เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่นหนึ่งหรือรุ่นแรกแบบละเอียด  (อ่าน 40491 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:58:12 am »

ผมอยู่หมู่บ้านทองเอน อินทร์บุรี ไม่ห่างวัดหลวงปู่กวย และไม่เคยอยู่ในวงการพระ ขอให้มาดูหน้าตาก่อนกล่าวหาดีกว่าคับ กำจิงๆ ผมเข้ามาดูเฉยๆ ซวยซะอย่างงั้น
ต้องขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ใช่ jirat ใน ip นี้ เพราะ โปรแกรมตรวจสอบขึ้นชื่อมาคู่กันบอกว่าใช้เครื่องเดียวกันมีเวลาวันที่ ชื่ออาจจะพ้องกับคุณก็ได้  ทีนี้ถ้าคุณเสียงธรรมไปหมี่นเบื้องสูง หรือหมิ่นประมาทใคร เขาเอาเรื่องเป็นคดีความ ชึ่อและเลข ip นี้จะเป็นหลักฐานให้เข้าปิ้ง ดีใจที่ไม่ใช่คุณไม่ต้องร้อนใจ ถ้าเราไม่ได้ทำ ผู้ที่กระทำย่อมต้องรับผลแห่งการกระทำของตนเอง ดังว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ต้องขออภัยไม่ได้โทรกลับผมค้าขายยุ่งมาก ไม่มีเวลาคุยนานๆขอบคุณครับ ปล.แนะนำให้เปลี่ยนใช้ชื่ออื่นครับ
ผมไม่รู้เรื่องคอมเท่าพี่ๆ หรอกนะ ไม่รู้ดูตรงไหนด้วย  แต่ผมหาที่ดูไม่เป็นผมก็ขอโทรศัพคุยกับพี่ตาสว่าง  พี่ก็ไม่เอา  แล้วพี่ๆ จะให้ผมทำยังไงล่ะครับ ผมโดนว่าเป็นคนเดียวกับพี่เสียงธรรมพี่ไม่พอ  พี่ toi ยังว่าผมดูกระทู้นี้กระทู้เดียว  ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ดูตรงไหนมาอีกแต่มันไม่จริงเลย  อันที่โชว์พระผมก็เข้าไปดูแต่ผมเคยตอบเพราะผมดูไม่เป็น  อย่างน้อยกระทู้สมาชิกใหม่ผมก็เคยเข้าไปและก็ตอบด้วย พี่ดูประวัติตรงไหนบอกว่าผมเข้ากระทู้นี้กระทู้เดียวผมไม่รู้  ผมขอสาบานต่อหน้าหลวงพ่อกวยถ้าตั้งแต่ผมสมัครเข้ามาแล้วผมดูกระทู้นี้กระทู้เดียวอย่างที่บอกจริง ขอให้ตายโหงภายในวันนี้พรุ่งนี้ด้วยเทอญ  แต่ผมยอมรับว่าผมเข้ามาดูกระทู้นี้จริง  อ่านที่พี่ๆทะเลาะกันจริงผมก็ยอมรับ   แต่ผมผิดด้วยหรอ  ผมเปิดเน็ตมากระทู้ไหนใหม่ผมก็คลิ๊กเข้าไปดู  กระทู้นี้ผมก็ตามดูเพราะมันเข้มข้นผมทำอะไรผิด
ยินดีด้วยที่ไม่ใช่คุณครับ และขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอธิบายเกี่ยวกับ ip ทำให้ผมตาสว่างมากขึ้น ขอบคุณครับ
[/quote]
         เรื่อง ไอพง ไอพี อะไรเนี่ย ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ  แต่สามัญสำนึกผมว่าไม่น่าจะซ้ำกันได้ครับ  ในเมื่อ IP Address  บงชี้เครื่องคอมพิวเตอร์ที่เข้าอินเตอร์เนตไม่ได้  บอก Domain หรือ SubDomain ไม่ได้   ดังนั้น IP (range) 203.1 ที่มีปัญหาซ้ำกัน ไปปิดอีก 3 ฟิวด์ ไว้ทำมายย.. คนใช้ IP นี้เขาก็ยอมให้เปิดตรวจสอบได้อยู่แล้วครับ เปิดครบ 4 ฟิวด์ไปเลยครับ เปิดเลยเพื่อพวกเราจะได้เรียนรู้เรื่อง Private IP กันอีกเรื่องหนึ่งครับ    
          ชื่อสถาบัน ชื่อ นิดา    ชื่อเครือข่าย ชื่อ Nida  ระหัส IP คือ 202.21.149.0 ในเครือข่ายของสถาบัน นิดา มีเครื่องคอมพิวเตอร์อีกกี่ร้อยกี่พันเครื่อง class C ตัวเลขฟิวด์แรก 202.เป็น Netwerk Address  203.ก็เป็น Netwerk Address เช่นกัน  ฟิวด์หลังๆที่ปิดไว้นั่นแหละเป็นตัวบอก computer Address ว่าคอมพิวเตอร์เครื่องไหนที่เข้า Internet มา  ทีนี้ถ้าใครใช้คอมพิวเตอร์ของสถาบันใดสถาบันหนึ่งมา จะใช้เครื่องเดียวกัน หรือคนเดียวกันใช้ 2-3 user ก็คือใช้คอมตัวหมายเลข IP เดียวกันอยู่ดีครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:12:39 am โดย toi » บันทึกการเข้า
jirat
Full Member

