยังนึกชมในใจว่าช่างหาพระเก่งจริง เนื้อแบบพระกันผีเด๊ะท่านบอกว่าเก๊ ประทานโทษช่วยขยายความอีกหน่อยมีวิธีพิจารณายังไงครับท่าน ช่วงปี 2530 พระเนื้อดีนยังหลักร้อย พระสีวลี จัมโบ้ กางร่ม พระกันผี 3ปีจะเข้าสนามซักองค์ เดี๋นวนี้มาแบบพระไหแตก ซื้อไม่ชนะ พี่น้องครับช่วยกันครับผู้ศรัทธาหลวงพ่อจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อนักต้มตุ๋นครับ คนเราเห็นหน้า แต่ไม่รู้ใจ แต่งตัวภูมิฐานพูดจาไพเราะ แต่ใจทราม ใจมาร คิดแต่จะหลอกลวงต้มตุ๋นหาเศษสตางค์มาเลี้ยงชีวิต พวกนี้ชิงหมาเกิดครับ ผมเห็นคนเดินเก็บขวดริมถนนแต่งตัวมอมแมมสกปรกกับน่าชื่นชมเพราะเขาหาเลี้ยงชีพด้วยความสุจริต อีกทั้งยังช่วยให้บ้านเมืองสอาด น่าสรรเสริญเป็นอย่างยิ่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:04:49 pm »

6ตาผมฝาดไปหรือเปล่าปกติองค์พระจะกว้างกว่านี้นะครับ เป็นของแท้ขึ้นห้างใหญ่นะครับู ผมเคยไปยืนดูในตู้สายตรงท่านหนึ่งขายดีมากครับ ท่านเอาองค์ใหม่มาวางเรื่อยๆ ผมยังนึกชมในใจว่าช่างหาพระเก่งจริง เนื้อแบบพระกันผีเด๊ะท่านบอกว่าเก๊ ประทานโทษช่วยขยายความอีกหน่อยมีวิธีพิจารณายังไงครับท่าน ช่วงปี 2530 พระเนื้อดีนยังหลักร้อย พระสีวลี จัมโบ้ กางร่ม พระกันผี 3ปีจะเข้าสนามซักองค์ เดี๋นวนี้มาแบบพระไหแตก ซื้อไม่ชนะ พี่น้องครับช่วยกันครับผู้ศรัทธาหลวงพ่อจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อนักต้มตุ๋นครับ คนเราเห็นหน้า แต่ไม่รู้ใจ แต่งตัวภูมิฐานพูดจาไพเราะ แต่ใจทราม ใจมาร คิดแต่จะหลอกลวงต้มตุ๋นหาเศษสตางค์มาเลี้ยงชีวิต พวกนี้ชิงหมาเกิดครับ ผมเห็นคนเดินเก็บขวดริมถนนแต่งตัวมอมแมมสกปรกกับน่าชื่นชมเพราะเขาหาเลี้ยงชีพด้วยความสุจริต อีกทั้งยังช่วยให้บ้านเมืองสอาด น่าสรรเสริญเป็นอย่างยิ่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
         จัดให้คนประเภทนี้ซะหนักมากเลยนะครับ คลิคลิ

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:33:33 pm »

พระเก๊ครับเพิ่งไปเอาดินที่ขุดสระน้ำหลวงพ่อมาทำอบแต่งผิวนิดหน่อยเสี่ยอ้วนๆก็ชนปังตอครับ เทียบให้ดูแบบชิมลาง เอาไว้ติดตามชมชุดใหญ่เร็วๆนี้ ล่างสุดเป็นองค์ครูของท่านขุนทัพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 12:35:32 pm โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
หน้า: [1]
  พิมพ์