เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีพระหลวงพ่อกวยเก๊ ช่วยเอามาลงบอกในกระทู้นี้ทีครับ  (อ่าน 34636 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:23:16 am »

ขอบคุณครับป๋ามีข้อมูลแบบนี้เจ๋งไปเลยครับ
         ถ้าพวกเราเล่นพระหลวงพ่อกวยเป็น พวกเซียนไม่กล้าหลอกพวกเราหรอกครับ   เซียนคนไหนเอาพระหลวงพ่อกวยเก๊มาหลอกขายให้เรา หรือขายให้เพื่อนเรา  ช่วยกันประจาน บอกให้พวกเรารู้ไว้ อย่าปล่อยให้ลอยนวล  เพื่อไล่น้ำเสียให้หมดไป  วงการพระหลวงพ่อกวยจะเดินไปได้ด้วยดีเองครับ  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 07:57:28 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:37:30 am »

ขอบคุณมากครับศิษย์ พี่ ๆ ทุกคน ที่ได้นำพระทำเทียม มาเผยแพร่ให้กับลูกศิษย์ให้รับทราบ เป็นวิทยาทาน และให้คำแนะนำที่มีประโยชน์

เนี่ยครับ ที่เวปอื่น ๆ ไม่มีครับ     หวัดดีปีใหม่ ครับ พี่ต้อย พี่โอ๋  K ธวัชชัย  พี่ขุนทัพ และพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในเวปทุกคนครับ  

Merry Christmas  & Happy New year  2554      
           พวกเราหลายๆคนในบ้านนี้ บอกข้อมูลโดยไม่หวังประโยชน์อันใดแอบแฝงครับ  เพียงแต่อยากให้พวกเราสะสมพระของหลวงพ่อกวยได้อย่างที่ใจคิดเท่านั้นเองครับ  ขอบคุณคนรูปหล่อนะครับ   
             คนเป็นนะครับ ใช้พระปรกโพธิ์เก้าใบพิมพ์ใหญ่เนื้อดินที่หลวงพ่อกวยทำเอง  สบายใจดีครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:44:44 am »

เหรียญกะไหล่ทอง กะไหล่เงิน เก๊ครับ  เก๊เพราะไม่มีตำหนิในพิมพ์ ตำหนิ/จุดตายที่ข้างขอบเหรียญก็ไม่มีครับ

saisai
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 04:00:06 pm »

ไว้จะเอามาลงให้ชมครับ ยังหาไฟล์ภาพไม่เจอ มี จตุรพิธ เดิมบาง ล่าสุดหลังยันต์ที่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ
ยอดเยี่ยมครับพี่ Tawatchai ช่วยๆ กันครับ จะได้เป็นข้อมูลสำหรับศิษย์น้องๆ รุ่นหลังๆอย่างพวกผม เป็นภูมิคุ้มกัน และเป็นประโยชน์ให้แก่พวกเราๆ ขอขอบคุณในความเสียสละของพี่มากนะครับ ด้วยความเคารพ
joker
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 04:13:20 pm »

เหรียญแต่ละเหรียญเก๊เฉียบขาดจริงๆ  พัฒนาการขึ้นเรื่อยๆ  น่ากลัวมากครับ
mote
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 04:15:11 pm »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน
toi
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:39:06 pm »

ไว้จะเอามาลงให้ชมครับ ยังหาไฟล์ภาพไม่เจอ มี จตุรพิธ เดิมบาง ล่าสุดหลังยันต์ที่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ
ยอดเยี่ยมครับพี่ Tawatchai ช่วยๆ กันครับ จะได้เป็นข้อมูลสำหรับศิษย์น้องๆ รุ่นหลังๆอย่างพวกผม เป็นภูมิคุ้มกัน และเป็นประโยชน์ให้แก่พวกเราๆ ขอขอบคุณในความเสียสละของพี่มากนะครับ ด้วยความเคารพ
          ดีครับช่วยๆกันครับ ผมก็อยากรู้เพิ่มเช่นกันครับ  ขอบคุณทุกท่านนะครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:42:07 pm »

เหรียญแต่ละเหรียญเก๊เฉียบขาดจริงๆ  พัฒนาการขึ้นเรื่อยๆ  น่ากลัวมากครับ
          จริงๆอย่างคุณโจ๊กว่าเลยครับ  หล้าสุดเจอเหรียญหลังหนุมาน มีตำหนิด้านหน้าและหลังครบเลย ขาดที่ขอบด้านข้างอย่างเดียวเท่านั้นเองครับ  หน้ากลัวมากครับ ขอบคุณครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:02:38 pm »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน
         ขอบคุณครับ  
          รูปบูชาปี 2521 เก๊ครับ  ผมว่าเก๊ เพราะตาดำเต็มดวงเลย  ไม่เห็นแววตาสีขาวๆเลย   โค้ดที่ปั้ม ยานะอิติ ก็แกะพิมพ์ตัวขอมไม่ถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2010, 08:05:37 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
บอย เมืองสิงห์
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:48:25 pm »

ขอบคุณพี่  toi มากๆครับที่ที่นำสิ่งดีๆเป็นประโยชน์มาฝากรวมทั้งพี่ๆทุกท่านที่อยู่ในบ้านสีเขียวทุกคนด้วยครับผมดีใจที่ได้มาอยู่ในบ้านหลังนี้ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:03:39 pm »

ขอบคุณพี่  toi มากๆครับที่ที่นำสิ่งดีๆเป็นประโยชน์มาฝากรวมทั้งพี่ๆทุกท่านที่อยู่ในบ้านสีเขียวทุกคนด้วยครับผมดีใจที่ได้มาอยู่ในบ้านหลังนี้ครับ
          ยินดีที่ได้รู้จักครับ  เป็นเพื่อนกันไว้ดีที่สุดครับ  อะไรนะเห็นเค้าว่า "นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นที่สูงไม่ได้" น่าจะจริงนะครับ ขอบคุณนะครับ

PEAK
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:02:03 pm »

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่ยอดเยี่ยมมากๆครับพี่
chonburifc
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 08:33:33 am »

ขอบคุณมากครับพี่ๆ
toi
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 08:45:15 am »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ  เมื่อไหร่ใครจะเอาของเก๊ลงมาบอกเพิ่มเติมอีกน้า  เปิดโอกาสให้แล้วครับ
          เหรียญแจกแม่ครัวพิมพ์ที่ทำเก๊ได้ใกล้เคียงที่สุด  ที่ผมว่าเก๊ เพราะมีขี้กลากเพิ่มขึ้นมาเยอะแยะเลยครับ ถ่ายให้ดูขี้กลากใกล้ๆครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:04:42 am »

รูปหล่อรุ่นแรก เก๊   ที่ผมว่าเก๊เพราะ วิธีการทำไม่ได้ปั้มเหมือนของแท้  จึงทำให้พิมพ์ตื้น ลายละเอียดต่างๆไม่คมชัดครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14
  พิมพ์