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:45:14 am »

ผมอยู่หมู่บ้านทองเอน อินทร์บุรี ไม่ห่างวัดหลวงปู่กวย และไม่เคยอยู่ในวงการพระ ขอให้มาดูหน้าตาก่อนกล่าวหาดีกว่าคับ กำจิงๆ ผมเข้ามาดูเฉยๆ ซวยซะอย่างงั้น
ต้องขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ใช่ jirat ใน ip นี้ เพราะ โปรแกรมตรวจสอบขึ้นชื่อมาคู่กันบอกว่าใช้เครื่องเดียวกันมีเวลาวันที่ ชื่ออาจจะพ้องกับคุณก็ได้  ทีนี้ถ้าคุณเสียงธรรมไปหมี่นเบื้องสูง หรือหมิ่นประมาทใคร เขาเอาเรื่องเป็นคดีความ ชึ่อและเลข ip นี้จะเป็นหลักฐานให้เข้าปิ้ง ดีใจที่ไม่ใช่คุณไม่ต้องร้อนใจ ถ้าเราไม่ได้ทำ ผู้ที่กระทำย่อมต้องรับผลแห่งการกระทำของตนเอง ดังว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ต้องขออภัยไม่ได้โทรกลับผมค้าขายยุ่งมาก ไม่มีเวลาคุยนานๆขอบคุณครับ ปล.แนะนำให้เปลี่ยนใช้ชื่ออื่นครับ
ผมไม่รู้เรื่องคอมเท่าพี่ๆ หรอกนะ ไม่รู้ดูตรงไหนด้วย  แต่ผมหาที่ดูไม่เป็นผมก็ขอโทรศัพคุยกับพี่ตาสว่าง  พี่ก็ไม่เอา  แล้วพี่ๆ จะให้ผมทำยังไงล่ะครับ ผมโดนว่าเป็นคนเดียวกับพี่เสียงธรรมพี่ไม่พอ  พี่ toi ยังว่าผมดูกระทู้นี้กระทู้เดียว  ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ดูตรงไหนมาอีกแต่มันไม่จริงเลย  อันที่โชว์พระผมก็เข้าไปดูแต่ผมเคยตอบเพราะผมดูไม่เป็น  อย่างน้อยกระทู้สมาชิกใหม่ผมก็เคยเข้าไปและก็ตอบด้วย พี่ดูประวัติตรงไหนบอกว่าผมเข้ากระทู้นี้กระทู้เดียวผมไม่รู้  ผมขอสาบานต่อหน้าหลวงพ่อกวยถ้าตั้งแต่ผมสมัครเข้ามาแล้วผมดูกระทู้นี้กระทู้เดียวอย่างที่บอกจริง ขอให้ตายโหงภายในวันนี้พรุ่งนี้ด้วยเทอญ  แต่ผมยอมรับว่าผมเข้ามาดูกระทู้นี้จริง  อ่านที่พี่ๆทะเลาะกันจริงผมก็ยอมรับ   แต่ผมผิดด้วยหรอ  ผมเปิดเน็ตมากระทู้ไหนใหม่ผมก็คลิ๊กเข้าไปดู  กระทู้นี้ผมก็ตามดูเพราะมันเข้มข้นผมทำอะไรผิด
ยินดีด้วยที่ไม่ใช่คุณครับ และขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอธิบายเกี่ยวกับ ip ทำให้ผมตาสว่างมากขึ้น ขอบคุณครับ
         เรื่อง ไอพง ไอพี อะไรเนี่ย ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ  แต่สามัญสำนึกผมว่าไม่น่าจะซ้ำกันได้ครับ  ในเมื่อ IP Address  บงชี้เครื่องคอมพิวเตอร์ที่เข้าอินเตอร์เนตไม่ได้  บอก Domain หรือ SubDomain ไม่ได้   ดังนั้น IP (range) 203.1 ที่มีปัญหาซ้ำกัน ไปปิดอีก 3 ฟิวด์ ไว้ทำมายย.. คนใช้ IP นี้เขาก็ยอมให้เปิดตรวจสอบได้อยู่แล้วครับ เปิดครบ 4 ฟิวด์ไปเลยครับ เปิดเลยเพื่อพวกเราจะได้เรียนรู้เรื่อง Private IP กันอีกเรื่องหนึ่งครับ    
          ชื่อสถาบัน ชื่อ นิดา    ชื่อเครือข่าย ชื่อ Nida  ระหัส IP คือ 202.21.149.0 ในเครือข่ายของสถาบัน นิดา มีเครื่องคอมพิวเตอร์อีกกี่ร้อยกี่พันเครื่อง class C ตัวเลขฟิวด์แรก 202.เป็น Netwerk Address  203.ก็เป็น Netwerk Address เช่นกัน  ฟิวด์หลังๆที่ปิดไว้นั่นแหละเป็นตัวบอก computer Address ว่าคอมพิวเตอร์เครื่องไหนที่เข้า Internet มา  ทีนี้ถ้าใครใช้คอมพิวเตอร์ของสถาบันใดสถาบันหนึ่งมา จะใช้เครื่องเดียวกัน หรือคนเดียวกันใช้ 2-3 user ก็คือใช้คอมตัวหมายเลข IP เดียวกันอยู่ดีครับ 

