เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีพระหลวงพ่อกวยเก๊ ช่วยเอามาลงบอกในกระทู้นี้ทีครับ  (อ่าน 34637 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:30:30 am »

ผมประเดิมเป็นคนแรกครับ เริ่มด้วยเหรียญนะโมตาบอดครับ ผมว่าเก๊เพราะมีเนื้อเกินที่ขอบเหรียญด้านหลัง ตำหนิในพิมพ์ไม่มีหลายแห่ง  รอยตัดขอบข้างเหรียญไม่มีเส้นนูน
           ทั้งเหรียญและพระเนื้อผงใครรู้ว่าพิมพ์ไหนเก๊ ช่วยเอามาลงบอกกันบ้างนะครับ   
toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:50:18 am »

เหรียญเดิมบางพิมพ์หูแตก  ผมว่าเก๊เพราะมีเนื้อเกินหลายที่ ตำหนิในพิมพ์ไม่มีเลย
           ของเก๊ หูบายศรี  ปรกโพธิ์พิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่ พิมพ์นิยม  หลังรูป เหรียญ รูปหล่อ ใครเจอที่ไหนเอามาบอกกันบ้างนะครับ

Tawatchai1889
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:56:16 am »

ไว้จะเอามาลงให้ชมครับ ยังหาไฟล์ภาพไม่เจอ มี จตุรพิธ เดิมบาง ล่าสุดหลังยันต์ที่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:23:33 am »

ไว้จะเอามาลงให้ชมครับ ยังหาไฟล์ภาพไม่เจอ มี จตุรพิธ เดิมบาง ล่าสุดหลังยันต์ที่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ
          เยี่ยมครับ พระที่ได้รับความนิยมย่อมมีของปลอมเป็นธรรมดาครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:38:55 am »

แบบนี้ก็เอาลงด้วยก็ดีครับ   บางคนว่าเป็นของเสริม  ไม่รู้เขาหมายความว่าอย่างไร  บางคนบอกไม่เล่น  ผมว่าหลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสกหรอก  ที่ผมมีอยู่เหรียญหนึ่ง  ใครอยากได้ 100 เดียวครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:03:46 am »

เหรียญหลังยันต์เก๊ครับ  ผมว่าเก๊เพราะตื้น ไม่มีตำหนิในพิมพ์  รอยตัดข้างขอบเหรียญไม่มีตำหนิ/จุดตายครับ
           พระที่ผมเอาลงแล้วนี่ ท่านใดยังมีองค์ใหม่ที่ เก๊ อีกก็ขอให้ลงอีกนะครับ เพื่อนๆจะได้ดูหลายๆชิ้นครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:26:01 am »

ปรกโพธิ์เก้าใบองค์นี้เป็นของพระสงฆ์ที่สันกำแพง เอาไปให้สายตรงหลวงพ่อกวยตรวจเช็คมาแล้ว สายตรงเขาบอกว่าเป็นของเก๊ครับ 

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:26:35 am »

ขอบคุณป๋าต้อยมากครับ แบบนี้ยอดเยี่ยมเลยครับลูกศิษย์ลูกหาใหม่ ๆ ที่ยังไม่เคยเห็นจะได้ทราบไว้ครับ  

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
chonburifc
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:41:09 am »

ขอบคุณมากเลยครับ ป๋าtoi

จะศึกษาไว้ให้ดีครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:42:16 am »

ขอบคุณป๋าต้อยมากครับ แบบนี้ยอดเยี่ยมเลยครับลูกศิษย์ลูกหาใหม่ ๆ ที่ยังไม่เคยเห็นจะได้ทราบไว้ครับ  
         ขอบคุณครับ คุณโอ๋เจอของเก๊ของหลวงพ่อกวยบ้างไหม ยิ่งรู้ว่าใครเป็นคนทำเก๊ด้วยยิ่งดี  เอามาลงบอกเพื่อนๆบ้างนะครับ  

toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:49:58 am »

ขอบคุณมากเลยครับ ป๋าtoi

จะศึกษาไว้ให้ดีครับ
         เริ่มศึกษาพระหลวงพ่อกวย  ฟังให้มากๆ  พูดน้อยๆ  อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ  ชอบพระพิมพ์ไหนเพราะใครแนะนำ อย่าซื้อกับกลุ่มคนที่ให้ข้อมูล  ศึกษาให้เป็นแล้วซื้อกับคนอื่น ราคาจะถูกกว่าเยอะครับ ขอบคุณครับ

somkid
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:59:33 am »

ขอบคุณครับป๋ามีข้อมูลแบบนี้เจ๋งไปเลยครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:05:51 am »

ขอบคุณ คุณต้อยมากๆครับ เยียมยอดเลยครับ ศิษย์ใหม่ๆอย่างพวกผมจะได้ใช้เป็นแนวทาง 
         ถ้าเราไม่อยากได้พระของหลวงพ่อกวยมากจนเกินไป หลอกพวกเรายากครับคุณเงาดำครับ  พระที่หลวงพ่อกวยอธิษฐานจิตไว้ มีให้ใช้หลายอย่างเลย มีทั้งเหรียญและผงเลยครับ  เช่นวัดเทพากร  วัดชิโนรส  วัดพระปรางค์  วัดเดิมบาง วัดราชนัดดา หาแบบนี้ใช้ไปก่อน ถูกตังค์ดีด้วย  แล้วชอบพิมพ์ไหนแพงๆที่จะเอาไว้อวดเขา  ศึกษาให้ดูเองเป็นจริงซะก่อนแล้วค่อยซื้อครับ ขอบคุณนะครับ

Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:09:32 am »

ขอบคุณมากครับศิษย์ พี่ ๆ ทุกคน ที่ได้นำพระทำเทียม มาเผยแพร่ให้กับลูกศิษย์ให้รับทราบ เป็นวิทยาทาน และให้คำแนะนำที่มีประโยชน์

เนี่ยครับ ที่เวปอื่น ๆ ไม่มีครับ     หวัดดีปีใหม่ ครับ พี่ต้อย พี่โอ๋  K ธวัชชัย  พี่ขุนทัพ และพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในเวปทุกคนครับ  

Merry Christmas  & Happy New year  2554      
toi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:13:23 am »

ขอบคุณครับป๋ามีข้อมูลแบบนี้เจ๋งไปเลยครับ
         ถ้าพวกเราเล่นพระหลวงพ่อกวยเป็น พวกเซียนไม่กล้าหลอกพวกเราหรอกครับ สายตรงหลวงพ่อกวยคนไหนเอาของเก๊ขายให้เราหรือขายให้เพื่อนเรา ให้พวกเราช่วยประจาน บอกให้พวกเรารู้กันไว้  น้ำดีจะไล่น้ำเสียออกไปเองครับ ขอบคุณครับคุณsomkidครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 14
  พิมพ์