เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีพระหลวงพ่อกวยเก๊ ช่วยเอามาลงบอกในกระทู้นี้ทีครับ  (อ่าน 34643 ครั้ง)
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #180 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 09:41:08 pm »

อ้อ .. เมื่อวันอาทิตย์ไปกราบหลวงพ่อ เช่าพระบูชา 5 นิ้วมาเเล้วนั่งกินก๋วยเตี๋ยวตรงหน้าวัด  มีคนแก่จะออกรูปหล่อบูชารุ่นปี 2521 ให้

ใจอยากได้ เเต่นึกถึงคำพี่ต้อยไว้ .. ไม่เป็นเเล้วเล่น  ก็สมควรจะโดน -- เลยบอกลุงไปว่าผมไม่มีที่วางครับ วางได้องค์เดียว ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #181 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:12:05 pm »

อ้อ .. เมื่อวันอาทิตย์ไปกราบหลวงพ่อ เช่าพระบูชา 5 นิ้วมาเเล้วนั่งกินก๋วยเตี๋ยวตรงหน้าวัด  มีคนแก่จะออกรูปหล่อบูชารุ่นปี 2521 ให้

ใจอยากได้ เเต่นึกถึงคำพี่ต้อยไว้ .. ไม่เป็นเเล้วเล่น  ก็สมควรจะโดน -- เลยบอกลุงไปว่าผมไม่มีที่วางครับ วางได้องค์เดียว ^_^
         ไม่เป็นแล้วเล่น  ก็สมควรจะโดน ผมก็พูดตรงเกินไปหน่อยไหมครับ  ขอบคุณครับ

fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #182 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:02:50 pm »

อ้อ .. เมื่อวันอาทิตย์ไปกราบหลวงพ่อ เช่าพระบูชา 5 นิ้วมาเเล้วนั่งกินก๋วยเตี๋ยวตรงหน้าวัด  มีคนแก่จะออกรูปหล่อบูชารุ่นปี 2521 ให้

ใจอยากได้ เเต่นึกถึงคำพี่ต้อยไว้ .. ไม่เป็นเเล้วเล่น  ก็สมควรจะโดน -- เลยบอกลุงไปว่าผมไม่มีที่วางครับ วางได้องค์เดียว ^_^
         ไม่เป็นแล้วเล่น  ก็สมควรจะโดน ผมก็พูดตรงเกินไปหน่อยไหมครับ  ขอบคุณครับ

พี่พูดถูกที่สุดเเล้วครับผม         

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #183 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:36:12 am »

พี่พูดถูกที่สุดเเล้วครับผม         
          ขอบคุณครับ ใจผมอยากให้พวกเราอยากได้พระพิมพ์ไหน ให้ศึกษาพระพิมพ์นั้นลึกๆสักหน่อย แล้วถึงค่อยหาน่ะครับ  รองทำดูซิครับ  (ยกเว้นในเว็บ)จะรู้ว่าหาได้อยากขนาดเลย  เจอแต่ของเก๊  เจอแท้องค์นึงจะแพงมากๆ    คนเป็นแล้วอยากให้ใจเย็นๆ จะได้ของแท้ราคาถูกครับ

เสียงธรรม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 08:27:16 pm »

เก๊เก่าอายุได้เด็กๆไม่เคยเห็นน่ากลัวหลวงพ่อปานเก๊ใต้ถุนศาลอาญาเมื่อก่อนโยนเล่นเดี๋ยวนี้ยังเล่นแท้กัน
somkid
Sr. Member

« ตอบ #185 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:55:36 am »

มีดหลวงพ่อที่ผมว่าเก๊ครับ
มีดหลวงพ่อต้องไม่ตอกชื่อ (อันนี้ผมเข้าใจถูกใช่ใหมครับ) รวมถึงลายตอกด้วย
ทุกท่านที่รู้ช่วยกันนะครับ 
somkid
Sr. Member

« ตอบ #186 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:02:46 am »

เพิ่มเติมรูปครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #187 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:51:37 am »

คงจะเป็นตามที่เขาว่ากันกระมังครับ ภาพในหนังสือเล่มนี้เขาก็ว่าไว้อย่างนั้นเช่นกันครับ  แต่ก็ยังเอาแน่ไม่ได้ครับ เพราะมีหลายคนบอกว่าหนังสือเล่นนี้ก็เชื่อถือไม่ได้ครับ ขอบคุณมากนะครับ

บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #188 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:16:53 pm »

ยอดเยี่ยมครับ เป็นกระทู้ที่ได้ความรู้มากๆๆเลยครับ  อยากเสนอให้เวปเรามีการปักหมุดกระทู้ดีๆๆๆแบบนี้ไว้ด้วยนะครับเพราะจะได้ใช้สึดษาหาความรู้ได้อย่างที่ เวป อื่นไม่มี ครับ ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #189 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:37:03 pm »

ขอบคุณครับ 
fLowlER
Sr. Member

« ตอบ #190 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:10:43 am »

ใบมีดตอกชื่อหลวงพ่อ ... เจอเรื่อยๆ ครับ  แต่เราเป็นเด็ก ผู้ใหญ่สอนไว้ว่าไม่ดีมานานเเล้ว เราก็ไม่เล่นครับ 

เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด ^_^ // ขอบคุณมากครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #191 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:30:10 am »

ใบมีดตอกชื่อหลวงพ่อ ... เจอเรื่อยๆ ครับ  แต่เราเป็นเด็ก ผู้ใหญ่สอนไว้ว่าไม่ดีมานานเเล้ว เราก็ไม่เล่นครับ 

เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด ^_^ // ขอบคุณมากครับ
          ขอบคุณนะครับ 
pakasit
Hero Member

« ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 06:49:48 pm »

ภาพปี21ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 07:37:39 pm »

ภาพปี21ครับ
          ขอบคุณครับ
pakasit
Hero Member

« ตอบ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:47:30 pm »

ครับป๋า
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14
  พิมพ์