[/quote]
ผมสบายใจเพราะมีกูเกิ้ล http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1144565

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:51:24 am »

ผมว่าจะเข้ามาอธิบายเรื่อง IP เพราะได้ถามผู้รู้จริงมาแล้ว กลัวมีใครโดนแบบผมอีก แต่เจอแบบรั้น-ใจไม่เปิดคิดแล้วคงป่วยการ เอาเป็นถ้าคนไหนเจอแบบผมให้ไปถามคนซ่อมโทรศัพท์ที่รถสีส้มๆ นะครับ จะสบายใจ โดยเฉพาะคนอยู่จังหวัดเล็กๆ ต้องระวังให้ดี

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
toi
Hero Member

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 07:12:46 pm »

ผมว่าจะเข้ามาอธิบายเรื่อง IP เพราะได้ถามผู้รู้จริงมาแล้ว กลัวมีใครโดนแบบผมอีก แต่เจอแบบรั้น-ใจไม่เปิดคิดแล้วคงป่วยการ เอาเป็นถ้าคนไหนเจอแบบผมให้ไปถามคนซ่อมโทรศัพท์ที่รถสีส้มๆ นะครับ จะสบายใจ โดยเฉพาะคนอยู่จังหวัดเล็กๆ ต้องระวังให้ดี
          ไม่ใช่กลุ่มเสียงธรรมอย่างที่คุณตาสว่างเขาสงสัย  ก็แล้วไปเถอะครับ   

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:42:01 am »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
jirat
Full Member

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:08:19 pm »

ขอถามคำถามวัดใจพี่ตาสว่างสักข้อนะครับ นับตั้งแต่วันที่ 8 ตุลาคม 2554 เป็นต้นมา มีน้องคนอื่น(username คนละชื่อกับพี่)ใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกับพี่ หรือเล่นอินเตอร์เน็ตที่บ้านพี่ login เข้ามาเวฟนี้บ้างไหมครับ 

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 12:46:24 pm »

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 07:32:55 am »

jirat
Full Member

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 07:48:16 am »

แหม๋ แล้วตกลงมีคนใช้ยูสเซอร์อื่น login จากบ้านพี่เข้ามาบ้างหรือเปล่าล่ะครับ พี่เล่นแถไปแถมาแบบนี้ผมคิดนะเนี่ย อิอิ...................(บ้านพี่มีคอมกี่ตัวผมไม่รู้นะครับ แต่ผมหมายถึงทุกเครื่องที่เชื่อมต่อผ่านสายโทรศัพท์เดียวกับชื่อตาสว่าง)

jirat
Full Member

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 07:57:56 am »

เวลาพวกพี่จนมุม ไปไม่เป็น มีคนจับโกหกได้...ไม่พี่ออกแนวธรรมะทั้งที่พี่เองไม่เคยทำได้ ก็จะเงียบแถไม่ตอบ หรือไม่ก็มีลิ่วล้อมาตอบไร้สาระติดๆกันหลายๆคำตอบให้คำถามที่ไม่ชอบตกหน้าไปทุกทีเลย ไม่คิดว่าสมาชิกคนอื่นเขารู้ทันบ้างหรอครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:46:54 am »

เอาชัดๆสำหรับคนเข้าใจยากผมไม่คุย ไม่ตอบ ไม่เสวนา ไม่ต้อนรับ พวกคุณ คุณเชื่อถือใครคุณก็ไปถามปัญหากับเขา  เอมันอ่านออกไม้น้า มันจะเข้าใจคำสั้นๆชัดๆไม้น้า

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:56:18 am »

เอาชัดๆสำหรับคนเข้าใจยากผมไม่คุย ไม่ตอบ ไม่เสวนา ไม่ต้อนรับ พวกคุณ คุณเชื่อถือใครคุณก็ไปถามปัญหากับเขา  เอมันอ่านออกไม้น้า มันจะเข้าใจคำสั้นๆชัดๆไม้น้า

ถึงว่า คุณตาสว่างน่าจะถนัดแนว "ตั้งเอง ตอบเอง" โดยเปลี่ยน username Login เข้ามาเล่น มากกว่า ขอบคุณมากครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
jirat
Full Member

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:12:28 pm »

ขอถามคำถามวัดใจพี่ตาสว่างสักข้อนะครับ นับตั้งแต่วันที่ 8 ตุลาคม 2554 เป็นต้นมา มีน้องคนอื่น(username คนละชื่อกับพี่)ใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกับพี่ หรือเล่นอินเตอร์เน็ตที่บ้านพี่ login เข้ามาเวฟนี้บ้างไหมครับ 
ขออภัยถ้าช่วงนี้บางช่วงเว็บจะหนืดๆ กระตุกๆ ไปมั่ง บางทีก็เข้าไม่ได้แป้บนึงไม่ต้องตกใจนะครับ 5555555 ลองกด F5 สองทีสามก็จะเข้าได้ปกติ

สมมุติ
Newbie
*

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:11:03 pm »

IP แต่ละคนจะไม่ตายตัว ถ้าต้องการเช็คIPS ว่ามาจากเครื่องไหนเราต้องรู้ละเอียดถึงระดับนาทีด้วย ซึ่งในเวลานั้นIP ทั่วโลกจะมี

คนใช้แค่คนเดียว กรณีนี้ไม่นับถึงการใช้ADSL แบบแชร์ที่มีหลายเครื่องใช้IP เดียวกัน

การมีกรอบกฎกติกา มารยาทเป็นสิ่งที่ดี สังคมจะได้อยู่อย่างมีความสุข เห็นด้วยในแนวความคิด สมาชิกต้องแสดงตัวตนและยินดีให้ความร่วมมือ

ขอให้ทุกท่านผ่านเหตุการณ์ไปได้ด้วยดี เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:27:09 pm »

ไม่รู้มันมาจากใหน..ให้มันไปซะ..เราคุยกันเรื่องอะไร..เรื่องพระหลวงพ่อใช่ใหมครับ..มั่วฉิบๆๆๆ..สวัสดี
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15
  พิมพ์